• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Coi chừng tê lừa đảo

tranvany

Họp trong hội phú quốc bán chó cỏ thành chó phú quốc giá bạch hổ là 15.000.000₫. Chó lai thái thành phú quốc 13.000.000₫ nên ai mua xin cẩn thận đeer khi trả lại 15.000.000tr chỉ cờn 2tr cải nhau là xong. Hinh chó Họp đây

jackiebi

Member
2 con này thì công nhận là chó lai rồi. Mặt cả 2 con đều ko phải là mặt CPQ.:-ss:-ss:-ss

nhànông

Member
Họp trong hội phú quốc bán chó cỏ thành chó phú quốc giá bạch hổ là 15.000.000₫. Chó lai thái thành phú quốc 13.000.000₫ nên ai mua xin cẩn thận đeer khi trả lại 15.000.000tr chỉ cờn 2tr cải nhau là xong. Hinh chó Họp đây

chào bạn.
qua cách viết bài của bạn mình đọc đi, đọc lại mình thật sự không hiểu ý bạn muốn nói gì...và nói ai ? khách quan mà nói mình không biết ai đúng sai nhưng đánh giá cả một tập thể như lời bạn nói ở trên là điều trước nhất bạn sai hoàn toàn ! bạn cần nên đính chính lại. vì bởi trong cùng một gia đình,cũng có mỗi người mỗi tính...và đây là clb nên cũng rất nhiều người....đúng không nào ? theo cách hành văn của bạn...tôi cảm nhận bạn đã và đang rất bức xúc. bạn nên bình tĩnh lại.và suy nghĩ kỹ từng chi tiết.việc đầu tiên ai là người giao lưu mua bán với bạn...bạn nêu đích danh tên người đó. nhưng ! với điều kiên trong quan hệ mua bán..người bán đã có hành vi vi phạm pháp luật...{ví dụ...đưa dao vào cổ bạn buộc bạn mua ,,v.v.} còn ngược lại.. đã thuận mua, vừa bán. là bạn không nên trách móc, và cũng không có chút lý do gì để trách móc ngừoi bán. càng không nên đem cả một tập thể ra để trách móc....j
bạn cũng nên hiểu rằng cuộc chơi cũng như cuộc đời vậy.
vài dòng chân thành gửi đến bạn..chúc luôn vui với đam mê của mình ./.

nhànông
kính

ventrang870

ptkien cau nhin vao cai cach ma hoi cho phu quoc hcm cua cau binh luan khi ma nguoi ta dang bai to cao sem no co giong ma cach cau nc ko nhe

ventrang870

minh la nguoi ha noi nhung van dang sinh song o tphcm minh cung rat thich nguoi mien nam va chua bao gio minh to ra nghi ngo nhung minh vao doc cai top ma nguoi ta to cao thi thay ca mot hoi xu long thay buc xuc va noi nen suy nghi thoi ko muon vi cho ma mat luon tinh nguoi

can_508381

Member
ptkien cau nhin vao cai cach ma hoi cho phu quoc hcm cua cau binh luan khi ma nguoi ta dang bai to cao sem no co giong ma cach cau nc ko nhe
minh la nguoi ha noi nhung van dang sinh song o tphcm minh cung rat thich nguoi mien nam va chua bao gio minh to ra nghi ngo nhung minh vao doc cai top ma nguoi ta to cao thi thay ca mot hoi xu long thay buc xuc va noi nen suy nghi thoi ko muon vi cho ma mat luon tinh nguoi
Mình chắc chắn là bạn chưa đọc kỹ
Bạn chịu khó đọc kỹ lại 1 lần nữa các topic của nick tranvany rồi mình nói chuyện tiếp
Nhận tiện bạn viết chữ tiếng việt có dấu dùm
Thân!

haigadon

Member
Mình chắc chắn là bạn chưa đọc kỹ
Bạn chịu khó đọc kỹ lại 1 lần nữa các topic của nick tranvany rồi mình nói chuyện tiếp
Nhận tiện bạn viết chữ tiếng việt có dấu dùm
Thân!
mà hải nói thật với koên có góp ý rồi mà hợp nó không làm ghtì cũng coi như không nói làm gì cho mệt..quan trọng là làm chứ nói ai ko nói dc

ventrang870

ko can doc ky dau do clb cua cau chua du uy tin hoac la cac cau dang tiep tay cho bon no vi cac cau choi voi nguoi ta va nguoi ta dua ten tuoi clb cua cau va noi quen nguoi nay nguoi kia loi nay cac cau cung co phan ko nho dung co to ra ko lien quan minh ngoai cuoc tham gia the thoi nguoi ta to cao som la phai cam on nguoi ta roi viet dau lau minh ngai viet

can_508381

Member
ko can doc ky dau do clb cua cau chua du uy tin hoac la cac cau dang tiep tay cho bon no vi cac cau choi voi nguoi ta va nguoi ta dua ten tuoi clb cua cau va noi quen nguoi nay nguoi kia loi nay cac cau cung co phan ko nho dung co to ra ko lien quan minh ngoai cuoc tham gia the thoi nguoi ta to cao som la phai cam on nguoi ta roi viet dau lau minh ngai viet
Vậy thì mình cũng kô có gì dể nói với bạn
Thân!

haigadon

Member
càm ơn cái gì cảm ơn vì nói gom lại 1 đống hả..nói sai còn bị vả vào mồm chứ ở đó mà cảm ơn..ai kêu nghe nó nói chi không thấy nó làm mà toàn nghe nói.....
còn bây giờ a e nói từ xưa nhưng nó không nghe làm gì dc nó rồi tố cáo nó hả nó nói mày có mua không mà nói rồi trả lời sao?
đó là những trường hợp mình đã từng thấy đụng chạm nhau con sinh ra trò hất bát cơm người khác đâm ra kệ ai ngu ráng chịu

can_508381

Member
Ai sai thì phải nhận, đã tham gia tập thể thì phải rõ ràng, kô phải vì 1 người mà làm ảnh hưởng đến tập thể, tập thể thấy sai mà bao che, thì dẹp tập thể đó lun đi. Đó là quan điểm của mình
Muốn phán xét 1 vấn đề thì phải nghe từ 2 phía
Tạo 1 nick mới, tạo mấy topic, khi người trong cuộc lên tiếng thì chả thấy nói j nữa???
Nhiều người chưa nắm j hết đã nhảy vô nói như là đúng rồi? chắc họ thấy nơi nào có chuyện vui là nhảy vô chia vui???
Quay lại chuyện con chó thì giá cả mình miễn bàn đi, vì nó kô có giá, đối với tôi nó là cả gia tài, nhưng với a, tôi cho a cũng kô thèm (cho bán lấy tiền thì lấy)
Mỗi người mỗi cách chơi, như ông anh của mình ổng chỉ chơi VỆN KEM, mấy loại khác MIỄN BÀN, nhưng có VỆN KEM thì giá cả nằm trong tay bạn. Như mình, mình chỉ mê cái đầu và nước chạy, khung xương tốt mà cái đầu + nước chạy kô đẹp, thì xin lỗi, cho dù con đó có Hạng đi, cho mình mình cũng kô thèm (vì lấy về để làm cái j? chỗ nuôi thì kô có, chó cái thì còn nói cho đẻ, còn chó đực lấy về làm j? 1 khi mình đã kô thích, nhân giống ra cả đống kô thích cho nó chướng con mắt chơi hả?). Nếu cho, mình sẽ bán lấy tiền đầu tư con có cái đầu + nước chạy đẹp mà chưa được CNG còn hơn. Nhưng ngược lại 1 con có cái đuôi chạm lưng, nhưng bù lại có cái đầu như ý mình, mình vẫn bỏ tiền ra chầu chực để mua
Nói như vậy để mọi người khi có 1 con chó thì nên đem ra cho nhiều người, nhiều trường phái đánh giá, đừng nghe chỉ 1 người, hoặc 1 số người cùng phe hùa nhau mà đã hất hủi con chó
Trường hợp này thì chưa j, nick trên đã nói "bọn này, bọn kia" là các bạn, kô biết các bạn có bức xúc như những người ở đây kô?
Vài lời với mọi người mong mọi người bình tĩnh mà phán xét
Thân!
P T KIÊN

dat_dquoc

Member
.......
Nói như vậy để mọi người khi có 1 con chó thì nên đem ra cho nhiều người, nhiều trường phái đánh giá, đừng nghe chỉ 1 người, hoặc 1 số người cùng phe hùa nhau mà đã hất hủi con chó
.....
Cái đó hình như người ta vẫn thường gọi là chó hùa đó K.............,
Đến tận nơi, sờ tận tay, nhìn tận mắt mà nói là bị gạt, lập nick nói xấu lung tung, gom cả hội, cỏ bọn...... Đúng là không biết nghĩ sao nữa. Mà lỡ có sai thì im cái miệng lại mà rút kinh nghiệm cho lần sau, có đâu bô bô cái miệng cho thiên hạ người ta cười. Phải như mua bán qua mạng, qua hình ảnh thì nói người ta lừa, còn đằng này đi coi mang theo cả lũ, còn dẫn theo lái nữa, cái tội dẫn theo lái nên mất thêm mấy triệu nữa, vì phí cho thằng lái nó gật đầu.