• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

Oh sao toàn girl thế này? :D

phuong_doc: Hehe sập chân là như thế nào? Mà tròn cũng được có sao đâu... trông chubby mới yêu chứ... mà trên ảnh Jolie cũng đâu có béo lắm đâu.

l0ve_d0g

Member
E hèm.Tý nữa sẽ đón 1 bé cocker về \:d/.Mà mình góp ý cái này.Hội Cocker nên họp lại vào hội toydogs nhé được không?Nó đông hơn và vui hơn nhiều đấy ^^

l0ve_d0g

Member
Chính thức lúc 4h35p chiều nay l0ve_d0g đã đón cu Tun về nhà.Sẽ sớm up ảnh vào ngày mai vì bây giờ l0ve_d0g phải đi học

fanh_xinh

Member
nhà em cũng có 1 con cỏcke TBN đực nè nhưng chuẩn bị bán đi rồi vì ko chăm sóc đc nó.Nó ko cho cắt lông nên bị bết vào có cách nào đế ko bi bết lông ko mọi ng ?

b4m4_b0y

Member
Nhà em đang nuôi cún nhưng lông lem nhem lắm , phải chờ sang mùa rét mới đẹp đc :|

Bạn fan_xinh cho mình làm thông gia được không? em Tây Ban Nha của bạn đẹp lắm đó

l0ve_d0g

Member
Mình đã up ảnh cu Tun nhà mình rồi ^^.Sorry vì sự chậm trễ do bận quá...Mọi người cho mình cái nhận xét nhiệt tình nhé.Cám ơn nhiều

kaikai

mình mới mang về 1 e gần 1 tuần nhưng em đang bệnh hic hic...bác sĩ thú y bảo bị viêm phế quản phổi...đang uống thuốc do bác sĩ kê hem biết có qua được không?cầu trời đừng phụ lòng chủ tốt.

mình mới mang về 1 e gần 1 tuần nhưng em đang bệnh hic hic...bác sĩ thú y bảo bị viêm phế quản phổi...đang uống thuốc do bác sĩ kê hem biết có qua được không?cầu trời đừng phụ lòng chủ tốt.
Chắc lại bắt ở hàng về chứ gì, hầu như đều bị thế cả. Chắc sẽ khoẻ thôi không sao đâuDog Eye

ung_tu_kien

huhu, hóa ra ko phải mình mình mà có người chugn cảnh ngộ.
con John nha mình cũng đang bị viêm phổi, đang tiêm, đỡ rồi, chán .
Mà mình cứ mắng người yêu mình nuôi con John như con lợn, ăn no xong thì trông không khác j con ve vừa hút máu no, bụng to đùng tròn ủng đầu bé tí, hóa ra trên này cũng toàn người nuôi heo như người yêu mình :))
Mình nhìn người yêu nuôi thèm quá, hic, ai cho cocker đi dựng vợ gả chồng mà có con thì báo nhé, mình đặt gạch .
Mà John nhà mình tầm 2 tháng tuổi , trên này toàn girl thì phải, về báo cho nó mừng :D

em cũng mới có 1 bé cocker cả nhà cho em tham gia hội cocker với nha. Đây là ảnh bé kin nhà em

yellow08

con nhà em là girl...cũng mắc 1 số triệu chứng ho hen..em chưa cho đi chữa..vì theo dõi mấy ngày thấy có vẻ đỡ hơn..hình như giống này bị thế hay sao ý..chắc do thơi tiet ko hợp

con nhà em là girl...cũng mắc 1 số triệu chứng ho hen..em chưa cho đi chữa..vì theo dõi mấy ngày thấy có vẻ đỡ hơn..hình như giống này bị thế hay sao ý..chắc do thơi tiet ko hợp
Nếu bắt ở nhà người có chó đẻ bán thì yên tâm hơn nhưng cần theo doi chạt chẽ, còn ngoài hàng thì tốt nhất tiêm kháng sinh ngay ko lại ko kịp đâu.

Cocker ốm mấy đi nữa mà lành bệnh và khoẻ thì dễ nuôi lắm, ăn vô tư chỉ cái cần dạy dỗ nghiêm khắc từ nhỏ nếu ko khó bảo lắm đấy.

Chào mừng các bạn nuôi Cocker. Jolie nhà mình thì hơn 2 tháng nữa mới off đc, đang chó đi "ngồi tù" vì hỗn quá:D

Nuôi COCKER vui lắm đấy, nhất là đi dường ai cũng ngoái nhìn, trẻ con thi bắt bố mẹ chạy ngang cùng để xem cún dễ thương:love struck:

anh so mua cho linh tinh lam roi .nhat la tren hoang hoa tham o ha noi .toan cho trung quoc thoi.anh vua bi chet mat 2 em .cung bi chieu chung nhu em .anh mua 1 chu gordon cho con anh va 1 chu boxer ve nuoi the o nha lam ban ai ngo ve bi viem phoi .thay bac sy thu y bao bi ke gi do.tho hon hen may ngay .anh het long tram soc them ca vo anh nua ma van ko cuu duoc. duoc 2 tuan roi lan ra chet het.tiec qua .tien cung tiec nhung thuong 2 chu khuyen qua .minh mat qua nhieu cong.thang Co nha anh tu khi con Gordon chet la no buon han khoc mat may hom.anh hua cu cau mua con khac nhung chua biet mua cho gi bay gio.so lai toi tiep.....

Khi mua ngoài hàng nếu để ý kỹ một chút thì đến 99% các em đều có một chút nước mũi sệt sệt (đang bị bệnh đấy) về nhà thế nào cũng phát ngay. Nhóc nhfa mình ngày xưa cũng thế, may mà sống. Nay bị thế có thể mua cefalosporine thế hệ thứ 3 để tiêm (để mình xem lại tên thương mại xem là gì, thuốc của canada) loại này chống nhiễm khuẩn nặng đường hô hấp, tiết niệu,.... rất tốt. Đợt trước mình có mà ko dám tiêm, đợt rồi liều tiêm thử thấy rất tốt

kaikai

bé Nem giờ đã khoẻ...mừng quá...chỗ tiêm của bé bị nhiễm trùng giờ cũng đã khỏi chỉ chờ mọc lông lại thôi.Giờ bé ăn khoẻ,ngủ khoẻ,nghịch khoẻ...Hôm nào off mình tham gia với nhé.

bé Nem giờ đã khoẻ...mừng quá...chỗ tiêm của bé bị nhiễm trùng giờ cũng đã khỏi chỉ chờ mọc lông lại thôi.Giờ bé ăn khoẻ,ngủ khoẻ,nghịch khoẻ...Hôm nào off mình tham gia với nhé.
Tốt rồi, chúc mừng bạn nhá. có một kinh nghiệm rồi nhá:D bây h là khoản nuôi nó. tính cocker rất bắng nhắng nên cần nghiêm khắc từ bé đấy. để ý tai của cún nhé nhất là tắm xong nhớ lau khô:D chúc bạn có một cún yêu!

:(( anh Phuong ơi, mai Kelly đi rồi, buồn quá... ...........................
sao ko thuê a Kim Cương nuôi hộ sau này bắt lại cũng đc mà hay đem gửi trường học cũng đc, anh gửi jolie nhà a đi rồi, tâm 2-3tháng luác đó nhà em cũng chuyển còn gì (tiền học ko đắt lắm đâu)