• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

con RED nhà em !!!!

sugarmagiks

Chào các bác, em là newbie của diễn đàn.
thằng ku này em mới bắt cách đây vài tiếng đồng hồ, em đặt tên là RED
Cân nặng : 5kg

Nghich quá không tài nào chụp được nên phải đành chờ lúc nó ngủ !

Mong các bác cho ý kiến ạ !!!

VIDEO THẰNG KU NHÀ EM :
http://www.youtube.com/watch?v=WTiCZEUGgqw

KHI NÀO NÓ LỚN THÊM TẸO NỮA EM SẼ UP ẢNH TIẾP Ạ !!

hình của bạn là một chú chó phú quốc phải không nó làm mình nhớ đến con KISEN của mình quá bạn SUGARMAGIKS nó đã bị bắt mất rồiDog Eye:((

bonchan

Member
Con cún của bạn đẹp ạn cho đấy bạn cho mìhnh sđt hoặc địa chỉ nhà bạn để hôm noà mình wa coi,mà chỗ bạn bắt con cún này còn con nao ko mình muốn kiếm 1 con Thank's Mình là Đức sdt0989345085

Trông e no ngủ iu thía, e này trông rất có triển vọng .Để phòng bệnh bạn thử hỏi thú y xem đã tiêm được chưa nha!

Mà hình như minh thấy tai e nó không được dựng lên, chó PQ tai thường dựng cơ bạn ạh.Bạn mua ở đâu hay là chó lai rùi
Em PQ nhà mình đây nè , bạn thử tìm hiểu các đặc điểm khác của PQ xem , ngoài xoáy ra thì cũng còn nhiều đặc điểm quan trọng lắm

Mà hình như minh thấy tai e nó không được dựng lên, chó PQ tai thường dựng cơ bạn ạh.Bạn mua ở đâu hay là chó lai rùi
Em PQ nhà mình đây nè , bạn thử tìm hiểu các đặc điểm khác của PQ xem , ngoài xoáy ra thì cũng còn nhiều đặc điểm quan trọng lắm

Bạn nhầm rôi.PQ 40 ngày tuổi thì dựng tai thế nào được.Nhanh cũng phải 3-4 tháng.Con chó rất đẹp.Xem trong video rất hiếu động và ngịch ngợm.Tôi rất thích chó PQ màu này.

catsamac

Member
Chân to thế chắc tương lai phải cao hơn 55cm. Tai chó PQ nhỏ cũng cụp nhưng ít con sát rạt như vậy. Nhưng theo nhiều người chơi chó PQ cũng có con PQ tai cụp hoặc cụp một phần vẫn được chấp nhận. Chưa có bản mô tả hoàn thiện nào về hình dáng chó PQ nên cũng không thể đánh giá được lai hay không lai.

Theo mình nghĩ chỉ cần khôn, tình cảm, đi vs đúng nơi quy định, dễ dạy bảo, sẵn sàng bảo vệ chủ, cảnh giác khi có người lạ vô nhà và giữ được đặc tính của chó PQ là ok. Kể cả chó sanh ra ở đảo PQ, đầy đủ đặc điểm mà nhìn thấy chuột chỉ đứng "cười" hay ngủ li bì như lợn thì thì chắc không phải giống chó PQ huyền thoại.

sugarmagiks

cám ơn các bác đã quan tâm đến thằng ku nhà em !!! ^^

@Thai Bao Thy : hy vọng nó gặp được chủ tốt
@Hoamattroi8386 : mình để đến cuối tuần rồi tiêm bạn ạ, thằng ku này mới 40 ngày làm sao tai dựng lên được, hic !!
@Bonchan : số đt của mình 0902241084, mình tên Tuấn !!!
Hy vọng nó lớn nhanh, nghịch quá !!!!

Songbac

.....................
........nhìn thấy chuột chỉ đứng "cười" hay ngủ li bì như lợn thì thì chắc không phải giống chó PQ huyền thoại.
:) Con nhà mình lại có đặc tính này mới khổ chứ, kiểu này phải nghe theo bà già thiến nó đi thôi, để làm giống lại thui chột mất giống PQ huyền thoại :D

Nhìn chó được thả rông thích nhỉ, nhà mình lại chật quá, chó thì to nên chẳng dám thả, cũng có thể xích nhiều nên chú ta toàn ngủ, đêm lại tục đục dậy chơi, mắt nhắm mắt mở lên phát mất cái vào mõm mới chịu yên. Loại này hay nghịch, lúc nào mình không thích đùa cùng nó phải có phản ứng ngay, nếu không nó càng chủ động trêu mình thì nguy :D

Do_Loi

Member
Chó nhà tôi cũng khôn, cũng tình cảm, cũng đi vs đúng nơi quy định, cũng dễ dạy bảo ... nhưng cũng hay ngủ li bì như lợn, thấy chuột cũng cười khi, còn tình cảm với chuột hơn nữa cơ: cụ thể bắt lại thơm "chút" một cái rồi thả ra, chuột vẫn chạy như thường :)

Chẳng hiểu vậy có phải là PQ không nhỉ?

Theo mình nghĩ chỉ cần khôn, tình cảm, đi vs đúng nơi quy định, dễ dạy bảo, sẵn sàng bảo vệ chủ, cảnh giác khi có người lạ vô nhà và giữ được đặc tính của chó PQ là ok. Kể cả chó sanh ra ở đảo PQ, đầy đủ đặc điểm mà nhìn thấy chuột chỉ đứng "cười" hay ngủ li bì như lợn thì thì chắc không phải giống chó PQ huyền thoại.

hoan_nc

Member
quả thật là một chú chó Phú quốc có triển vọng đấy chú E ạh, cố gắng chăm cho tốt nhé, còn nhỏ thì tai chưa dựng đâu, khoảng 2 tháng là ok mà, thân

hí hí , con Red này trông hay quá , béo ú , mình thích bọn chó béo ú này lắm (khi nhỏ thôi , lớn mà béo ú thì chết ) ,chả bù cho con PQ nhà mình hôm mang về 30 ngày tuổi nhưng gầy nhom , tai gần dựng, mặt cực kì quái

Chân to thế chắc tương lai phải cao hơn 55cm. Tai chó PQ nhỏ cũng cụp nhưng ít con sát rạt như vậy. Nhưng theo nhiều người chơi chó PQ cũng có con PQ tai cụp hoặc cụp một phần vẫn được chấp nhận. Chưa có bản mô tả hoàn thiện nào về hình dáng chó PQ nên cũng không thể đánh giá được lai hay không lai.

Con chó của em khôn , cực tình cảm , đi vệ sinh thỉnh thoảng vẫn sai chỗ , khá cứng đầu , sẵn sàng bảo vệc chủ , cảnh giác khi có người lạ , còn vụ săn chuột thì em đến khổ với nó , nhà em gần ao mà , hơi tí nó lại đi bắt rắn , cóc , ếch , côn trùng bị nhiễm đọc tới 3 lần , lần đầu cổ nó sưng to tướng tưởng đi , lần hai sưng 2 ngày , lần cuối vừa sưng cổ vừa chảy nước dãi , thế mà thấy chuột , gà , cóc , ếch , chó lạ ( kể cả to hơn ) vẫn sủa ầm rồi đòi cắn bọn kia........hichic
nhưng dù sao em vẫn rất quý nó vì em nghĩ chắc PQ phải thế:))