• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

dạy cách chó alaska ra ngoài đường ngoan hơn

b0y_c0i

sao cOn bean nhà e. ra đường nó cứ cắm mặt xuống đất hít hít. xong liếm mấy cái linh tinh :-s có lần e phải đánh nó mới chịu nghe lời ai có thể giúp e cách dạy được không.
cảm ơn mọi người

bomxinh123

Member
hít ngửi là thiên tính của nó rồi mà bạn,bạn có thể thử theo cách này
dắt nó đi dạo thì cầm xích ngắn thôi,nó mà cúi xuống hít thì giằng xích lại và quát sai,nếu nó đi 1 đoạn mà k cúi xuống thì xoa đầu khen tốt.
lưu ý là khi quát hay khen giọng nói phải rõ ràng,có uy nhé,hy vọng sẽ có hiệu quả
Thân !

kid1989

Active Member
hjx cháu nhà em em thực hiện như bác nhưng chả ngoan hơn tí nào nó đi nó thấy thik cái gì thì nó có mà lôi cả em đi :(( ko khả năng kháng cự :((

bomxinh123

Member
con Rock nhà mình lúc đầu cũng bướng,về sau làm như thế,cứ sai là ăn roi,đến bh nói chung khi dắt đi khá là ngoan

ynlong

Member
nói chung là cưng thì rất cưng. còn như thế là kiểu gì cũng phải cho gặp anh TẨN cho 1 trận :D

Keoxe

Vietpet sponsor
anh tưởng con rock gọi về còn ko được =))
A nhầm người ah, chưa có con nào qua tay em mà không gọi được nhé. Riêng khoản này a vẫn chưa đủ gió để chém em đâu nhé

kid1989

Active Member
A nhầm người ah, chưa có con nào qua tay em mà không gọi được nhé. Riêng khoản này a vẫn chưa đủ gió để chém em đâu nhé
Em đã được chứng kiến rồi a :)) Ví dụ như con Min là ăn vụt vào mồm lun :))

bạn để ý xem nhóc nhà bạn hay ngửi chỗ nào thì xịt vào đó một tí giấm chua + tranh . vài lần nó sợ là hết

MinhQuan

Member
con Rock nhà mình lúc đầu cũng bướng,về sau làm như thế,cứ sai là ăn roi,đến bh nói chung khi dắt đi khá là ngoan
rock nhà bác có fai e màu nâu đỏ ở tượg đài lênin buổi tối k ạ.....

chipiago

sao cOn bean nhà e. ra đường nó cứ cắm mặt xuống đất hít hít. xong liếm mấy cái linh tinh :-s có lần e phải đánh nó mới chịu nghe lời ai có thể giúp e cách dạy được không.
cảm ơn mọi người
chưa chắc là hư đâu, về để ý thêm xem nó có hay gặm tường, liếm sàn xi măng các thứ ko, nếu đúng thì chó của em bị thiếu canxi, mua Canxi D loại viên con nhộng cho nó ăn, ngày 2-4 viên, rắc thẳng vào vào cơm ấy.