• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Rott lởm nhà em! Nhờ cả nhà cho ý kiến!

Royal1202

Em này có cái mặt rất lanh lợi và nhanh nhẹn. Chúc mừng bác.
Không biết có phải do góc chụp không, nhưng em cảm giác tai hơi to phải không bác?

Jecky

Member
Hình của em nó tiếp đây ạ. Cả nhà cho ý kiến cho em chóng lớn.

-

-

Jecky

Member
Em này có cái mặt rất lanh lợi và nhanh nhẹn. Chúc mừng bác.
Không biết có phải do góc chụp không, nhưng em cảm giác tai hơi to phải không bác?
Không biết tai em nó thế có to không nữa. Các bác cao thủ cho ý kiến đánh giá giúp em. Mới nuôi nên háo hức và ngắm nghía mỗi ngày àh.:wel:

Jecky

Member
Thưa các bác Fan Rot, hôm nay em cân thử nhóc Rosy nhà em! Cân nặng em nó được 14,5kg, em nó được 3tháng20 ngày. Các bác cho em ý kiến xem thế có nhẹ quá không ạh.

em này nhà bác tai hơi to,đuôi cũng hơi dài cắt không được chuẩn nhưng cũng đẹp lắm,mình cũng có một em như bác nhưng em nó được bốn tháng tuổi

Jecky

Member
Không phải tai hơi to đầu bạn. Tai nó cứ vờn nhau với golden nên giờ nó không thể đứng bớt lên được, đâm ra nó xệ hết xuống.

dungseven

Member
bác hạ bớt chế độ ăn của em nó xuống cho vận động nhiều nhiều vào?ko thì chân bị hạ bàn mất

Cấp cứu! Nhóc Rosy nhà em được 15,2kg, nhưng bàn chân trước đang có hiện tượng xoè các ngón ra như cái quạt. Các cáco thủ cho em cách giải quyết với ạ. Thank cả nhà trước.
Cho bé nhai vien calci mỗi ngày kèm chạy bộ,phơi nắng đi bạn ơi,không thì khộng xong đâu!

Jecky

Member
Chú nuôi cả Golden lẫn Rott!! Giống chú thợ săn gớm nhỉ!! Chúc mừng chú nhé!! Chăm sóc e nó tốt nghe!!
Hunter174 bên VD, và Jecky em là một bác àh.
To Dungseven: Em cảm ơn bác! Em vẫn cho nó vận động bình thường, mấy hôm toàn cho ăn thịt bò loại 4000/kg, em nó đi i loãng (có lẽ không tiêu hoá hết) nên dạo này đang giảm chế độ ăn. Em nó gần 4 tháng rồi mà mới >15kg em nghĩ cũng hơi chậm tiến. Chế độ vận động: thi thoảng em vẫn cho đi dạo, nhưng chủ yếu là ở nhà chơi với cô nàng golden cùgn tuổi.
To Nguyenhong: Cảm ơn bác, em vẫn cho nó dùng canxi hàng ngay. Em mua lọ 115.000đ/hộp chỗ chị Rose vẫn ngày cho ăn cùng thức ăn 1-2 viên /ngày.

Hung.tinhyeu

Active Member
Tiền mua thịt bò nên mua xương ống bò cho gặp, có khi lại hiệu quả hơn thịt bò.

Jecky

Member
Tiền mua thịt bò nên mua xương ống bò cho gặp, có khi lại hiệu quả hơn thịt bò.
Hix hix! Em mua sương bai về cho nó gặm, nhưng mùi thịt bò hôi quá em không chịu nỗi. Nó gặm, hễ chơi với nó là toàn mùi thịt bò. Sương bai to không nấu được, nên phải cho gặm sống.
Cảm ơn bác!

Jecky

Member
Cập nhật cho em nó tý. Hôm nay cân thử cu cậu, em nó được 18,6kg, vẫn hơi chậm so với các bác, nhưng cũng được an ủi vì ăn khoẻ như voi.

Bạn thử cho ăn cổ gà và cá basa xem,cún con nhà mình ăn thế,xen kẽ với thịt bò nữa thì thấy ú nu đó bạn,tay chân khỏe lắm,hôm nào sẽ khoe hình cho cả nhà xem.

Jecky

Member
Lâu lâu không up hình cu Josy, hôm nay up hình mới cả nhà cho ý kiến để em điều chỉnh cái ạ.

Cu cậu bị bắt quả tang đang kêu trời!

Buồn thỉu khi bị chủ quát!

Khi cu cậu nạp năng lượng.

Jecky

Member
Có chút đuôi để nó ngoe ngẩy cũng thấy vui vui bác àh.
Sinh ngày 19/06/2009 đến nay được 8 tháng 6 ngày rồi anh àh.

Jecky

Member
Update hình mới của cu Josy 8 tháng 18 ngày tuổi!!!!!!!1

Tình hình là cu cậu vẫn bị đi cà nhắc do tai nạn. Nhưng hôm nay cũng chộp vài kiểu hình gửi lên để cả nhà nhận xét về quá trình phát triển của em nó.

:beer Dog Eye

Jecky

Member
Lâu lâu up hình mới của Josy để cả nhà chém chả. Em nó giờ mới được khoảng 47kg, hơi còi.

Thanh_arch

Member
Lâu lắm mới thấy Rosy xuất hiện, tình hình chân cẳng cu cậu thế nào rồi Jecky?