• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún mới về PLEIKU

dung08

Member
Chào anh Chương, hình như chú chó "cọc chèo' của anh có nguồn gốc từ Hải Dương nhà em thì phải, theo em nhìn sơ bộ thì nó có vẻ bị hạ bàn hai chân trước, chân sau bên phải hơi bị suy có thể do anh chụp không rõ lắm nhưng đầu, dáng thì không chê được, những con mặt như vậy dữ khỏi nói, tính em hay nói thẳng có gì không hài lòng Anh bỏ qua cho.

Chào anh Chương, hình như chú chó "cọc chèo' của anh có nguồn gốc từ Hải Dương nhà em thì phải, theo em nhìn sơ bộ thì nó có vẻ bị hạ bàn hai chân trước, chân sau bên phải hơi bị suy có thể do anh chụp không rõ lắm nhưng đầu, dáng thì không chê được, những con mặt như vậy dữ khỏi nói, tính em hay nói thẳng có gì không hài lòng Anh bỏ qua cho.
Chào Dung08. Chúc nhiều sức khỏe. Nói về chú gsd cọc chèo này là. tôi mua của một người ở gia lai nguồn gốc em này là ở hải dương lúc mua là tháng 10 năm 2008 lúc đó chưa có nhiều thông tin trên mạng rồi một thời gian sau đưa cho ông cọc chèo và bây giờ ông cho lại . Khi mua em này chỉ nhìn qua hình là mua ngoài ra không biết rỏ ràng về thông tin và nhuồn gốc . Qủa thật như bạn nói là đúng cũng có thể là lúc bé em này chứa quá nhiều lượng cho đến khi sì lớp xe và dập ruột. Chân trước và sau đều hạ . Được một điều là ra hàng cún con cũng đẹp một thời của 2008 . Nếu như gia chủ của em đực này đọc được bản tin này thì lượng phép và bổ khuyết cho thêm hình gsd Bố lên cho thêm phong phú. Sau đây tôi xin đưa hình đôi cún vừa được đưa về 78 ngày. Từ trang trại Trần Gia .Gia Lộc Hải Dương

Đây là cún Đực có sốsăm tai : TLG 045
Bố là ; lEN VOM HERZOG VON WDUKIND
Mẹ là: GERALDINE VOM KGUMMENNHA GER SEE

Hình dưới là cún cái có số săm tai là ; TRL 039
BỐlà RICK VOM HOCHSTADTER WEHR
MẸ là LISSYLA VOM ZELLWALDRAND

Chào Dung08. Chúc nhiều sức khỏe. Nói về chú gsd cọc chèo này là. tôi mua của một người ở gia lai nguồn gốc em này là ở hải dương lúc mua là tháng 10 năm 2008 lúc đó chưa có nhiều thông tin trên mạng rồi một thời gian sau đưa cho ông cọc chèo và bây giờ ông cho lại . Khi mua em này chỉ nhìn qua hình là mua ngoài ra không biết rỏ ràng về thông tin và nhuồn gốc . Qủa thật như bạn nói là đúng cũng có thể là lúc bé em này chứa quá nhiều lượng cho đến khi sì lớp xe và dập ruột. Chân trước và sau đều hạ . Được một điều là ra hàng cún con cũng đẹp một thời của 2008 . Nếu như gia chủ của em đực này đọc được bản tin này thì lượng phép và bổ khuyết cho thêm hình gsd Bố lên cho thêm phong phú. Sau đây tôi xin đưa hình đôi cún vừa được đưa về 78 ngày. Từ trang trại Trần Gia .Gia Lộc Hải Dương

Đây là cún Đực có sốsăm tai : TLG 045
Bố là ; lEN VOM HERZOG VON WDUKIND
Mẹ là: GERALDINE VOM KGUMMENNHA GER SEE

Hình dưới là cún cái có số săm tai là ; TRL 039
BỐlà RICK VOM HOCHSTADTER WEHR
MẸ là LISSYLA VOM ZELLWALDRAND

xin chào a chương nhìn cún nhà a lớn quá ! đc bao nhiêu kg rồi hả a ?

còn đây là cún nhà e bây giờ đc 12kg rồi a ah a xem và nhận xét nhé .

đây là con cái mã tai TLG 041 ,của trai gsd trần gia hai dương

xin chào a chương nhìn cún nhà a lớn quá ! đc bao nhiêu kg rồi hả a ?

còn đây là cún nhà e bây giờ đc 12kg rồi a ah a xem và nhận xét nhé .

đây là con cái mã tai TLG 041 ,của trai gsd trần gia hai dương
Chào nghiêm xuan don Chúc sức khỏe . Cho đến bây giờ là được 13 kg rồi, nhìn màu mảng và chất lông gsd nhà anh thì không còn gì để bàn nữa, giờ chỉ còn là lo cho đàn cún này : Nội ngoại ký sinh điều chỉnh cho tốt , nhất là khung xương v...v.... Dòng giống theo tiêu chuẩn thì đã đạt rồi, giờ chỉ là thời gian dành cho người yêu cún tận tâm tận lực để đi đến ngày hoàn hảo thôi . mong rằng đôi tháng ta laị post hình em nó lên để bổ khuyết thêm !

Trịnh đình chương 0905982181 Xin góp thêm ít hình cún đựt

nhbha

Member
chào a chương, a đánh giá dùm em con bec này nhé. không biết nguồn gốc chó cha, mẹ ... em nó là đực, 2,5 tháng, khoảng 8kg.

chào a chương, a đánh giá dùm em con bec này nhé. không biết nguồn gốc chó cha, mẹ ... em nó là đực, 2,5 tháng, khoảng 8kg.

Chào em nhbha ,chúc sức khỏe .cún nhà em ,theo anh em nhìn hình nằm mặt mũi không được sáng , không biết dáng thế đi đứng thế nào thôi thì có gì chơi vậy sẵn đây anh gửi hình cún đúng được ba tháng mua ở trang trại Trần Gia - Gia Lộc - Hải Dương
Em đực này có số săm TLG045

dung08

Member
chào anh chương, cho đẹp lắm, đề nghị anh cho thêm tí ảnh nữa đi. nhân đây mình cũng thấy cậu nhóc RAMBOMAN cậu quá đáng lắm rồi đề nghị diễn đàn nên loại bỏ cậu nhóc này ra khỏi diễn đàn

chào anh chương, cho đẹp lắm, đề nghị anh cho thêm tí ảnh nữa đi. nhân đây mình cũng thấy cậu nhóc RAMBOMAN cậu quá đáng lắm rồi đề nghị diễn đàn nên loại bỏ cậu nhóc này ra khỏi diễn đàn
Chào dung08 , chúc sức khỏe nói về ông RAMBOMAN này . Đúng tên là TÙNG, đẹp lắm chứ đứng đầu của họ tứ quí Tùng CúcTrúc Mai hay BÊN ĐỒ CỔ GỌI LÀ Tùng TIÊN Tùng Lộc hay Thủy Tùng đẹp lắm đây, mong rằng những lần về sau bạn viết bài hãy dùng NICK thật của mình không nghe ai cả, vuốt mặt còn phải nễ mũi đừng để thành tùng phụ hay ngược lại
Bước ra khỏi nhà thêm một người bạn là thêm được một lối đi đẹp như rò phong lan này có tí trọng tí sang
Không có gì hạnh phúc bằng trong nhà khi mới đóng xong chiếc cầu có GSD xum vầy
Đường rộng thêng thang ta bước
Bước nhẹ nhàng cùng GSD bon sai kiêu hãnh và mến thương !
TRỊNH ĐÌNH CHƯƠNG 0905982181

Ông đang trộm gì bị bắt quả tang nha!

Xin nói về đôi cún này có số săm TLG045 là em đực và em cái có số săm TRL039 Bố vừa đoạt giải tại C32 SHOW DOG 2010 .Có xuất sứ từ trang trại Trần Gia-Gia LỘC - Hải Dương. Hôm nay đã được 100 ngày nặng 13kg. Nếu như anh chị em trên cả nước có cún cùng đàn hai em này có thời gian xin post hình lên cho ace thưởng ngoạn. Nhất là Anh ĐÔNG HÀ NỘI ! THÂN CHÀO

Mấy em này còn nhỏ mà ra dáng quá:D:D. Anh huấn luyện thế chắc 1 ngày phải mua 1 cái quần mới quá:^____^. Có 1 đàn gần tuổi nhau thế này nuôi thích thật. Nhìn mấy em nó chạy nhảy cũng đủ mê rồi :nailbitting::nailbitting::nailbitting:

Người Breeder mới chỉ tạo ra 50% con chó đẹp,50% còn lại nằm ở người chủ mới.
Tôi nghĩ anh Chương đang làm rất tốt phần còn lại của mình.Chúc anh thành công trong việc nuôi dạy các cún.Chúc anh và gia đình một năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

quydat82

Member
tết rảnh rổi, chụp vài tấm hình chó nhà em,anh cho em gởi ké hình ảnh của RICK con bố con chó cái nhà anh nhé , cám ơn anh

quydat82

Member

con đây là hình con chó cái nhà em , có thể em nó sẻ lâm bồn vào 15 tết này , chồng em nó là DRAGOR VON ALVELHAUS(CHÁU NỘI CỦA LARUS VON BATU, 2 LẦN VÔ ĐỊCH THẾ GIỚI) http://gsdv.vn/forum/showthread.php?t=278 , SG3 cuộc thi vào ngày 3/12010 tại sân hòa bình của anh CƯỜNG DI LINH,,

quydat82

Member
tết rảnh rổi, chụp vài tấm hình chó nhà em,anh cho em gởi ké hình ảnh của RICK con bố con chó cái nhà anh nhé , cám ơn anh
anh CHƯƠNG nhìn hình con RICK thế nào em nó về với em được hơn 1tháng,đó là món quà tặng của chú THUẤN -HẢI DƯƠNG cho em, em đang cố gắng chăm em nó và tập cắn cho em nó, nhìn bài tập cắn của anh hay quá, chắc em phải mua thêm vài cái quần dự phòng vì em nó đã 2 tuổi rồi với lại mang dòng máu của VA4 , nên cắn cũng ác hơn mấy em kia =))=))=))=))=))=))

anh CHƯƠNG nhìn hình con RICK thế nào em nó về với em được hơn 1tháng,đó là món quà tặng của chú THUẤN -HẢI DƯƠNG cho em, em đang cố gắng chăm em nó và tập cắn cho em nó, nhìn bài tập cắn của anh hay quá, chắc em phải mua thêm vài cái quần dự phòng vì em nó đã 2 tuổi rồi với lại mang dòng máu của VA4 , nên cắn cũng ác hơn mấy em kia =))=))=))=))=))=))
Đầu lời xin cám ơn các bạn đã có lời bổ khuyết cho đôi cún này, mặc dù đó chỉ là những bài tập thể lực, mong rằng một ngày gần đây hai cún lớn hơn tí nửa sẽ nhờ được nhiều gia sư cho hai em đi vào những bài tập chính qui và tham mưu tốt. Xin chúc mừng Qúi Đạt đã có được một món quà lớn từ tay anh Thuấn Hải dương dù hình đang đi lông nhưng cũng thể hiện được chân chất con nhà nòi sao mà chịu nỗi, xin chúc mửng thêm em cái thuận buồm xuôi gió. Xin chúc ACE một năm mới sức khỏe dồi dào, gia đình tươi vui tài lộc như ý !
TRỊNH ĐÌNH CHƯƠNG 0905982181 Thân chào

Chúc mừng anh Quydat đã sở hữu được em GSD rất đẹp về bên hình dáng bên ngoài mà còn tốt về chất (chó giống Đức và đạt V ở VN :D) Hi vọng anh sẽ phát huy em nó tối đa để cho anh em đan mê GSD được thỏa lòng :)) Anh có thể giới thiệu thêm về em cái được ko ạ. Chúc anh năm mới sức khỏe và gặp nhiều thành công trong cuộc sống :D

hai cha con cún nhà em

Chào dung08 , chúc sức khỏe nói về ông RAMBOMAN này . Đúng tên là TÙNG, đẹp lắm chứ đứng đầu của họ tứ quí Tùng CúcTrúc Mai hay BÊN ĐỒ CỔ GỌI LÀ Tùng TIÊN Tùng Lộc hay Thủy Tùng đẹp lắm đây, mong rằng những lần về sau bạn viết bài hãy dùng NICK thật của mình không nghe ai cả, vuốt mặt còn phải nễ mũi đừng để thành tùng phụ hay ngược lại
Bước ra khỏi nhà thêm một người bạn là thêm được một lối đi đẹp như rò phong lan này có tí trọng tí sang
Không có gì hạnh phúc bằng trong nhà khi mới đóng xong chiếc cầu có GSD xum vầy
Đường rộng thêng thang ta bước
Bước nhẹ nhàng cùng GSD bon sai kiêu hãnh và mến thương !
TRỊNH ĐÌNH CHƯƠNG 0905982181

Ông đang trộm gì bị bắt quả tang nha!

Xin nói về đôi cún này có số săm TLG045 là em đực và em cái có số săm TRL039 Bố vừa đoạt giải tại C32 SHOW DOG 2010 .Có xuất sứ từ trang trại Trần Gia-Gia LỘC - Hải Dương. Hôm nay đã được 100 ngày nặng 13kg. Nếu như anh chị em trên cả nước có cún cùng đàn hai em này có thời gian xin post hình lên cho ace thưởng ngoạn. Nhất là Anh ĐÔNG HÀ NỘI ! THÂN CHÀO
E chào A chương ! đầu năm e chúc a cùng toàn thể ae trên vp 1nam mới bình an và gặp nhiều may mắn .và e xin gửi mấy tấm hình cún nhà e lên để a Chương cùng xem nhé ,khoe hàng 1 tý hehehe!!!!

ngoc_anh

Member
Chúc mừng anh Quydat đã sở hữu được em GSD rất đẹp về bên hình dáng bên ngoài mà còn tốt về chất (chó giống Đức và đạt V ở VN :D) Hi vọng anh sẽ phát huy em nó tối đa để cho anh em đan mê GSD được thỏa lòng :)) Anh có thể giới thiệu thêm về em cái được ko ạ. Chúc anh năm mới sức khỏe và gặp nhiều thành công trong cuộc sống :D
Nếu anh không nhầm thì con cái này là của anh Quang (GSD Rocky) tặng (hay gửi gì đó) ở nhà anh Đạt.
Nhưng cái hay là anh ấy nuôi nó trông rất giống người mẫu: chân trước, chân sau để móng neo rất sành điệu; đã thế còn đi dép xăng đan nữa chứ :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd.

quydat82

Member
Nếu anh không nhầm thì con cái này là của anh Quang (GSD Rocky) tặng (hay gửi gì đó) ở nhà anh Đạt.
Nhưng cái hay là anh ấy nuôi nó trông rất giống người mẫu: chân trước, chân sau để móng neo rất sành điệu; đã thế còn đi dép xăng đan nữa chứ :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd.
đúng là ngoc anh có con mắt nhìn hay nhỉ, em này cũng vừa về với mình được khoản hơn 2 tháng,và khi về không được bao lâu thì em nó đã được kết hợp với DRAGO nên ko có thời gian chạy bộ nên đành phải đễ móng chân cho em nó làm người mẫu, chờ khi em nó sanh xong thì nhờ ngọc anh lại cắt dùm cho em nó,
và mong bạn cho ý kiến về con chó đực nhà mình mới được tặng nhé
hưởng ứng phong trào cho biếu tặng, nên chú THUẤN HẢI DƯƠNG ( trại chó TRẦN GIA) đã tặng cho mình con này, tuy ko phải là con của VA1 nhưng cũng được là VA4, nên nhìn cũng đã mắt lắm đấy bạn àh, MÌNH THÍCH MÓN QUÀ NÀY LẮM

MONG NGỌC ANH CHO VÀI Ý KIẾN VỀ EM NÓ NHÉ XEM THỬ EM NÓ CÓ BẰNG CON CHÓ CỦA NGỌC ANH KO NHỈ , VÀ NHỚ XEM MÓNG CHÂN EM NÓ CÓ DÀI KO NHÉ, VÌ EM NÀY MỘT NGÀY CHẠY CÓ KHOẢN 7-8 KM ÀH,
TIỆN THỂ NGỌC ANH CHO MÌNH XIN VÀI TẤM HÌNH MÓN QUÀ CỦA NGỌC ANH ĐƯỢC TẶNG NHÉ, XEM EM NÓ HIỆN GIỜ THẾ NÀO

ngoc_anh

Member
đúng là ngoc anh có con mắt nhìn hay nhỉ, em này cũng vừa về với mình được khoản hơn 2 tháng,và khi về không được bao lâu thì em nó đã được kết hợp với DRAGO nên ko có thời gian chạy bộ nên đành phải đễ móng chân cho em nó làm người mẫu, chờ khi em nó sanh xong thì nhờ ngọc anh lại cắt dùm cho em nó,
và mong bạn cho ý kiến về con chó đực nhà mình mới được tặng nhé
hưởng ứng phong trào cho biếu tặng, nên chú THUẤN HẢI DƯƠNG ( trại chó TRẦN GIA) đã tặng cho mình con này, tuy ko phải là con của VA1 nhưng cũng được là VA4, nên nhìn cũng đã mắt lắm đấy bạn àh, MÌNH THÍCH MÓN QUÀ NÀY LẮM

MONG NGỌC ANH CHO VÀI Ý KIẾN VỀ EM NÓ NHÉ XEM THỬ EM NÓ CÓ BẰNG CON CHÓ CỦA NGỌC ANH KO NHỈ , VÀ NHỚ XEM MÓNG CHÂN EM NÓ CÓ DÀI KO NHÉ, VÌ EM NÀY MỘT NGÀY CHẠY CÓ KHOẢN 7-8 KM ÀH,
TIỆN THỂ NGỌC ANH CHO MÌNH XIN VÀI TẤM HÌNH MÓN QUÀ CỦA NGỌC ANH ĐƯỢC TẶNG NHÉ, XEM EM NÓ HIỆN GIỜ THẾ NÀO
Con Rick này mình đã được nhìn hồi tháng 7 năm 2009 rồi. Và món quà này cũng rất xứng đáng. Chúc mừng nhé!
Còn vụ chạy của nó thì mình miễn bàn vì chạy được khoảng 7 - 8 km/ngày thì quá khỏe rồi!
Còn mấy con chó của mình thì rất muốn chụp đưa lên để cho mọi người xem nhưng tiếc là không có ai chụp ảnh giúp. Tính nhờ bác Ảnh mà bác ấy mấy lần xuống nhà chơi thì mình lại đi vắng. Chán quá!
Thôi có gì bạn cứ phone trực tiếp cho anh Ảnh hỏi han tình hình cho tiện và khách quan. Đó là thượng sách. Còn khi nào nhờ được người chụp thì không ngại khoe :):):):):)
Và cũng tiện xin đính chính lại: đó không phải là quà tặng mà mình mua :D:D:D:D:D vì đã là tặng thì không có chuyện trả tiền! Anh Long đòi tặng mình nhưng mình nhất định mua vì mình quan niệm rằng: thà nợ tình cảm còn hơn nợ vật chất như Mai An Tiêm đã đúc kết.
Chào tạm biệt nhé!

nhbha

Member
chào a ngoc anh !
qua những gì a và quý đạt nói với nhau e thấy hình như cả 2 đang bằng mặt mà kg bằng lòng... e biết đạt lâu lắm rồi, đây là 1 người rất mê GSD, và có kiến thức cũng rất rộng. gia cảnh cũng rất khá giả. nhưng lâu nay không nuôi được là vì ở nhà có 1 sư tử hà đông không đồng ý cho nuôi (theo lời đạt nói). và bây giờ khi thấy đạt có cùng lúc đến 2 em mình cũng hơi bất ngờ, kg lẽ sư tử đã chấp nhận cho nuôi... mừng cho a đạt.
nhưng thật bất ngờ khi nghiệm ra rằng ............................... !!!! ???? đến khi người ta tặng cho thì mới được nuôi. Phần còn lại AE tự suy nghĩ lấy... không khéo lại giận lây cả mình hoặc yêu cầu mod đóng bài của mình thì nguy.