• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cu Đen nhà mình đây!!!

Lynk_TG

Member
Sau bao nhiêu lần lỡ hôm nay mình đã chụp được ảnh cu Đen nhà mình. Bên cạnh cu Đen, bé Sumi cũng muốn được vào ảnh cùng.
Cu Đen năm nay đã hơn 5 tuổi rồi. Sau khi 4 bà vợ lần lượt ra đi thì Đen vẫn trung thành bên mình. Tối tối đều lên giường ngủ cùng mình. Thật sự là nó rất thân thiết với mình.
Đang ở văn phòng nên ko thể nói lan man được. Up ảnh cho mọi người đánh giá hộ đã.

Ps: Sẽ cố gắng cho Đen đi off với mọi người để thêm bạn thêm vui.

Lynk_TG

Member
thằng em tớ cũng có bộ lông đen trắng như cu Đen nhà bạn, nhìn rất là ngầu :D
thế ah? bạn post ảnh thằng em bạn vào cho mình xem chút được ko? Cu đen nhà tớ ít cho chụp lắm. Toàn bắt nằm rồi chụp nên chưa rõ độ xã hội đen của nó. mèo nhà bạn khoảng bao nhiêu kg vậy?

Lynk_TG

Member
tớ post ở topic " em giai tớ " ở dưới í , giờ ko ở nhà nên ko có pic của nó
ah mình nhớ rồi, mình có reply là giống con đen nhà mình ở dưới. Đúng chưa nào. Thế nên hôm nay mình cho đen nhà mình lên để so sánh. :D
Rất vui vì có nhóc giống với đen nhà mình. Rất vui vì được biết bạn luôn.

nó được hơn 2 kg thì phải , tớ chưa cân bao giờ, đang suy nghĩ xem có đem đi thiến hay ko , cứ thấy tội nó , em bạn có cho đi chơi ko ?
hehe

ttmy2407

Member
Em nhà bạn xinh nhỉ :d Em chó, em mèo, cả em nằm sưới em mèo cũng xinh nữa ;)

Lynk_TG

Member
nó được hơn 2 kg thì phải , tớ chưa cân bao giờ, đang suy nghĩ xem có đem đi thiến hay ko , cứ thấy tội nó , em bạn có cho đi chơi ko ?
hehe
tại chưa cho đi bao giờ cả nên chẳng biết được. Nhưng con này được huấn luyện gặp người lạ là chạy để đỡ bị bắt nên cũng hơi khó bạn ah. Mỗi lần nó trèo lên nằm là ê cả chân. hơn 6kg mà. Đã bị mama đem đi thiến nhưng hình như vẫn xót hay sao ý, vẫn thấy đi với em bên cạnh, đàn bên cạnh cũng giống em ý ở cái mặt. Chẳng biết được nữa.

Lynk_TG

Member
Em nhà bạn xinh nhỉ :d Em chó, em mèo, cả em nằm sưới em mèo cũng xinh nữa ;)
Cảm ơn bạn rất nhiều :D Em chó thì mình công nhận là xinh ngoan, và thông minh lắm. Em mèo thì tình cảm vô đối rồi. Em nằm dưới em mèo thì còn tuyệt vời hơn cơ bạn ah.hihihi:"> Trong phòng mình còn có 4 cặp cá betta và mấy con khuyên xanh nữa. Bạn khen luôn một thể đi bạn.kekeke

Lynk_TG

Member
nhìn thích thế, cũng hay nằm lên người giống mèo nhà mình ^^
vậy hả bạn??? Con này thì có đẩy ra thì nó vẫn lại trèo lên người nằm tiếp. Nằm nghiêng người thì nó vẫn cứ ở trên người mình. nói chung là tình cảm lắm bạn ah. Mình quý con này vì nó khôn và ngoan lắm. Mèo nhà bạn là mèo gì? đã giới thiệu chưa vậy bạn?

ttmy2407

Member
Cảm ơn bạn rất nhiều :D Em chó thì mình công nhận là xinh ngoan, và thông minh lắm. Em mèo thì tình cảm vô đối rồi. Em nằm dưới em mèo thì còn tuyệt vời hơn cơ bạn ah.hihihi:"> Trong phòng mình còn có 4 cặp cá betta và mấy con khuyên xanh nữa. Bạn khen luôn một thể đi bạn.kekeke
Bạn chụp hình đi, mình khen cho nó thực tiễn không lại bảo mình có "ý đồ" :) Em mèo của bạn giống của 1 bạn trên này, nhìn meoly khủng khiếp :love struck:

devil8x

Tớ gầy nên lúc tớ nằm nghiêng nó chỉ gác chân lên được thôi, hoặc là nó rúc vào bụng :)) nhiều lúc cũng bực tại đang ngủ mà nó cứ trèo lên meo meo phá bĩnh >.<

ttmy2407

Member
ơ, nhìn hay thế :) cái to đùng là đuôi của nó hả ấy? Nuôi cả mèo lẫn cá, thế mèo đã vớt cá lần nào chưa bạn? (à mà hình như không được post hình cá vào box mèo thì phải :( )

Lynk_TG

Member
Tớ gầy nên lúc tớ nằm nghiêng nó chỉ gác chân lên được thôi, hoặc là nó rúc vào bụng :)) nhiều lúc cũng bực tại đang ngủ mà nó cứ trèo lên meo meo phá bĩnh >.<
hie hie...bạn là có con mèo mướp đúng ko? giống y hệt em hổ nhà mình. Trông đẹp lắm. nói chung là nó trèo lên là mình thích rồi. chứ đừng có mà bậy ra đó thì mệt. hie hie

Lynk_TG

Member
ơ, nhìn hay thế :) cái to đùng là đuôi của nó hả ấy? Nuôi cả mèo lẫn cá, thế mèo đã vớt cá lần nào chưa bạn? (à mà hình như không được post hình cá vào box mèo thì phải :( )
Mình nuôi 5 loài. Nhưng rùa nhà mình bị Sumi nó bắt nạt ghê quá nên đành phải cho đi. Tất cả đều hòa thuận cả. Chỉ sợ bọn thạch sùng vào câu trộm cá thôi. chó mèo cũng ko đánh nhau gì cả.
Đúng là cái to đùng là đuôi bọn nó bạn ah.:D
@Mod: tại có người đòi em post ảnh cá em lên chứ em cũng ko định post. Mod tha mạng cho em nha.

devil8x

May mà mình ko đặt tên nó là Cọp như í định ban đầu ko thì trùng tên luôn nhỉ :))

Lynk_TG

Member
May mà mình ko đặt tên nó là Cọp như í định ban đầu ko thì trùng tên luôn nhỉ :))
uh nhỉ...sao ko đặt là Cọp đi. Mình nhìn mấy nhóc này chỉ thích đặt là cọp hay hổ thôi. :D Nhóc nhà bạn có khảnh ăn ko? Loại này bình thường dễ ăn lắm.

devil8x

Cái thằng quỷ sứ này á.....cái gì cũng ăn :p nhà tớ ăn gì thì nó ăn thế ^^ chả thấy khảnh ăn tẹo nào, ăn nhiều lắm nhưng chưa thấy béo lên tẹo nào cả. Nó thích ăn rau muống lắm :)) hôm qua tẩy giun đi đứng có hơi lừ đừ một tí nhưng ăn vẫn năng suất lắm. Con Đen là bạn có vẻ to nhỉ, nhìn thích thế, nó nằm trên người thế kia thì thở làm sao được :))