• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Con chó của mình bị ốm...

helpme

Con cún nhà mình đc hơn 2 tuổi rồi.Dạo này mình ko có thời gian chăm sóc nó nên con cún nhà mình mắc bệnh mà mình k tìm đc nguyên do của nó.Mình chỉ biết triệu chứng của nó là khò khè muốn ho mà sau mỗi lần ho là nó nôn như mắc nghẹn .Luỡi của nó đỏ lên.Mắt nhỏ đi và đục dần ko còn to và linh hoạt như lúc trước.Mình lo quá ,k biết nó nuốt pải cái gì .Bác sĩ bắt bệnh và cách chữa trị con cún của mình với.

Đây là mùa đông xuân, bênh dịch thì vô chừng. Chó of bạn chích ngừa đầy đủ chứ? Bạn nên mang nó đến BSTY ngay đi nhé! Bạn có thể ĐT trao đôỉ vơí BS Báu (0903223217). Chúc chú chó của bạn mau khỏe! Thân!!!

beanprincess

help!!!!!!

các bạn ơi cho minh lời khuyên di , mình đang rất tuyệt vọng .Cún con của mình sau khi cùng mình đi từ tq về cứ ủ rũ , bỏ ăn , chỉ uống nước , mình cho uống đường glucose vào thi nôn ra hêt , đã đi chích thuốc 3 ngày nay nhưng chẳng co tiến triển gì ,bác sĩ bảo bị cảm lạnh ko quen với thời tiết rồi kèm theo rối lọan tiêu hoấ bảo là tiêm thuốc sẽ khỏi , nhung chả thấy có gì tiến triển.à mà 3 ngày rôi nó còn chưa đi ỉa .hu hu ai đã từng có trường hợp giống minh thì bảo mình làm cách nào vơi ......:((

ngamaica

Member
Chào bạn.Con cún nhà bạn hôm nay đã có dấu hiệu bớt bệnh tí nào chưa? Bạn đã đem đến BSTY truyền dịch và chích thuốc chưa? Mình muốn biết tí xem có giúp được gì cho bạn không. Chúc bạn gặp nhiều may mắn nhé!