• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cu gáy của tôi mời các pác đánh giá hộ

rongbien

Member
đây là chú cu gáy của tôi nhờ các cao thủ đánh giá hộ

các pác cứ vô tư bình luận nhé .

bác ơi! cho em hỏi con cu gáy này độ bao nhiêu đây bác,trông em nó hành tráng quá,nhân tiên đây có bác nào cho em hỏi là giá của 1 em cu gáy màu trắng là bao nhiêu ạ, ở gần nhà em cũng có một người nuôi

monowar

Member
theo đánh giá của e mthì em này Đầu hơi nhỏ bác ạ.....Và đặc điểm nũa là em thấy Lồng ko đc ưg ý lắm bác nên nuôi Lông vuông hoăc lồng mái nhà....Dèo đậu thì nên làm cái to to tí bổ sung thêm đậu xanh cho nó là OK....

ý kiến riêng của Cá nhân em có gì sai bác thông cảm

anh_hanam

Member
bác ơi! cho em hỏi con cu gáy này độ bao nhiêu đây bác,trông em nó hành tráng quá,nhân tiên đây có bác nào cho em hỏi là giá của 1 em cu gáy màu trắng là bao nhiêu ạ, ở gần nhà em cũng có một người nuôi
Bác thử xem lại xem là cu gáy màu trắng hay là cu Pháp nhé. Nếu là cu gáy mà có bộ lông trắng thì nuôi cũng hay đấy, có lẽ do biến đổi gen hay là bị bạch tạng gì đấy. Bác hỏi kỹ lại xem có gì thông tin cho anh em xem thế nào nhé

bác à,không biết là có biến đổi ghen hay không.nhưng mà nhà này có mấy con luôn.cu gáy với cu pháp em biết chứ

rongbien

Member
bác à,không biết là có biến đổi ghen hay không.nhưng mà nhà này có mấy con luôn.cu gáy với cu pháp em biết chứ

gáy trắng chỉ lạ thôi chứ tất cả các loại biến đổi gien đều ko hay bạn ạ .còn giá thì phụ thuộc vào người mua và bán ,nó ko có giá cố định nào .

truongquockiet

noi that bac dung buon nha,chim bac nuoi that ra la chim mai.toi day cung tung nuoi wa vai duot cu gay roi nen moi dam phe binh nhu vay!

TomBom

Member
Bác co con cu gáy đẹp đấy.Nhưng cu gáy phải nhốt lồng chật nò mới chăm gáy.Mà cu gáy hay ở tiếng gù.Nó có bổ đôi ,bổ ba,bổ tư,tiếng đồng,tiếng thổ...Bác pót mỗi ảnh thế này khó biết lắm.:D

pit bull

Member
Bác Long nhờ mọi người xem "Cu" cũng khó vì không biễt nó gáy thế nào chỉ có ảnh mà đánh giá thì quá khó. Mà nhà Bác đã xây xong chưa, còn nuôi PQ không hay lại chuyển sang nuôi "Cu" rồi, hihi. Quên, em kinhke - đã bị ban nick,hic :D

rongbien

Member
Bác Long nhờ mọi người xem "Cu" cũng khó vì không biễt nó gáy thế nào chỉ có ảnh mà đánh giá thì quá khó. Mà nhà Bác đã xây xong chưa, còn nuôi PQ không hay lại chuyển sang nuôi "Cu" rồi, hihi. Quên, em kinhke - đã bị ban nick,hic :D
con cu gáy này đã được 16 tuổi rồi nó gáy tiếng thổ pha ,nó gù gáy đảo giọng các kiểu ,phú quốc ,mông cộc cho về
quê hết rồi lại quay về với chim.dạo này em có nuôi gì ko .

NAMNHI

đây là chú cu gáy của tôi nhờ các cao thủ đánh giá hộ

các pác cứ vô tư bình luận nhé .
Chú chim gáy của bác quả là rất đẹp, nhiều gù, có lèo, siêng gáy nhưng hình như là chim chơi thì phải! Giọng không to lắm nhưng cũng đủ độ để "phê" đó bác! Nếu nó là chú chim mồi thì cũng tương đối sát bổi đây!
Kính!