• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cu ngói trắng có hay không ?

1 con cu mà em thấy khi đi chơi bên đông anh đây chủ nó bảo nó là 1 dòng cu trong cu gáy em thì thấy nó có 1 vệt đen quanh cổ không cườm nhé .Nuôi đẻ nhân tạo được nhưng lông nhỏ hay sao ấy chăm con rất ngu 1 con dẫm chết 1 con què chân (chắc sắp vào nồi cháo rồi :praying: )

CHUỔNG ĐẺ

mỜI ý kiến chuyên gia

dungvoi_hp

Member
đây là gáy pháp..................... giọng dở ẹc
Đây là Cu gáy pháp thì đúng rồi. Nhưng Dở hay Tốt thì chưa chắc đâu bác ơi, loại này là chim cảnh phù hợp nuôi trong những Aviary đẹp lắm ……..bác đem so với Cu cườm về chất giọng thì so làm sao được …..hjhj

caovan

Về hình dáng nó giống cu gáy ,nhìn xa trắng giống bồ câu ,chỉ có 1 vệt đen quanh cổ (kiểu cu ngói ) con đực màu xám trắng ,cái màu trắng .các bác bảo pháp gì đó nghĩa là hàng lai hay ngoại nhập hay ..........?

gadjbo

Con gáy Pháp 100% thuần chủng, nuôi đẻ trong lồng nhỏ. Gốc gác nhà nó thì ở Pháp, còn chim con bây giờ thì nuôi đẻ ở Việt Nam đầy, nấu cháo ăn cũng ngon phết