• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Dành Cho Em...

Khủng long

Active Member

Trời bão giông - hay lòng chị giông bão
Khi sáng nay chị thẫn thờ bế xác em .
Sao chẳng nói gì - hôm qua lúc nửa đêm
Em vẫn vui đùa tung tăng bên chị ?

Mèo cưng ơi! Sao không một lời thế nhỉ ?
Em ra đi - em có đớn đau ?
Cặp mắt em mở lớn - chẳng lời chào
Lòng chị nổi cơn giông đau - thét gào cơn bão lệ

Vẫn biết đời sẽ có lúc phải thế
Nhưng không phải lúc này Mèo cưng ơi !
Chẳng bao giờ chị gặp lại em rồi
Để đùa vui và để răng xinh cắn chị .

Cầu chúc em - nơi Vĩnh Hằng yên nghỉ .
Hãy về thăm chị trong giấc mộng nghe em .
Trời đang nắng mà chị thấy cuồn cuộn mây đen.
Ầng ậc cơn giông đau - ào ào cơn bão lệ .

NOI VĨNH HẰNG CẦU CHÚC EM YÊN NGHỈ
HAY VỀ THĂM CHỊ TRONG MỖI GIẤC MƠ.

l0ve_d0g

Member
Sao bé lại ra đi thế chị =((.Nhìn bé xinh yêu quá.Khổ thân bé.Bé được mấy tháng rồi hả chị :(.Hic xin chia buồn cùng chị.Hy vọng bé được yên nghỉ thanh thản.Bé thật may mắn vì có 1 người chủ tốt như chị.1 lần nữa xin chia buồn cùng chị

Ti Bui

Member
Tội nghiệp Mèo quá, ra đi không được ai đưa tiễn... Ngẫm nghĩ Ti Bụi còn hạnh phúc trước khi chết hơn Mèo. Cầu mong cho Mèo không đau đớn gì lúc ra đi. Đừng buồn nhiều KL nhé, cứ khóc đi em nhé !

Khủng long

Active Member
Đọc những lời chia sẻ ...em lại khóc nè chị ơi...

Bé Mèo xinh nhất trong nhà
Đêm qua chẳng nói mà ra đi rồi
Sáng nay chim hót chẳng vui
Mây trắng bịn rịn trên trời để tang.
Nắng rọi mấy vạt thắp nhang.
Ngọc lan rớt rớt lá vàng - lệ rơi .
Nguyệt quế- Hồng - Cúc rã rời...
Nức nở rụng cánh hoa rơi đầy vườn.
Gió như cũng muốn khóc thương
Rủ mưa tới viếng- ướt vườn cánh hoa.
Bọn kiến chạy loạn khắp nhà.
Vài cánh bướm lượn là đà tiễn EM .

ngoc_anh

Member
Chia buồn với Khủng Long và VP chúng ta nhé!
Người ta lục dục, thất tình
Hôm nay Việt Pet một tình - Bi ai!
Mong sao mỗi một ngày mai
Vào trang Việt Pet chẳng phai tin mừng.

love_cooker

Buồn quá! Mình lên diễn đàn trớt quớt cũng chẳng biết bé ra sao? Chỉ vài lần thấy bé diện áo sao xinh quá! Thế mà ra đi bất ngờ đến như vậy! Mình thực sự đã khóc trước sự ra đi ấy. Nhanh nhưng đau đớn! Chẳng hiểu sao mình cứ luẩn quẩn 2 từ TẠI SAO? Vậy điều gì đã xảy ra trong đêm hôm ấy? Có lẽ bạn còn thắc mắc hơn mình nhưng chuỵện gì rồi cũng sẽ qua, mong bạn đừng buồn nhé dù điều đó là rất khó!

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Chia sẻ với bé KhungLong:
"Buồn ai? Ai buồn sáng nay?
Khóc thương người bạn, bé Mèo nhỏ xinh
Thế là số phận hẩm hiu
Nơi đâu 1cõi bé Mèo vấn vương
Vương vấn cô KhungLong yêu
Thương thì nhiều lắm, đừng khóc nữa nghe....
Cho Mèo siêu thoát lên mây
Trời cao xanh thẳm Mèo vẫn bên cô!"

Kuppi

Active Member
Anh không biết làm thơ Khủnglong ơi! Mời hôm chủ nhật Off, Co Phượng bề em còn vui đùa! Anh Kenpi còn hỏi thăm, mọi cún Bibo, Su, Sam,Sanchi còn chọc ghẹo Bé Mèo bằng câu chuyện Vệ sinh nơi công cộng!

Vừa đọc thơ tưởng vui! Nào ngờ.....Thôi đừng buồn nữa em ơi! Cô Phượng cưng bé Mèo nhất nhà!!!!!Vậy là lần Offline sau này vắng vĩnh viễn Bé Mèo!

Anh Kenpi thương Bé Mèo lắm Bé Mèo ơi!
Ngày đầu tiên của BÉ MÈO với Mọi Người:

Hình ảnh đầu tiên giữa ANH và em:

Hình ảnh cuối cùng giữa Các anh chị và EM:

Lối cũ chị về chẳng thấy em
Chiều buồn nên nắng cũng rơi nhanh
Em đi rồi ...lối xưa cô quạnh
Chợt thấy bâng khuâng nhớ thật nhiều

Thôi đã xa rồi bé Mèo yêu
Đem theo nhung nhớ góc tình ta
Chôn chặt trong tim bao nỗi nhớ
Cùng những đớn đau tận đáy lòng

Đường xưa chị về vắng bóng em
Dù chiều vẫn xuống vẫn êm đềm
Từ lúc em đi đuờng hiu hắt
Bóng cũ chị về lẫn bóng đêm

Vẫn biết xa rồi hỡi cún yêu
Nhưng chị vẫn nhớ bé rất nhiều
Tình ấy với chị là hơi thở
Là nỗi buồn vui giữa tịch liêu.

mấy dòng thơ chia sẻ nỗi buồn và tiếc thương bé Mèo với Khủng Long
chúc khủng long chóng vượt qua nỗi buồn...Cười lên em nhé!

biyeudau

Dịch giả Vietpet
Đọc thơ tiễn em Mèo của KL, mình cũng khóc, thương em Mèo, thương KL, và lại nhớ đến sự ra đi của bé Bi nhà mình. Sẽ là một câu hỏi còn day dứt mãi vì sự ra đi đột ngột ấy của bé Mèo. Nhưng KL ạ, bạn cứ nghĩ rằng bé Mèo đã chọn thời điểm để đi đấy, bé không muốn bạn nhìn thấy bé vật lộn giữa sự sống và cái chết, bé sợ bạn còn đau lòng hơn. Thực ra, có thể bé tiềm ẩn một căn bệnh nào mà gia đình bạn không biết. Tụi nó tự cảm nhận cơ thể tốt lắm. Chắc bạn đã đọc nhiều chuyện về sự ra đi của các con vật, bao giờ chúng cũng tự sắp xếp cho mình một nơi yên nghỉ "êm ấm" nhất. Bi của mình trước khi mất đã làm như thế, tự soạn ổ để nằm, sau khi tru 3 tiếng gọi mình (vì hôm đó mình đi công tác SG). Cố gắng đừng buồn bạn nhé, mặc dù mình chưa làm được điều ấy dù Bi ra đi đã 2 năm rồi.

Khủng long

Active Member
Sáng nay tỉnh giấc xuống nhà .
Trong lòng thầm vái chỉ là giấc mơ .
Cái chuồng lạnh lẽo trống huơ....
Nơi em vẫn ngủ - bây giờ em đâu ???
Ca vẫn còn nước phía đầu...
Chén ăn vẫn để...mà nào thấy em ???

Bao giờ cho chị được quên
Sự buồn khổ bởi mất em hả MÈO ???.

KL cám ơn sự quan tâm chia sẻ của ACE ...vẫn biết thế rồi nhưng sao vẫn buồn quá....mỗi lần vào đây là mỗi lần khóc.... không vào thì buồn và khổ...thôi KL cứ vào đây để được khóc cho đã trong sự quan tâm của mọi người hy vọng sẽ nguôi ngoai ....

Sáng nay tỉnh giấc xuống nhà .
Trong lòng thầm vái chỉ là giấc mơ .
Cái chuồng lạnh lẽo trống huơ....
Nơi em vẫn ngủ - bây giờ em đâu ???
Ca vẫn còn nước phía đầu...
Chén ăn vẫn để...mà nào thấy em ???

Bao giờ cho chị được quên
Sự buồn khổ bởi mất em hả MÈO ???.

KL cám ơn sự quan tâm chia sẻ của ACE ...vẫn biết thế rồi nhưng sao vẫn buồn quá....mỗi lần vào đây là mỗi lần khóc.... không vào thì buồn và khổ...thôi KL cứ vào đây để được khóc cho đã trong sự quan tâm của mọi người hy vọng sẽ nguôi ngoai ....
đây chính là bài thơ em thích nhất vì nó làm em nhớ tới be fox bốp của em ,mọi kỉ niệm dường như chỉ còn là quên lãng đi học về chẳng còn thấy bóng dáng fox thương đâu nữa chẳng còn nhìn thấy cái lưng nghoe nguẩy lấy răng cố cắn vào đuôi đâu, chẳng còn những bóng dáng bé fox yêu chực leo lên người mình, căn nhà dường như trống trải hơn cho dù bé chỉ sống cùng mình có 3 th trời nhưng những ngày bên cạnh bé là những ngày hạnh phúc nhất bé cùng mình chia sẽ những tâm tư nỗi buồn và cả những niềm vui nhưng sự hạt thì vẫn là sự thật ko thể chối cãi được bé đã chết thì hãy đừng khóc là chi nữa hãy để bé yên nghỉ cũng như chị lúc nó chết vì bệnh em cũng buồn lắm chứ khóc và khóc rất nhiều nên enm mong chị đừng buồn nữa sự việc đã xảy ra rồi thì nên cho nó qua lúc nào thây tâm lý đã ổn định thì nên tìm một be khác và cầu mong nó sẽ ko làm mình thất vọng và hàn gắn những vết thương lòng .dừng nghĩ đến câu "mới hôm qua còn vui đùa mà hôm nay đã " chính câu nói đó là lý do làm mình thêm buồn đấy chị ạ ( măc dù văn em ko gioi nhưng dù sao thì mong chị sẽ hiểu và đỡ buồn đi phần nào

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
BSGV rất cảm thông với các bạn đã phải vĩnh biệt cún cưng. Nhưng nếu cứ buồn mãi mà ảnh hưởng đến sức khỏe và cuộc sống thì chắc ở đâu đó cún yêu của mình cũng chẳng được yên nghỉ.

Mong Khủng Long sớm vượt qua chuỗi ngày này. Bé Mèo sẽ luôn bên bạn và chúng tôi, những thành viên Vietpet.

Khủng long

Active Member

Mày là con chó bé tẹo teo.
Lông thì nhẵn nhụi- da nhăn nheo.
Chị ẵm chị chăm chầy ngày tháng.
Chị thương chị gọi mày tên : MÈO.

Tội cho thân mày chẳng có lông.
Bốn cẳng bé xíu - ốm tỏng tong.
Cơm ngon - nệm ấm thì chả hưởng.
" Làm kiếp CON CHÓ cũng chẳng xong"

NƠI VĨNH HẰNG CẦU CHÚC EM YÊN NGHỈ
HAY VỀ THĂM CHỊ TRONG MỖI GIẤC MƠ .