• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuối tuần đón ẻm alaska về..xin chút kiến thức của mn

Cuonghp1402

Cuối tuần mình đón 1 ẻm boy alas 2,5 tháng..mọi người chỉ dẫn hộ mình chuẩn bị những j và cần mua những j với nhé..thanks all>:D<

poseidon

bác phải chuẩn bị tiền này =)) bạn nên chú ý thời tiết xem tn nếu mưa gió thì nên mang áo mưa để đề phòng cún bị gió máy thì nên có 1 cái túi để đựng cún or là 1 cái áo mỏng cũng đc :p đây là theo mình là nt. trước mình chuẩn bị cho cún cả bát ăn, đồ chơi, chuồng nữa. ;) chúc bác may mắn

mr_lonelyk51h

Bạn ơi, bạn mua cún ở đâu và giá bao nhiêu tiền thế. mình cũng muốn mua 1 con lắm nhưng vẫn đang trong thời gian tìm hiểu. Có địa chỉ j thì chia sẻ với mình nhé.

TaiHong

Member
bạn bắt alaska ở đâu vậy? điều chú ý quan trọng nhất là chỉ nên bắt chó đẻ tại VN, phải xem tận mắt đàn cún con, chó bố, chó mẹ :D còn nếu là chó TQ thì đừng bắt nữa :D bán chó nhập TQ thì theo mình chẳng chỗ nào đảm bảo cả :)

Cuonghp1402

bạn bắt alaska ở đâu vậy? điều chú ý quan trọng nhất là chỉ nên bắt chó đẻ tại VN, phải xem tận mắt đàn cún con, chó bố, chó mẹ :D còn nếu là chó TQ thì đừng bắt nữa :D bán chó nhập TQ thì theo mình chẳng chỗ nào đảm bảo cả :)[/QUOTE.
Thấy n bảo là đẻ tại vn còn mìh cũg k xem đc tận mắt bôe mẹ của n..với lại ở hp cũg k có nhiêu bạn ah..mua thì fai tin neu k tin thỳ k mua b ah hì..mog sao bé nhà mình khỏe mạnh thôi

vananh081

Member
dung do, không thừa đâu, một nam truoc minh vi qua kết 1 em alas trung quoc nen bao nhieu tien cung quyet tam mua ve nuoi, nhung chi duoc 10 ngay thi em alas chet do mac benh vỉut duong ruot.that tinh la minh da het long cuu chua nhung mot khi da mac phai benh nay` thi không co con chó trung quoc nao qua khoi, trừ khi la quá may man, minh khuyen ban nen kiem tra nguon goc xuat xu neu khong ban se chang còn gi ngoai cam xuc buon va thuong cho em cun giong minh dau,mac du cac em chó TQ dep hon VN minh nhieu nhung chung mang nhieu mầm bệnh không cuu duoc dau.nguy hiem lam, em alas nha minh hoi do di ngoai phan co mùi sợ khủng khiếp, gio nghi lai minh van thay sợ cai benh đấy cua cun', benh day tàn phá sức khoee nhanh lam. chung ban tìm duoc mot em cun that khoe mạnh

Nếu bạn chưa có kinh nghiệm nuôi alas có thể ra phía sau tượng đài lê nin vào các buổi tối trong tuần trừ những hôm mưa nhé ngoài đấy là địa điểm off của CLB ở đấy bạn có thể tham khảo cách nuôi cún tốt nhất

Cuonghp1402

hỳ cám ơn tất cả mọi người nhé..cún của mình là made in vn heh..cún của mình mà nó cứng cáp là mình cho nó đi lên hn giao lưu vs mn ngay heh..cám ơn mọi người nhé:x