• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Collie nha em!!

Cháu nhà bạn xinh quá vậy! Bé có tên gì? Mình cũng rất thích Collie nhưng bây giờ đang nuôi cún Golden mới 2 tháng tuổi nên chưa thể nuôi thêm ai nữa. Cháu này bạn mua ở VN hay nhập bên nước ngoài?

andyaus155

Active Member
Cún đẹp, mảng màu trên lông đẹp. Thích nhất cái yếm trắng lớn.
Cún của bạn bao nhiêu tháng tuổi rồi? Đực hay cái vậy?
Nhìn cún hơi gày và lông hơi ngắn chút.

TrungLinh

Member
Mình đặt tên em ý là cô-li...hi`hi`...là boy đấy các bác ạ...em ý được 1 tuổi rồi ạ..ảnh này của em chụp luc mới mua về nên gầy...bây h thì côli nhà em cũng mập mạp hơn rồi ạ

Lông thế này mình thích hơn là lông dài rủ hẳn xuống dưới bụng gần như chạm đất của các collie khác, thế này làm chó cao và trông khỏe hơn.

TrungLinh

Member
cảm ơn các bạn đã có lời khen ngợi cho em cô-li nhà mình......Hôm trước thấy các bác nuôi husky off ở vườn hồng vui quá...hy vọng sắp tới cũng đựơc mang em cô-li đi off.....các bạn nuôi collie off đeeeeeeeeee

diudiu

Rủ đi off kiếm vợ cho Cô-li đấy , kinh chưa, thế còn mún kím vợ cho anh thì làm như nào nhỉ ;))

andyaus155

Active Member
cảm ơn các bạn đã có lời khen ngợi cho em cô-li nhà mình......Hôm trước thấy các bác nuôi husky off ở vườn hồng vui quá...hy vọng sắp tới cũng đựơc mang em cô-li đi off.....các bạn nuôi collie off đeeeeeeeeee
Đợi mình về lập hội Collie đi off cho vui Dog Eye

cocker.fan

Active Member
colie của bác tuyệt quá bác ạ! Bác nhanh mà kiếm thông gia đi thôi chứ đợi gì nữa! ;) em này lên giống thì đẹp phải biết! chúc mừng bác

TrungLinh

Member
ở HN cũng có nhiều người nuôi collie lắm mà các bác....thành lập hội là cũng đông fết đấy....mà các bác cho em hỏi có ai cũng nuôi collie-roug dòng trung như em ko ạ??

andyaus155

Active Member
Hì collie rough dòng trung là dòng nào bạn? Chính xác Collie Rough là loại lớn, lông dài, còn loại mà ở Vietnam gọi là mini Collie tên chính xác là Shetland Sheep Dog.
Rough Collie có chiều cao tương đương chó GSD. Có thể do bạn nhìn hình Rough Collie trên mạng do bộ lông dày nên thấy to hơn cún nhà bạn, nhưng nó là 1 loại thôi.

TrungLinh

Member
Hì collie rough dòng trung là dòng nào bạn? Chính xác Collie Rough là loại lớn, lông dài, còn loại mà ở Vietnam gọi là mini Collie tên chính xác là Shetland Sheep Dog.
Rough Collie có chiều cao tương đương chó GSD. Có thể do bạn nhìn hình Rough Collie trên mạng do bộ lông dày nên thấy to hơn cún nhà bạn, nhưng nó là 1 loại thôi.
Em mới nuôi collie được 6 tháng thôi, collie nhà em là chó chợ, em mua ở cửa hàng bán chó. Em cũng không biết gì về dòng chó này, thấy người ta bảo đây là dòng trung nên em cũng biết thế, vậy bác biết nhiểu về collie, bác thử phán cho em biết con của em là dòng gì, vì cún nhà em to hơn hẳn mini, mà bé hơn đại nhiều chứ ko phải tại lông đâu ạ, em so sánh rồi, bây giờ em đã nặng 15kg.
Tks bác.

diudiu

mình bị mất cái comment hay ho rồi, k bít nick bị ban chưa , khổ thế