• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dìn Dín

ruồi bẹp

Active Member
Ăn như hạm, nghịch như quỷ và ngủ như Heo!

Sở thích của em nó là ngủ chui tụt vào chăn, chỉ thò có mỗi mặt và chân ra ngoài. Cái ảnh này nhìn thằng ku rất thái độ

Cái này được bình luận là bẹp dúm, rất giống ruồi bẹp :))

Zin quấn người lắm, đi đâu là đi theo đấy, ngồi xuống là nhảy lên lòng ngay

phút ú sầu hiếm hoi

yêu quá đi !!!!

Rất chi là chăm chú xem Goemon, em nó thích làm Samurai đó

thích cái đệm chân của thằng ku ghê, nhìn nó hay hay

Ms Linh

Member
Mèo trông ngộ quá bạn ơi!! :D nhưng em nó hơi gầy đó nhé, tẩm bổ cho béo mầm lên đi!! :D

ruồi bẹp

Active Member
Mèo trông ngộ quá bạn ơi!! :D nhưng em nó hơi gầy đó nhé, tẩm bổ cho béo mầm lên đi!! :D
Sáng trưa chiều tối mình đều cho nó ăn no kễnh càng. Có hôm 2h sáng mà phải dậy đổ thức ăn cho nó đấy.
mà ăn toàn whiskas, cả hạt cả cá hộp :(
Tội cái thân mình, thắng ku nó nghịch quá, chạy nhảy suốt ngày nên không béo lên được đó.
Mình cũng muốn nó béo lắm chứ nhưng chẳng làm sao cho nó thuần tính hơn cả :|
Bản tính tướng cướp ăn vào máu^:)^

Đen quá chẳng thấy gì hết!mà đẹp chai thiệt,mặc áo chơi bo đì bó sát người,khoe cơ bấp đây mà hi hih ih

linkya

Member
Hắc mao công tử đó nhà. Kiểu này mà em đi chơi về bắt rận khổ phải biết.
Mà em nhà bạn có cái áo trông ngộ và ấm ghê ta. mèo nhà mình chả bao giờ chịu choàng cái gì vào người cả...

ruồi bẹp

Active Member
@ cá mặt ngu: lúc đi mua cái áo đó mặc dù thằng cu mới có 2 tháng mình nói là mua áo cho mèo 4 tháng về mặc cho nó thoải mái
ai dè mang về nó mặc vừa chật vừa ngắn cũn cỡn, thế mà cuối cùng lại hợp mốt bó sát :))

@linkya: thật ra thằng này lông màu xám xám, ghi ghi bạn ạ, nhưng dù màu gì thì mà có rận bắt cũng khổ lắm.
mấy lần trước nó bỏ nhà đi bụi cả ngày rồi về cũng có vài con, mình phải đi mua nước tắm diệt rận với rắc phấn của Fay lên người nó mới hết đó bạn ạ.
Thằng này nó nghịch lắm, mình phải đè nó ra mặc áo đấy, được cái mặc áo vào nó ít phá phách hơn :D

ki ki

Member
Trời ơi, cháu mình đẹp trai quá. Em giỏi ghê, mặc áo cho nó mà nó chịu à. Hic, nhớ nhất thằng ku này.... À, mẹ cháu lại có bầu. Đợt này lấy chồng Nga trắng tinh, kiểu gì cũng ra 1 lũ ca rô :))
Á, vừa đọc tin mới nhất của white_tom, chủ của Tôm, bố lũ mèo con "ca rô" đã bị ép buộc thành công công. Hic, khổ thân bố cháu...

trangcong

Member
nhà tớ có 1 em giống hệt em dìn dín này luôn he he cũng rất quấn người nhé , nhưng tớ sắp cho em ấy đi với 1 người bạn rồi

Downcome

Phó nhòm
Cháu để ý, thằng ku này làm gì chân cũng thò vuốt... liệu cái máy tính kia đã được nó thử vuốt lần nào chưa bác chủ ^^

ruồi bẹp

Active Member
@Ki ki: thằng này được cái ăn ảnh chị ạ, dạo này nó béo lên nhiều rồi :))
lại còn hay thừa lúc có ai mở cửa là nó chuồn ra ngoài chơi, em dọa đóng cửa vào cu cậu lại cong đuôi chạy lại kêu ầm ĩ đòi vào nhà.
thế mà ko chừa tí nào, lần sau vẫn cứ lần đi.
Mà em chẳng hiểu sao càng lớn lông nó càng dài với lại lốm đốm trắng lại càng nhiều :|

@trangcong: he he mèo nhà nuôi thì hầu như con nào cũng cuốn người lắm, tiếc là bạn lại phải cho em ấy đi nhỉ :|

@Downcome: thằng cu nó có ý định rồi bạn ạ cơ mà mình đã kịp thời chặn đứng âm mưu của nó
ai đời bàn phím hay chuột ko cào mà đòi cào thẳng màn hình mới khổ chứ. :(