• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con chim này là chim gì vậy?

senaicho

Mọi người cho em hỏi con chim là chim gì? Tại hôm nay đang ngồi chơi dưới nhà, tự nhiên nó bay vào nhà, nên kiếm đồ, bắt nó lại.
Mọi người cho em hỏi con này tên gì? Nó ăn món gì, ăn gạo hay thóc như mấy con chim kia được không? Con này có dễ nuôi không?

Đây là hình của em nó:

Hình chụp như vậy ai mà nhìn ra chim gì tui khao 1 chầu liền. Chụp hình rõ xíu đi bạn.

ngoc_anh

Member
Mọi người cho em hỏi con chim là chim gì? Tại hôm nay đang ngồi chơi dưới nhà, tự nhiên nó bay vào nhà, nên kiếm đồ, bắt nó lại.
Mọi người cho em hỏi con này tên gì? Nó ăn món gì, ăn gạo hay thóc như mấy con chim kia được không? Con này có dễ nuôi không?

Đây là hình của em nó:

Con này ngoài Bắc mình gọi là chim dẻ quạt vì đuôi nó xòe ra trông như cái quạt giấy. Tổ bọn này trông như cái ly uống rượu tây, rất hay. Thường bọn nó đẻ 2 trứng trong một lần đẻ.
Nếu mình không nhầm bọn này ăn côn trùng là chính.

senaicho

Cám ơn mọi người. Em đã mua lồng cho em nó và sau khi mua lồng được 3h thì em nó đã ra đi, vì em kô biết nó ăn gì hết nên mua có nó sâu(loại giành cho chim ăn), và có lẽ là do quá đuối sức vì cứ bay nhảy mãi vì em bỏ nó trong cái rỗ đỏ to nó bay nhảy suốt đêm. Nên chắc vì thế mà em nó ra đi mãi mãi. Em vừa đi học về thì thấy em nó đã nằm ngữa ra chết.
Kô biết có cách nào cứu em nó kô mọi người? Em tiếc quá, chim đẹp vậy mà chết + iền mua lồng và thức ăn gân 200k.

binhdan

Member
con này chắc là có họ với dẻ quạt,ngoài bắc chim dẻ có loại này nhưng khó nuôi.dễ chết lắm.

saoviet

Member
nếu đúng dẻ quạt thì khó nuôi lắm , em nuôi mấy lần rồi đêu tèo hết

ngoclap68

Member
"Chim xa cá nặn"
xin lỗi vì mình đã nói câu này nhưng bản thân nhà mình đã gặp chuyện này
trộm vía hi vọng không sao
thứ lỗi cho mình nếu nói gì sai
và chim này là chim dẻ quạt bạn ạ