• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con Shar-Pei này chuẩn chưa?

ngoc_anh

Member
Gần chỗ em có con Shar Pei đực này. Nó được khoảng 16 tháng tuổi rồi. Em tính mua nhưng cũng không thực sự "máu" lắm! Các bác thấy nó có chuẩn không?

Con này cao chừng 53 cm, nặng khoảng 30 kg. Trông nhà cũng ổn vì thấy khách đến là sủa báo động, nhưng sau đó vào nhà thì sờ người em nó thoải mái. Nói chung khá thân thiện.

b4m4_b0y

Member
Cún này ổn đấy bạn !!! :D NHưng sao phần thân của em nó ít nhăn quá ... Còn về phần đầu thủ với dáng vóc thì đạt 8 điểm !!! :D . Nhưng nhìn hùng dũng đó , chúc mừng nhá !!!

lamhong

Member
Chú Sharpei này đẹp, trông to cao rất đàn ông. Nếu cho lai với Boxer sẽ cho ra con Boxerpei đẹp đấy!

lkdh24

Member
ủa??? mình tưởng Sharpei da nhăn nhúm cơ mà, với lại dáng nó cũng đâu có lực lưỡng như con này đâu, con này nhìn như con Matiff.
@ Ngoc_Anh : mình ko gửi tin nhắn trong 4rum đc, có gì bạn pm nick yaho latinh_eyes nhé.
Luck

Hoangminh

Member
Con này chưa được chuẩn vì chỉ nhăn phần mặt còn thân hình và chân không nhăn . Tôi thấy ở HN cũng có vài con như thế này người dong dỏng chỉ có mặt là nhăn thôi xuất xứ từ TQ. Còn chuẩn bạn có thể tìm ảnh trên mạng hoặc ở SG không nhầm thì anh kimwalee có 1 em chuẩn đấy nhăn từ đầu đến chân. Hình như em nó đây xin phép anh kimwalee post lên nhé

1stLady

Member
Gần nhà có 1 con nhăn đến nỗi nó nằm đó mà đi ngang không nghĩ là 1 con chó mà cứ tưởng là 1 đống giẻ lau hay cái gì đấy.

Bạn rước em nó về rồi bảo không máu là sao ạ? Nó không thuần thì sao ạ? Bạn nuôi chó với mục đích gì ạ?

Gâu gâu.

Bạn rước em nó về rồi bảo không máu là sao ạ? Nó không thuần thì sao ạ? Bạn nuôi chó với mục đích gì ạ?
Chơi chó lai thì làm sao bằng chó rặt giống hả bác hihi, chọn lựa mới bõ công chơi!

ngoc_anh

Member
Gần nhà có 1 con nhăn đến nỗi nó nằm đó mà đi ngang không nghĩ là 1 con chó mà cứ tưởng là 1 đống giẻ lau hay cái gì đấy.
Gâu gâu.
Con này em chưa rước đâu. :D:D Để mọi người nhận xét xem nó có được gọi tên Shar Pei đúng nghĩa không thôi. Chứ kiểu lai lung tung rồi thấy nó giống giống thì không ổn. Con này ngày xưa được mua từ Tp HCM ra đây. Sau đó được sang 2 lần chủ rồi. Bác nào thích thì em nói họ để lại cho. Em thấy em này cũng được. Chỉ tội cái so với boxer thì em kết boxer hơn. Họ nói định đưa vào Lê Hồng Phong bán nên em thấy thương em nó thôi.

ngoc_anh

Member
Chú Sharpei này đẹp, trông to cao rất đàn ông. Nếu cho lai với Boxer sẽ cho ra con Boxerpei đẹp đấy!
Hiện tại nó có bầy 9 con như bạn mong muốn rồi. Con mẹ đẻ được 11 con cả thảy, chết mất 2. Nhìn chung bọn nó trông ............... chán lắm:(:)(:)(( Chẳng ra giống gì cả. Có 4 con giống con mẹ boxer thì còn đỡ. Con boxer này cùng đàn với con boxer em bị mất khi chuyển ra Bắc.

Do_Loi

Member
Dạ, thưa các anh, tui xin có mấy lời tán phét:

_ Nhăn mặt hay nhăn cả mình và chân => chó nầy nhăn ở người hình như lại ... không được chuộng, không được oánh giá là xịn đâu à!
=>> Folds of skin on body in mature dogs highly undesirable except on withers and base of tail, which show moderate wrinkling =>> Tui đọc thấy cái nầy hiểu qua như vậy, bác nào rành tiếng anh dịch giùm chi tiết nha.

Tuy nhiên con màu vàng bạn chụp hình lên có cái lưởi không được "xanh" lắm thì phãi!

Còn con chó đang đứng chồm chân lên xe máy có lẻ đang bị bệnh về da thì phãi. Bạn nào nhìn tận mắt rồi xác nhận giùm tui chút chút. Xin cãm ơn và mong chũ chó không phiền vì lời nhận xét nầy!

Con này chưa được chuẩn vì chỉ nhăn phần mặt còn thân hình và chân không nhăn . Tôi thấy ở HN cũng có vài con như thế này người dong dỏng chỉ có mặt là nhăn thôi xuất xứ từ TQ. Còn chuẩn bạn có thể tìm ảnh trên mạng hoặc ở SG không nhầm thì anh kimwalee có 1 em chuẩn đấy nhăn từ đầu đến chân. Hình như em nó đây xin phép anh kimwalee post lên nhé

Còn con chó đang đứng chồm chân lên xe máy có lẻ đang bị bệnh về da thì phãi. Bạn nào nhìn tận mắt rồi xác nhận giùm tui chút chút. Xin cãm ơn và mong chũ chó không phiền vì lời nhận xét nầy!
Phiền gì đâu Do_loi ơi! Nỗi đau lòng sau khi gửi chó đi công tác 1 tháng về của tôi đó Ông ơi - Nhảy cả lên mạng để than vãn rồi - 40k/ngày mà nguyên 1 tháng trời họ nhốt trong chuồng tiêu tiểu tại chỗ không tắm rửa vận động phơi nắng gì cả.

Tức mà làm gì được đâu chỉ có đau lòng và "cạch mặt" ra thôi.

Centimet bảo sao anh không gửi em?! (biết làm sao được lỡ rồi) mất bò mới lo làm chuồng thôi - công việc bắt buộc phải đi thì phải chịu vậy! cho nên không phiền gì cả mà là đau lòng :((

lamhong

Member
Theo mình nghĩ thì nhăn mặt là được rồi, vì khí hậu ở mình nóng ẩm nếu chọn con thuần chủng nhăn nheo toàn thân e rằng khoản chăm sóc hơi vất vả, nó thường bị các bệnh về da và có mùi khó chịu!

ngoc_anh

Member
Em này chỉ có mặt mũi nhăn thôi, còn lại thì .......... trơn lì, phẳng phiu. :)) :))
Bác nào có ý định nuôi thì PM cho em nhé để em giới thiệu cho. Em này mà bị đưa vào Lê Hồng Phong kể ra cũng phí.

quanchau

Member
Con đó hình như có lai rồi, Bạn xem con chuẩn (madein USA) nè.

nữa nè

con này là của bác kimkwanlee.

ngoc_anh

Member
Hình như da và lông em này có vấn đề hay sao ý. Thấy cứ hồng hồng ở da. Nói chung bọn nó da nhăn nheo thế này nuôi thì vất vả lắm, lại kém chọn người chăm sóc nữa. Con em post lên thì em cũng đoán nó lai rồi. Được mỗi cái mặt là trông ngầu thôi. Trông nhà thì cũng ổn, khách thấy là hãi.

CENTIMET

Member
nào giờ chỉ thấy Sp của bác kimk là đã nhất, ở miệng nó như chứa cả 1 lít nước mỗi bên, cầm và lắc cảm giác quái quái..ngộ ngộ..

Centimet

em thấy em này không đc "nhăn nhúm" lắm, nhìn thân hình như của boxer ý.
Bác có ý định sao khong tìm lấy một em cún, nuôi từ nhỏ bao giờ các em cũng thân thiện hơn và chịu ảnh hưởng rất nhiều tính cách của chủ.như vậy sẽ hay hơn.
Màu của em này rất đẹp đấy!

meoluoi8x

Member
em này ghê thế không biết , trộm nó nhìn thấy chẳng cần biết dữ hay hiền nó đã chạy mất dép

namjerry

Member
theo mình đc biết hình như shả pei loại này chỉ là chó cảnh thôi bạn à ! Loại ít nhăn nheo mới là hung thần:D

binhdan

Member
em chỉ nhìn thấy những chú chó này qua ảnh thôi nhưng hình như chú này có vấn đề về da và mắt cũng bị làm sao đó?