• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

:D Em bán lại cho anh Kim Cương mà! Hình như là sẽ đi làm xiếc đó... ở công viên thủ lệ

ung_tu_kien

chán, con John nhà mình nuông chiều bg hư quá, la cà ngồi lê đôi mách hàng xóm cả ngày, về nhà thì măm măm, yêu nhất được lúc đó, còn đâu thì ...:((... cả nhà ai cung kêu nhưng chả dám noi nó 1 câu, hic.. mà nó ở bẩn thật, càng lớn càng hôi T__T . Không dám cho tắm n sợ lại bị viêm phổi lại ..
Mọi người tham gia off đi , e đi với:)

chán, con John nhà mình nuông chiều bg hư quá, la cà ngồi lê đôi mách hàng xóm cả ngày, về nhà thì măm măm, yêu nhất được lúc đó, còn đâu thì ...:((... cả nhà ai cung kêu nhưng chả dám noi nó 1 câu, hic.. mà nó ở bẩn thật, càng lớn càng hôi T__T . Không dám cho tắm n sợ lại bị viêm phổi lại ..
Mọi người tham gia off đi , e đi với:)
Chậc, c]s tiêm phòng đầy đủ. Trờì nắng nóng thì tắm 2 ngày/lần còn bình thường 2lần/1tuần không sao đâu mà. Tập dần đi, đ]ngf chiều nó quá hỏng nó đấy!

BenBoY

Member
trời con màu vàng đó xấu quá.hihih.mình xin lỗi mình góp ý thật đấy.con cocker gì mà lông ngắn ngủn hông đẹp.với lại giống này phải màu đen mới sang.màu này thường quá bạn àh!! hông biết mình nói vậy có đúng hông nữa..???

trời con màu vàng đó xấu quá.hihih.mình xin lỗi mình góp ý thật đấy.con cocker gì mà lông ngắn ngủn hông đẹp.với lại giống này phải màu đen mới sang.màu này thường quá bạn àh!! hông biết mình nói vậy có đúng hông nữa..???
Mỗi người mỗi ý thích với lại ỏ việt nam mình mấy khi kiếm nổi Cocker xịn mà có thì giá rất đắt, mọi ng nuôi Cocker là ý thích, yêu quý giống chó này nên mới mua về do nguồn cung cấp chủ yếu từ Trung Quốc cả nên chỉ đc thế thôi. Nhìn avatar của bạn thì bạn là fan của cocker màu đen nhưng bạn ko nên nhận xét thẳng quá như thế dễ làm chủ chó buồn. thanks! mà ko biết cún của bạn thế nào vậy:D

Bạn thấy màu đen sang thì cứ giữ cho mình nhá còn màu vàng thì ma nuôi ah, mỗi ng mỗi ý thích đừng có lời lẽ dễ mất lòng nhau. cocker ở việt nam mấy khi có xịn mà có giá rất đắt nên đc như thế là tốt rồi. Cún của bạn đẹp thì đi show đê:D

ManChester

hix e cũng là 1 người mới tập nuôi thú , e có 1 chú cocker vàng nhưng bắt ở ngoài hàng về giờ đang viêm phổi và đi ngoài , e cho nó đi tiêm mấy hôm nay rồi mà chưa thấy chuyển biến j cả , hic thương nó quá cơ .. ảnh e nó đây này >:<

BanhKemGau

bạn ơi cho em nó đi khám + Tiêm đi cứ để hoài vậy tộ lắm đó
mà cocker nhà bạn là Boy hay Girl vậy :D nếu là boy đắt show lắm nha vì ở HN rất nhiều em cocker ế chồng :Dbé nhà mình là 1 điển hình :(

ManChester

tình hình là cún nhà mình sắp dies rồi T_T, bac si bao la no bi virus j j đó và bảo viurus này ko chữa đc , mấy hôm nay cun của mình chẳng ăn uống đc j mình toàn phải nấu cháo loãng để bơm vào miệng nó , chẳng biết cầm cự đc bao lâu nữa

tình hình là cún nhà mình sắp dies rồi T_T, bac si bao la no bi virus j j đó và bảo viurus này ko chữa đc , mấy hôm nay cun của mình chẳng ăn uống đc j mình toàn phải nấu cháo loãng để bơm vào miệng nó , chẳng biết cầm cự đc bao lâu nữa
Tình hình em nó sao rồi, bạn đã đưa đi đâu khám (AE nào có chỗ nào chữa tốt mách cho bạn ấy với).
Mà bạn mua ở hàng nào vậy (nói nhỏ để ace lần sau còn tránh)
Nếu các th

BanhKemGau

híc tội nghiệp quá, ai biết thì cứu giúp bạn ý đi chứ để chó như thé đau lòng lắm, chẳng làm gì giúp bạn dc chỉ biết cầu chú cho con chó nhà bjan qua khỏi cơn nguy hiểm này :(

tomy17

em có một chú được gần 3 tháng tuổi,ăn uống vẫn bình thường nhưng người hơi ốm và thường xuyên bị chảy nước mắt nữa.em có cho cún uống sữa những mà mỗi lần uống xong là y như rằng cún bị tiêu chảy phải làm sao giờ

BanhKemGau

đừng cho cún uống sữa nhé! néu uống thì pha thạt loãng nhé! còn chuyện chó chảy nc mắt mình giỏ = lọ thôc của ng tầm 2 hum là khỏi ah, chúc bạn và chú cún mạnh khoẻ nhá

nuhoangdangyeu

Chó của mọi người rất đẹp. Cún nhà tôi cũng mới sinh hạ được 5 cún con bố mẹ thuần chủng rất bu bấp và đáng yêu.

Tram_nhim

tớ ( bít ) biết cún của bạn bị sao ( rùi ) rồi .
Tớ cũng có 2 con BK bị y như thế, đi ngoài ra máu, ho...nói tóm lại nó có nhiều triệu chứng ,nhưng đó đều là bệnh carre, khó chữa lắm
2 em của tớ đều mới ra đi rùi
Cậu thử đưa em ý qua 191 Âu cơ xem , ở đấy anh BS có 1 loại thuốc ở bên TQ đấy
Nếu em của cậu hợp thuốc thì có thể khỏi
Nếu có gì bạn cứ đt cho tớ, tớ sẽ hỏi thêm cho
0988 07 11 87_ Trâm

Chó của mọi người rất đẹp. Cún nhà tôi cũng mới sinh hạ được 5 cún con bố mẹ thuần chủng rất bu bấp và đáng yêu.
Bạn pot bên mục mua bán đê< có rất nhiều bạn quan tâm cocker mà không tìm đc phải mua ngoài hàng về và đa phàn đều die hếtDog Eye

Jack Lê

Member
huhu em ở Sài Gòn cũng mới tập tành nuôi cocker 2 tháng tuổi màu đen,( pé ) nó dễ thương lắm tội cái tè tùm lum và cứ lén lén lên niệm nằm hoài. Em mới chích thuốc sổ giun,( pé ) nó đi ị lỏng quá chỉ em cách nào chăm sóc ( pé ) nó tốt với AE

huhu em cũng mới nuôi ( pé ) cocker nhưng em ở Saigon cơ biết làm sao đây

black_death

Lâu rồi mới quay lại diễn đàn, thấy mọi người vui quá, cho mình tham gia với :). Đây là cu Tít nhà mình, rất vui làm quen với mọi người. Tiện thể cũng xin thông báo Tít sắp đến tuổi lấy vợ rồi. Mà mấy tuổi thì được lấy vợ nhỉ :))

nguoitoiyeu3011

cho em hỏi tý. AE nào biết ở hà nội có chỗ nào ban em cocker ko. em tìm hoài mà ko thấy à? giúp em với em đang muốn mua 1 con:(