• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Bin đẹp trai xin ae một vài í kiến

bo0mpro0

Trước đây em có viết bài rồi...Rất thắc mắc 1 số vấn đề ạ...Như được đọc thì bài viết của anh Dark Start có viết về giống chó husky( vào topic chó kéo xe là thấy liền) giống husky đực có cần nặng độ khoảng 20,5- 28kg..:-ss:-ss Cún nhà em nay đã được 10 tháng..cân nặng khoảng 22kg gì đấy..đối chiếu với tiêu chuẩn là rất đạt..Ấy vậy em mang đi off thì ai cũng chê bé(mà so với chó của các anh chị thì bé thật) toàn độ 3 chục thôi...cao lêu nghêu( tiêu chuẩn chó đực k cao quá 60cm) có cả 1 anh trên cầu giấy..thậm chí 1 ngày ăn 1 bữa..cún 8 tháng đã đc 29 kg rồi ạ..Thật sự em rất buồn..(thấy cno' cùng lứa to như thế mà em mình bé tí tiiiiiiiiiiii@-):(( Em không biết phải làm sao nữa...Mà cún nhà em kiểu gì nhìn dáng cứ như chó cái í..trông nó hiền quá xong cứ kiểu gì í..nc là khó tả..Không có cái bệ vệ uy nghi như của mấy con chó đực...Mong mọi người giải đáp giúp thắc mắc của em...Là em nuôi như vậy..so với chuẩn đã đạt..Vậy cún nhà em còi hay cún nhà cno' quá khổ..và sao tiêu chuẩn như vậy..mà các con nhìn gầy đét mà cũng đc 28 29 kg..( phải chăng là lai tạp???) Và em làm thế nào để cải thiện dáng vóc cho cu Bin iêu quí của em...Lời cuối..E ở gần công viên hòa bình và thường xuyên cho chó đi dạo..(Gần đây vì bh mới rảnh) Anh em nào ở gần ra cho cún giao lưu 0966689792..Vì bh có mình em ngoài í buồn quá..Rất mong ae trao đổi kinh nghiệm và giúp đỡ em trong khoản dáng vóc này( thực sự là rất buồn khi thấy em nó ntn) Show hàng tí cho ae nhận xét

BONUS quả ảnh hồi bé khi mới đón về:

Darkstar

Vietpet sponsor
Husky nhà bạn như thế là ổn rồi còn gì nữa?Giống husky chỉ như vậy thôi!Thon gọn và nhẹ cân!Nếu to quá khổ thì không ai gọi là husky nữa!Bạn có thể tham khảo online!

quanlh86

Member
hôm nào bạn dắt nó qua Cầu diễn giao lưu với mình không. mình cũn có con husky cái, toàn chơi 1 mình vì quanh đó chẳng có ai :D

hackiquan

Member
Mình thì không biết nhiều về chó lắm vì mình cũng chỉ mới nuôi 1 bé alaska được gần 2 tháng nay theo 1 số kiến thức mình tìm hiểu được thì tiêu chuẩn người ta đề ra như thế nhưng hầu như tất cả các cún xé vượt qua tiêu chuẩn đó mình thấy husky 1 số bạn đạt đến 35kg là chuyện bình thường nếu bạn không muốn cho béo mỡ thì cho nó lyện tập nhiều sẽ chắc người . Bạn ở HN còn có chỗ mà giao lưu ở Ninh Bình mình rất ít người nuôi đặc biệt là alaska nên cún nhà mình cũng chỉ lủi thủi chơi 1 mình thỉnh thoảng cho sang chơi với con phú quốc nhà hàng xóm . Tối đến thì dắt đi quanh quanh 1 tí rồi về đi ngủ chó cũng buồn mà chủ cũng chán

bo0mpro0

Hóa ra toàn ae cô đơn với nhau cả Hehe bạn ở cầu diễn cuối tuần cho ra Công viên đi chứ chui vào đấy làm gì hehee.....=;=;=; Theo như anh admin thì chó mềnh chuẩn rồi mà nhể:)) thế mới gọi là husky chứ..

quanlh86

Member
chó nhà mình đang nuôi con nhỏ nên kô đi chơi đc. bạn rảnh qua nhà mình xem có to bằng con nhà mình không . nhà mình chó cái năng 22kg , khá la to :D

bo0mpro0

không phải chê bạn à..thắc mắc tí thui vì cái bọn đi off nó cứ to đùng đoàng ra...hỏi sao mềnh k tủi:( chó gầy trơ ra cũng nặng hơn con nhà mềnh:(

Khọm

Oa, cho mình xin tí kinh nghiệm, Cu Bin nhà bạn làm sao mà lông trắng được nhw vậy. Cún nhà mình màu hơi xỉn :-(

meomeocoi

tiêu chuẩn FCI của husky chỉ từ 16-27kg thui nha.Quá mức đó là lai alas hoặc lỗi oversize nặng đó