• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con quỷ Zunni

artoo123

Member
Sau khi Mimi ra đi, cả nhà vô cùng thương tiếc và buồn bã..... Bố đã cấm không cho nuôi mèo nữa (vì sợ lại như thế 1 lần nữa thì...), nhưng 2 anh em em vẫn quyết tâm đón 1 bé về cho vui cửa vui nhà. Thế là giấu giấu giếm giếm đi xem mèo, chọn mèo và cuối cùng đón 1 bé mèo nhà bà bạn Gafiel về. Trong lòng nghĩ "Thôi kệ, cứ mang mèo về đã rồi tính sau...". Lúc mang bé về, đúng như dự đoán, mẹ mắng cho 1 trận, bố thì nổi cơn tam bành lên. 2 anh em im re, và nhốt bé mèo lại để tạm thời bố không nhìn thấy nữa lại tức lên.

Nhưng thật kỳ lạ là chỉ sau 1 thời gian ngắn, nếu không phải chính bố nói ra thì không bao giờ em nghĩ đến, bố nói với ông khách đến chơi nhà rằng: "Thằng mèo này muốn ghét nó cũng không được...". Rồi tiếp sau đó là kể tất tật những nét đáng yêu của nó ra với bất kỳ ai đến nhà, khoe mèo hơn khoe con :)), làm mình thấy có chút tủi thân =))

Thằng ku tên Zunni, tên thường gọi là Zun. Bí danh thì nhiều vô kể: Zun hói (vì lúc mang về bị nấm hói mất 1 mảng lông ở đầu:))), Jonny Trí Nguyễn (chả hiểu sao con bạn em nó lại gọi thế=))), July Miu (giống Những thiên thần áo trắng đó, hihi)......

Từ bé Zun đã còi cọc, nhưng tính tình thì vô cùng dễ thương. Từ trước đến nay chưa bao giờ nhà em nuôi 1 con mèo nghịch ngợm như thế. Nhưng cũng chính vì cái sự nghịch của nó mà nó làm cả nhà yêu nó hơn bao giờ hết :love struck:

Cả nhà xem từ bé đến nay nó trông có khác nhiều không nhé

Ngày mới về nhà.....

Mọi người nhìn thấy cái trán hói 1 mảng không :D

Lớn hơn 1 tí nè

Em mặc áo có xinh không các anh chị ơi

Eo ôi nó lườm tôi :((. Trông đầu gấu nhỉ :-s

Hôm bị ngã sứt mất một mảng ở môi, thương ghê :(

Bé ơi ngủ đi.....

1 vài cái nữa nhé :love struck:

Tạm thế đã, hôm nào em post mấy cái ảnh tắm nắng lung linh luôn nhé :love struck:

Zun yêu các anh chị nhiều :kiss:

Boo Boo

Member
Oái, đẹp trai hơn anh Ginger Bum Bum nhà tớ rồi. Trước giờ cứ tưởng chàng Bum đẹp trai nhất quả đất rồi chứ :D :D :D

cho tun sang đọ đẹp trai thui artoo ơi!a tun vừa ốm dậy,giảm mất mấy cân .hiz,trời lạnh quá nên bị viêm phổi,tiêm 3 ngày là khỏi rùi .Ốm mà vẫn máu gái lắm

-Còi ♥

Member
Mắt to tròn xoe :x
Thích thế :x
Có cái ảnh mắt nhắm mắt mở nhìn yêu không chịu được :x

artoo123

Member
Mắt to tròn xoe :x
Thích thế :x
Có cái ảnh mắt nhắm mắt mở nhìn yêu không chịu được :x
Lúc đấy nó đang buồn ngủ mà vẫn bị cưỡng ép chụp :))

cho tun sang đọ đẹp trai thui artoo ơi!a tun vừa ốm dậy,giảm mất mấy cân .hiz,trời lạnh quá nên bị viêm phổi,tiêm 3 ngày là khỏi rùi .Ốm mà vẫn máu gái lắm
Em Tun mau khỏe nhé. Thằng Zun này nó bị yếu đường ruột từ nhỏ, ăn gì cũng đi lỏng, tớ tìm mãi mà chưa chữa triệt để cho nó được :(. Thế nên chăm mãi mà chả béo tốt tí nào :((

Zun ngố :))

(khổ thân tôi ko đủ 40 kí tự, ha3)
Ngố thật mà :blusshing:

[alex]

Member
ôi, Zun đẹp trai quá, không biết Zun có phải giống mèo Maine Coon không nhỉ, đáng yêu thế :x

GAFIEL

Member
bé Zun ơi !!!

Artoo123 ơi, cả gia đình nhà Gafiel nhìn thấy ảnh bé Zuni được sống sung sướng trong tình yêu thương ở gia đình bạn thế này thì mừng quá. Mừng ôi là mừng !

Zun ơi, con bảnh trai quá ! Zun đang sắp thành một chàng trai rồi ! Zun vừa giống Papa vừa giống Mama đấy.
Cô Gafiel gửi cho Zun ảnh của bố mẹ con và những tấm ảnh hồi nhỏ của con với các anh chị em thời thơ ấu nhé.

Đây là Papa của Zun. Papa tên là Fugi.

Còn đây là Mama của Zun. Mama tên là Angela.

Còn đây là Zun và các anh chị em của bé. Zun út ít nên bé nhất nhà đấy. Thế mà bây giờ trông bảnh giai, hoành tráng quá! Artoo thật mát tay và thương yêu bé. Không biết chị gái Vàng và chị gái Khoang của Zun bây giờ thế nào. Chắc là cũng lớn lắm rồi. Không biết có đẹp bằng em Zun không?

knoor

Member
Artoo123 ơi, cả gia đình nhà Gafiel nhìn thấy ảnh bé Zuni được sống sung sướng trong tình yêu thương ở gia đình bạn thế này thì mừng quá. Mừng ôi là mừng !

Zun ơi, con bảnh trai quá ! Zun đang sắp thành một chàng trai rồi ! Zun vừa giống Papa vừa giống Mama đấy.
Cô Gafiel gửi cho Zun ảnh của bố mẹ con và những tấm ảnh hồi nhỏ của con với các anh chị em thời thơ ấu nhé.

Đây là Papa của Zun. Papa tên là Fugi.

Còn đây là Mama của Zun. Mama tên là Angela.
Em Angela trông xinh quá, nữ tính chết người thôi.
Úi, Zun được thừa hưởng nét đẹp của cả bố và mẹ, tương lai số đào hoa lắm đấy, em Xu nhà tớ cũng mê em Zun rùi. :)):)):))

artoo123

Member

Cảm ơn GAFIEL nhé. Chỉ mong là Zun lớn lên sẽ to béo khỏe đẹp như bố mẹ thôi :love struck:

ôi,em ku Zun này đi tất trắng trông khôi ngô,tuấn tú quá đi mất :D
Ừ tớ cũng thích nhất là nó đi tất trắng và đeo yếm trắng đấy :love struck:
Nhìn hình thì thế thôi chứ ngoài đời trông hâm lắm :))

eo ôi nhìn chỉ muốn cắn cho zun 1 cái thôi
yêu chết đi được
i love you
Đố cắn được em Zun đấy:smug:. Sở thích của em í là cắn tay chân người, bất kể là người quen hay lạ. Và có thêm 1 biệt tài là nhảy cao :))

Em Angela trông xinh quá, nữ tính chết người thôi.
Úi, Zun được thừa hưởng nét đẹp của cả bố và mẹ, tương lai số đào hoa lắm đấy, em Xu nhà tớ cũng mê em Zun rùi. :)):)):))
Khi nào cho Zun sang giao lưu với :D

pugxinh01

Member
Hơ nhìn em mèo này oách xì dầu thế nhở. Quả này đóng bộ ves thắt cà vạt thì quá tuyệt.

GAFIEL

Member
:love struck:Thỉnh thoảng Artoo lại post ảnh Zun lên VP để mọi người cùng xem em lớn thế nào nhé !:love struck:

GAFIEL

Member
Zun là một chú mèo khôi ngô tuấn tú, lại có lý lịch cha mẹ rõ ràng, nên các em mèo gái cứ yên tâm mà chấm anh Zun nhé ! :D
Xem ra Zun thừa hưởng từ bố Fugi bộ lông vàng, thừa hưởng từ mẹ Angela cái yếm trắng và bốn cái chân trắng ! Còn đôi mắt tròn xoe láu lỉnh của Zun thì đáng yêu hơn cả bố và mẹ rồi ! Chắc chắn Zun sẽ là một chú mèo thông minh và béo khỏe, vì Zun được sinh ra bằng một tình yêu say đắm. Bố Fugi rất mê mẹ Angela. Còn mẹ Angela của Zun thì điệu đà và hay nũng nịu. :):):)

knoor

Member
Ukie artoo123 nhé, khi nào Xu thành thiếu nữ thì Zun không được chê đâu đấy!