• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con Lu nhà mình vậy là sao?

troioimoa

trưa nay em cho con lu nhà em nó ăn cơm,vì con chó của em nó rất phàm ăn cứ thấy cầm tô cơm hoặc lúc em ăn cơm là nhảy vồ lên đòi ăn,cho nên lúc cho ăn em ko cho nó ăn ngay mà đợi nó điềm tĩnh lại và dạy nó khẩu lệnh cho ăn mới được ăn,khi thấy nó có vẻ ngoan rồi đặt tô cơm xuống mà ko đòi ăn nữa thì lúc đó em mới cho ăn,khi đang ăn em vuốt ve thì nó gầm gừ như muốn cắn,em bực quá lấy lại tô cơm thì cu cậu sủa ỏm tỏi lên ( vì tham khảo trên mạng thì nghe các bạn khác bảo khi chó đang ăn mà vuốt ve nó gầm gừ thì nó ko xem mình là chủ và có biểu hiện coi thường,nghĩ mình cướp đồ ăn của nó,thế mới tức ),thế là đợi một lúc sau em mới cầm tô cơm lại,đợi một lúc mới cho ăn giống như lúc đầu ,lần này em nó ngoan được tí xíu em vuốt ve ko gầm gừ,thế là em giả bộ đi vòng vòng nó xem nó phản ứng thế nào rồi bất chợt em vuốt ve nó nó nhào lên định cắn, may là em đã đề phòng và có cộng xích giữ lại ko thì toi,bực quá thế em vụt cho mấy gậy vào mõm và ko cho ăn nữa,không biết em dạy chó như vậy là đúng hay sai mong mấy bác tư vấn cho chứ nếu ko có ngày em đập chết con này :-?? ( tính em nóng lắm )

chó nhà mình bắt buộc phải ngoan thì ms cho ăn, trong lúc nó ăn thì thường xuyên vuốt ve, rồi lâu nó sẽ quen, mà nếu nó chồm lên thì mình thường giơ tay nắm mõm nó hoặc đập một phát chứ ko lùi lại, bởi lùi lại nghĩa là mình sợ nó