• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Boob nhà em ho nhiều quá

cuboob

chào các anh chị.

Cu boob nhà em là giống Phốc lai cho ta. Cu nhà em nuôi gần 12 năm rồi nhưng em chăm cũng khá kĩ nên vẫn khỏe lắm.

Dạo gần đây tự dưng cu rất hay ho, ho rất lâu đến nỗi tóp cả bụng mà em không biết làm thế nào. Dạo trước mùa đông lạnh cu cũng hay bị ho và em cho uống thuốc kháng sinh là khỏi. Năm nay mùa đông em chăm cho rất kĩ nên không bị ho. Giờ mùa hè cu lại lăn ra ho ghê lắm. Các anh chị có kinh nghiệm gì hay thì chỉ cho em với.
Không biết việc cu đang rụng lông thì có liên quan đến việc cu nó bị ho không anh chị nhỉ.

nguyenbichngoc

thường khi chó lớn tuổi sẽ hay bị bệnh phổi hay là bị nhiễm giun, chó của bạn đã lớn tuổi như vậy thì sức đề kháng đã yếu đi, tốt nhất là cứ đi khám bác sĩ để chuẩn đoán bệnh đc cụ thể hơn.