• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

Cocker nhà mình ăn thức ăn khô, cơm, thịt bò, thịt lợn, thịt gà, cà chua, khoai tây cà rốt, rau muống, pho mát, sữa chua... :)) nó ăn cả spaghetti bolognese đấy, nói chung là cái gì cũng ăn... à mà bạn nên mua cái thịt bò "bạc nhạc" về hầm cho nó ăn... ăn trứng để có chất oméga-3... hầm bì lợn rồi lấy nước rưới vào cơm để đẹp lông, nên cho ăn cả rau, quả để cho đủ chất...

À hôm nào cocker Hà Nội offline đi... chắc là nếu chỉ có vài cocker và chủ đi cùng thì sẽ không bị đuổi đâu...
Chúng ta có thể offline ở Làng Quốc Tế Thăng Long (Cầu Giấy): có rất nhiều bãi cỏ để cho chúng chơi, nếu mà không ị bậy ra đường và không cắn người khác thì có thể offline ở đó

OK liền, bạn chọn địa điểm đi, sau đó lên chương trình nữa, mình off nho nhỏ thui mà; giao lưu là chính và kết bạn cho các cún nữa

Úi cha mẹ ơi, sao nó ăn lắm thứ thế. Ở nhà mình nó chỉ ăn cổ gà, bê bao tử, bạc nhạc bò, rau. thế thôi mà nó cứ tròn lăn ra, đc cái là vòng 2 vẫn rất chuẩn như siêu mẫu vậy.

Còn off thì còn ít thành viên quá, hay sang thứ 7 này 9h mình cứ gặp nhau đi. Mỗi tội xa đấy, mình phải đi 15km liền.

Mình tên Phương, 27 tuổi, man, DD: 098.292.5155, Ym: phuong_doc

Các bạn nuôi cocker hay yêu cocker và chuẩn bị nuôi cocker ủng hộ nha.
THANKS

nguyenthuyr

Phó Nhòm

Đây là Kelly nhà mình... nó chỉ sủa khi có người lạ vào nhà... cắn khi có người lạ sờ vào... còn nếu chỉ có một mình với chủ thì rất ngoan và quấn chủ... đi đâu nó cũng đi theo...
hihihi....ảnh này là của em chụp đây mà....hum đấy cứ ngắm em cún này mãi....:love struck: lắm ý

duythai

Member
Mình nuôi BIm đến hôm nay là gần 1 tháng rồi vậy mà Bim đã tăng gần 2kg bây giờ được 4kg trông thon thả hơn rồi ^^ >>> Có lần mình đọc ở đâu thấy bảo không cho cooker ăn tanh nên mình chỉ cho ăn cơm với thịt với thịt bò thôi >>> Bim nhà lại không thich ăn đồ ăn khô với thịt hộp nên chỉ ăn thịt lợn với thịt bò thôi >>>mình có nấu cháo đầu gà nhưng nếu chỉ ăn nước cốt như vậy có đủ chất không ạ
Mình còn lơ ngơ lắm không biết gì mọi người chỉ bảo mình nhé Bim nhà mình giờ chỉ ăn cơm, rau, thịt bò, thịt lơn, hoa quả, sữâ chua với bánh sữa thì ăn cực nhiều cho mình hỏi có cho em ý ăn trứng với cá được không ạ ( vì chủ hay ăn cá suốt hyhy....)
Mình sẽ chăm bẵm Bim cho nhanh lớn để còn đi gặp gỡ các bạn cooker gái nũă
Ah kể chuyện này thì xấu hổ nhưng mình buồn cười lắm : Bình thường thì Bim vẫn thích ôm chân chủ để gặm nhưng từ hôm trước nó cứ ôm cẳng chân tớ với ông xã tớ ( hai chân trước ôm cao lên ý ) ( rùi ) rồi đứng lên làm động tác ấy ấy ý hehe) Mình ngạc nhiên lắm và mắng nó dê quá cứ tưởng nó nghcị vô tình mà mấy hôm nay em ý cứ làm cái động tác ấy với chân của chủ . Mà Bim thì lùn lại béo nữa chứ. lũn ca lũn cũn rồi lại còn làm thế trông không thể nhịn được cười nữa
Hôm nay mình đưa Bim đi tiêm phòng mũi nhắc lại hỏi chị ấy thời gian ấy ấy ... của chó đực phải tầm 7-10 tháng thế mà Bim mới 4 tháng đã .....
Đã ai nuôi chó đực biết làm thế nào để em ý không làm vậy không ạ chứ chẳng may có khách đến nhà mà em ý làm thế với chân khách thì ( chít ) chết mất .

Không dùng ngôn ngữ chat.

:)) Nên ăn trứng để có omega 3

Nếu ai đọc được tiếng Pháp thì đọc nhé, mình dốt tiếng Việt lắm:
le poisson est un des meilleurs aliment assimilable par le chien (bien sur eviter de donné des poisson a trop grosse arretes!!)
si vous le doné cru, verifiez d'abord la fraicheur du poisson et pensez a vermifuger votre chien regulierement
donné cuit c mieux, parce que plus facile d'enlever les grosses aretes..
Point de vue proteines, le poisson c'est pas mal
et la graisse de poisson est meilleure que la matiere grasse animale.
Et bien sur, il est tres digeste, favorise une peau saine, et minimise les risques d'allergie alimentaire.
Pour ceux et celles qui on des chiens a probleme de peau ou d'allergie alimentaire je leur conseille des croquettes a base de poisson (verifiez sur l'etiquette qu'il n'y ai pa de viande ou sous produit sinon ca marche pa!!)
Proplan a une gamme "saumon et riz"
Eukanuba a une gamme de croquette specifique probleme de peau a base de poisson

Dịch sang tiếng Việt:
Cá là một trong những loài thức ăn dễ ăn cho chó ( tất nhiền là không nên cho ăn những con cá có xướng quá to)
Nếu mà bạn muốn cho ăn sống, kiểm tra xem chất lượng của cá và tẩy giun cho chó thường xuyên.
Còn ăn chín thì sẽ tốt hơn, sẽ dễ gỡ xương ra.
Nếu nói đến protein thì rất tốt, mỡ cá tốt hơn mỡ súc vật rất nhiều.
Tất nhiên là cá rất dễ tiêu hoá, giúp cho có một bộ lông đẹp, và giảm nhẹ dị ứng thức ăn.
Với những người mà có chó hay bị dị ứng thì nên ăn thức ăn khô có gốc từ cá.
Pro plan của Purina có một loại thức ăn khô " cơm và cá hồi".
Eukanuba cũng có loại tương tự.

Nếu nhà ai có điều kiện thì một thìa cafê dầu oliu vào thức ăn cũng dất tốt cho lông của cocker.

Khi ăn cá thì bắt đầu ăn một chút khoảng một thì cafề sau đó thì nhiều lên vì ruột của chó rất yếu ớt, nếu thay đổi thức ăn quá nhanh thì nó sẽ bị đau bụng. Không cho ăn đầu ,đuôi chỉ ăn cái thăn thôi. ( ăn cá biển rất tốt).

Jolie nhà mình thì đợt này đang ưn kiêng và vẫn chỉ có 2 món cổ gà và thịt bê bao tử thôi. Em ý gờ ko còn mũm mĩm nữa mà thon thả và bắt đầu ra giáng thiếu nữ rồi và vần hơn 7kg chút xíu. Em ấy sẽ ở nhà mình 3 tháng nữa sau đó sẽ được đến trường đấy. Bi h ở nhà bắt đầu tập cho vào quy củ chứ ko đc bắng nhắng quá mức nữa. Đặc biệt là ở với ROT nên cũng biết trông nhà ( sủa ko thành tiếng, chắc chỉ để doạ chuột thôi)

:)) Hehe, mình chiều Kelly nhiều vì nó quen được chủ trước chiều rồi. Mà nó hẵng còn bé ăn kiêng để làm gì, cứ ăn đủ chất là được. Kelly cũng biết: ngồi, nằm, bắt tay mỗi tội là chỉ bằng hiểu tiếng Pháp thôi :)) mình phải dậy thế để không ai dụ dỗ được nó khi đi ra ngoài đường. :D

l0ve_d0g

Member
Thế có dắt golden đến được không hả mấy bạn ;;).Vì bọn nó đều trong dòng chó Sporting mà ;)).

off từ tuần trước rồi, mà cũng không có ai cả. Không biết mọi người đi đâu hết rồi... hôm nào đông đông thì đi cùng cho vui :D

l0ve_d0g

Member
Ặc em quên mất không đọc kĩ :-ss.SOrry.Vậy hôm nào gặp nhau 1 bữa chứ như thế này buồn quá :(.

misszen

Member
I cha,mình lập topic này để các bạn yêu và nuôi cocker ở Hà Nội và quanh quanh... giao lưu nhé. Mình thấy có vẻ ít người nuôi cocker (chê hôi, lắm lônh, lắm mồm, khó bảo...) nhưng vẫn rất nhìêu bạn yêu cocker mà muốn mua cocker khó quá, toàn phải ra hàng mua (mà cún ở hàng hay bị bệnh dễ die lắm) nên mộct mục đích nữa là để cho ra lò cocker ở hànội cho các bạn nhất là chị em dễ tìm cho mình một cocker yêu.
Rất mong các bạn ủng hộ, giao lưu. thanks
TB: mình cũng ko rõ đã có ai lập topic cocker chưa, có gì các bạn góp y nha:)
Mình thích giống này lém nhưng mà chưa xó điều kiện để nuôi, ủa nó khó nuôi lắm hả bạn? nhìn cái tai nó thích hen, iu nhất là cái tai dài ấy:blusshing:

Còn đây là đoạn tóm tắt bài của mình

"Nuôi cocker đâu có khó, khó nhất là làm cho nó ăn ít đi như jolie nhà mình ăn tham lắm cứ béo tròn đi, 6tháng = 9kg rồi"

Em có nhầm gì không mod?:ban:

pekojdexuong

Còn đây là chó nhà mình nà

Hì em này mình nuôi được 6 tháng tuổi rùi ( rồi ) muốn post cho mọi người cùng xem ở Hà Nội

Tên em đó là Bob, là girl mà nghịch như quỷ.:D Bạn vui lòng không sử dụng ngôn ngữ chat khi viết bài. Thân

:)) 6 tháng mà 9 kg là đẹp lắm đó, hehe hồi mới nuôi Kelly 7 tháng = hơn 10kg :D
Ui cha, mình chỉ thấy nó tròn lẳn đi. Mang đi chơi bị người ta chê béo quá lại còn bị xập chân bảo cho ăn ít đi nhưng nhìn nó thòm thèm tội quá nên lại cho ăn nên nó lại vẫn cứ tròn văn lẳn thui:))

BOB nhà bạn đẹp quá nhỉ, tình hình là cũng có 5 thành viên góp mặt rồi đây. Có thể chúng ta sắp xếp buổi gặp mặt đc rồi ha