• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con Mỳ (Phú Quốc) nhà em - 1,5 tháng

Blackbear

Member
Mỳ nhà em mới nuôi là giống Phú Quốc, sinh ngày 29/5/2010, nặng 3,5 Kg. Tên giao dịch tiếng Anh là "Noodle".

Lúc Mỳ mới được 25 ngày tuổi:

Và bây giờ chân dung em nó như thế này:

Không biết tại sao mà nó rất thích gặm vòi nước:

Và rất thích tha đồ:

Mỳ rất thích chạy thể dục. Sáng/chiều, Mỳ chạy 3 vòng quanh nhà.

Các bác đánh giá xem em nó có được không nhé.

nguyenducminh63

Active Member
Xin lỗi bạn mình góp ý thẳng, bạn nên xem lại nguồn gốc em này xem có phải lai Xoáy Thái không nhé. Chúc cún mau lớn.

Truth

Chó xoáy thì đúng là xoáy rồi, nhưng mà chó này hình như là chó Thái đó. Bỏ quá cho tui nhé!

chó nhà bác có vẻ lai,mà xinh quá,bác cho em cái y!m để tiện liên lạc nhé,muốn trao đổi với bác :D

Blackbear

Member
Đây là lần đầu tiên em nuôi chó Phú Quốc nên chưa có kinh nghiệm. Lúc đến xem để mua, em thấy cả đàn chó con bé tý và chó mẹ là chó Phú Quốc vện, nhìn không thể lẫn vào đâu được. Người bán nói chó bố cũng là chó Phú Quốc, em chưa được nhìn thấy nhưng cũng tin vậy. Càng lớn nó trông càng giống chó xoáy Thái. Nhưng với em, bây giờ nó là giống gì cũng không quan trọng lắm. Em rất thích nó vì nó rất thông minh, dễ bảo và quấn chủ.

**ILI**

Member
con này có phải bạn mua trên nhà a gì trên HHT k? hôm trc mình vào xem nhưng giá cao, mình k đủ $ ^^. Về tham khảo lại mấy a thì thấy ai cũng nói là có nét giống xoáy thái. Với giá đó có thể mua đc chó từ trại trong HCM chuyển ra và chó cứng cáp hơn nhiều ( 2,5 tháng ). Dù sao cún ngoan + thông minh là ok rồi ^^

Blackbear

Member
con này có phải bạn mua trên nhà a gì trên HHT k? hôm trc mình vào xem nhưng giá cao, mình k đủ $ ^^. Về tham khảo lại mấy a thì thấy ai cũng nói là có nét giống xoáy thái. Với giá đó có thể mua đc chó từ trại trong HCM chuyển ra và chó cứng cáp hơn nhiều ( 2,5 tháng ). Dù sao cún ngoan + thông minh là ok rồi ^^
Đúng rồi đấy, con này em mua ở trong làng Vĩnh Phúc (đi từ đường HHT vào). Em rất muốn mua một con Phú Quốc "thuần chủng", giá cả không thành vấn đề lắm miễn là chó đẹp. Chắc em phải vào SG một chuyến đê đi xem chó mới được. Bác có biết địa chỉ trại chó Phú Quốc nào ở SG ko?

Đúng rồi đấy, con này em mua ở trong làng Vĩnh Phúc (đi từ đường HHT vào). Em rất muốn mua một con Phú Quốc "thuần chủng", giá cả không thành vấn đề miễn là chó đẹp. Chắc em phải vào SG một chuyến để đi xem chó. Bác có biết địa chỉ trại chó PQ nào ở SG ko?

Đúng rồi đấy, con này em mua ở trong làng Vĩnh Phúc (đi từ đường HHT vào). Em rất muốn mua một con Phú Quốc "thuần chủng", giá cả không thành vấn đề miễn là chó đẹp. Chắc em phải vào SG một chuyến để đi xem chó. Bác có biết địa chỉ trại chó PQ nào ở SG ko?

Con này em mua ở trong làng Vĩnh Phúc (đi từ đường HHT vào). Em rất muốn mua một con Phú Quốc "thuần chủng", giá cả không thành vấn đề miễn là chó phải đẹp. Có lẽ em phải vào SG một chuyến để đi xem chó. Bác có biết địa chỉ trại chó Phú Quốc nào ở SG ko thì cho em biết với.

judic

Trông tướng dáng thì rõ là giống chó Xoáy Thái nhiều hơn là Phú Quốc rồi . Còn nếu là con lai giữa Phú Quốc và Xoáy Thái thì cũng không có gì là lạ vì chó giống cha , gà giống mẹ . Nên nó phôi pha cái gen Phú Quốc ít nhiều .
Nếu Bạn thích nuôi chó PQ thiết nghĩ bạn nên tậu thêm 1 chú PQ thuần chủng nữa - Nuôi 1 chú lắm khi nó cũng buồn lắm đấy

xe365vn

Member
chắc là bác có nhầm lẫn chút xíu nhưng nuôi về thấy hợp là thích rồi, đôi khi cái duyên nó thế bác nhỉ! :)

Blackbear

Member
@ xe365vn: Đúng là cái duyên đấy bác ạ. Thực ra trước khi mua chó, em cũng nghiên cứu nhiều tài liệu về chó Phú Quốc lắm, nhưng chọn một con chó con chưa đầy 1 tháng tuổi thì rất khó có thể phân biệt được là chó thuần hay là lai. Nếu từ là chó con từ 2 tháng trở lên thì dễ chọn mua hơn.

Blackbear

Member
@son12368: Con Mỳ trông rất giống Ty Ty nhà bạn lúc bé, nhưng Ty Ty trông có vẻ mập hơn. Bạn có thể post hình Ty Ty bây giờ được không?

son12368

Member
mình dạo này bận để ty ty ở nhà cho bố mẹ trông giùm ở luôn của hàng lên không có ảnh mới thông cảm nhé!

Blackbear

Member
Nhìn hình lúc lấy giống thì Ty Ty chắc khoảng 20 Kg, cũng không to như xoáy thái. Thế là ty ty sắp có baby rồi. Em rất thích một con đực mầu đen. Bác cho em đăng ký 1 xuất trước nhé.

son12368

Member
Nhìn hình lúc lấy giống thì Ty Ty chắc khoảng 20 Kg, cũng không to như xoáy thái. Thế là ty ty sắp có baby rồi. Em rất thích một con đực mầu đen. Bác cho em đăng ký 1 xuất trước nhé.
em ty ty co 14kg thôi nếu mà 20kg thì là chó thái đó bạn ,còn chuyện đăt chó thì cứ từ từ rồi xem sao đã mình cũng đang rất lo lắng và sốt ruột chuyện này vì là lần đầu chăm chó chửa,hic hic!