• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Ben đẹp trai!

trungcs

Member
Chà chà, em đang vấp phải 1 vấn đề rất là nan giải các bác ạ! Hôm 11 vừa rồi em có tình cờ nhìn thấy em này ở nhà người bạn của ông chú.....ổng giấu kỹ quá, ......em nhìn thấy em này thấy sướng hết cả người. Em có đặt đề nghị ông chủ của nó nhượng lại nhưng ,mà có vẻ khó khăn quá ....các bác xem xem em có nên cố gắng để nhập hộ khẩu cho em nó không ?:at wits end:

Và đây là hình của em nó ( 2,5 tháng tuổi nặng 8,5 kg ) :

becrot

Member
con này hình như lông dài rồi trung ơi, đẹp đấy nhưng lông dài thì không tiện chăm sóc lắm

em này nhìn ngàu đó bạn cho nó nhập hộ khẩu đi thôi, nếu lông dài mà không chăm nổi để mình chăm hộ cho hiiiiiiiii

trungcs

Member
Hì hì, nếu em không nhầm thì hôm giao lưu SGD HN vừa rồi bác DinhBuiVan cũng đi thì phải, không nhớ chính xác nhưng hình như bác cũng sở hữu 1 em hoành tráng thế còn gì. Đoàn Hải Phòng hôm đấy toàn hàng khủng, đẹp hết xẩy......... Gớm bác máu thế, thế thì em phải tăng nhanh quá trình đàm phán mới được chứ không cẩn thận bác DinhBuiVan ra tay thì chết...he he he. Em sẽ cập nhật thêm hình ảnh của em nó để các bác đánh giá hộ nhé. Cám ơn các bác!

trungcs

Member
Chà chà, thấy các bác bảo vậy thì em biết vậy chứ em tưởng Becgie con lúc bé con nào trông cũng như vậy chứ.....hì hì. Con này ông chủ hiện tại của nó mua với giá 12T, bây giờ mà em muốn ổng nhượng lại thì chắc là còn phải chồng thêm gạch....Như vậy có đắt quá không thế các bác. Em không có hình của mẹ cu Ben vì lí do tế nhị của chủ chó, con bố của Ben là con Béc đực nhà bác Thành ở Lĩnh Nam thì phải, em cũng không nhớ tên ông ý cho lắm....khi nào có cơ hội em sẽ up ảnh bố nó lên để các bác nhận xét được chính xác hơn. Xin cảm ơn!

trungcs

Member
Thì ông chủ của nó nói nó là con đầu đàn, bố nó cũng đẹp, em đã được xem ảnh còn mẹ nó thì hình như là nhập ngoại thì phải. Thông tin nhạy cảm do chủ chó không muốn nói nên em cũng không định hỏi sâu thêm. Vâng, nhưng em vẫn đang trên con đường đàm phán thôi bác ạ!......

Nhà nhà nhập chó, người người nhập chó riêng tôi đứng ngó !!! trungcs ơi nếu bác thấy em này gia phả tốt và cái chính là trungcs thích
Thì tôi ủng hộ bác chồng thêm 3 viên gạch nữa đi, ( chỉ là lời ủng hộ, chứ không có gạch tặng đâu nha ) mau lên đi trungcs ơi.
Chúc phi vụ thành công.

Em này đẹp quá bạn ah. Tương lai ưứa hẹn đấy nhưng theo tôi bạn nên tìm hiểu kỹ chút về bố mẹ nhé. Thân

trungcs

Member
Em thấy rằng lời khuyên của mọi người như vậy là rất chính xác rồi. Em sẽ cố gắng tìm hiểu và xác minh lai lịch của bố Ben, còn mẹ thì chịu thôi, có nài nỉ kiểu gì họ cũng không cho xem mặt nó. Thật là khó hiểu, thôi thì em sẽ post những thông tin về bố của chúng vào 1 ngày gần nhất để ACE có thể đánh giá nhận xét 1 cách khách quan và chính xác hơn ạ!

Hì hì, nếu em không nhầm thì hôm giao lưu SGD HN vừa rồi bác DinhBuiVan cũng đi thì phải, không nhớ chính xác nhưng hình như bác cũng sở hữu 1 em hoành tráng thế còn gì. Đoàn Hải Phòng hôm đấy toàn hàng khủng, đẹp hết xẩy......... Gớm bác máu thế, thế thì em phải tăng nhanh quá trình đàm phán mới được chứ không cẩn thận bác DinhBuiVan ra tay thì chết...he he he. Em sẽ cập nhật thêm hình ảnh của em nó để các bác đánh giá hộ nhé. Cám ơn các bác!
heeee bác không nhầm đâu mà chính xác là hôm đó có em :D> . 12t thì em không đủ điều kiện rồi bác ơi, em chỉ có sân vườn rộng thôi chứ không có từng đó để mua. Mà bác hôm đó là ai nhỉ em không nhớ rõ lắm ;)

trungcs

Member
Hì hì, ông anh cứ nói quá. Hôm đó em có SGD đâu mà anh nhớ được chứ. Mà em lại phải về sớm nữa chứ, he he.....em năm nay mới có 18 tuổi thôi ông anh ạ( sinh năm 1990). Con Ben này thì em không chắc chứ mấy con ở topic " Jim nhà em đã lâm bồn" trong box CLB SGD thì em chắc chân 1 chú rồi. Em cũng muốn có cả đôi nhưng mà hơi khó bác ạ....hè hè.

Con này còn nhỏ cũng khó đánh giá lắm nhưng với giá 12tr thì chát quá bác ạ, chó nhập thì may ra thế. Không biết gia phả em nó tốt đến mức nào mà giá lại cao thế ạ?

trungcs

Member
Bác Việt Châu nói vậy thì tiện cho em hỏi luôn. Giá của 1 chú SGD con (2 tháng tuổi) ngoài thị trường bây giờ là khoảng bao nhiêu thế ạ? Tuy không phải là ngoại nhập thì cũng khá ổn 1 tí thì là bao nhiêu ạ? Mong được các bác chỉ giáo cho mấy đường cơ bản để em có thêm kinh nghiệm để đi mua.