• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

vythygiy

Member
Tặng cả nhà mấy tấm ảnh:

Anh Bo và Li, nịnh mãi anh Bo mới cho nằm cùng đấy.

Ảnh nghệ thuật sắp đặt 100% của bé Li, cái ổ nằm của nó mình mất công dán băng dính phủ kín rồi nó cũng phá ra thế này.

phongphiu

Member
Ảnh họp Cocker tại Bách Thảo ngày 30-10-2011

Từ trái qua phải là cô Sam, cậu Mic, cô Tira, cô Li và anh cả Bean hàng sau

nikita24480

Member
Khiếp chụp các bạn này khó kinh nhở??? Cứ đc bạn này là lại mất bạn kia. đến khổ nhở.....

chienvet

Chuyên gia thú y
Wầyyyy... Hội cocker rôm rả quá, nhưng còn nhiều con nổi tiếng Hà Thành chưa tham gia, chắc các bạn ấy chưa biết òi, nhiều bạn bên Vietdog chắc chưa biết hội bên này:). Cherry đệ nhất lưỡi dài rất hay đi off Hội những người yêu chó trên facebook chưa có mặt :)... Chúc cho hội yêu chó cocker ngày càng đông nhé!:x

nikita24480

Member
Wầyyyy... Hội cocker rôm rả quá, nhưng còn nhiều con nổi tiếng Hà Thành chưa tham gia, chắc các bạn ấy chưa biết òi, nhiều bạn bên Vietdog chắc chưa biết hội bên này:). Cherry đệ nhất lưỡi dài rất hay đi off Hội những người yêu chó trên facebook chưa có mặt :)... Chúc cho hội yêu chó cocker ngày càng đông nhé!:x
Uh có nhiều bạn, nhưng chắc bận rồi nhà ko gần nhau nên cũng khó. Bên Vietdog chị cũng sang ngó rồi mà chả thấy topic nào.

vythygiy

Member
Vừa phải check xem dung nhan của bạn Cherry, công nhận là ngưỡng mộ.

phongphiu

Member
Khiếp chụp các bạn này khó kinh nhở??? Cứ đc bạn này là lại mất bạn kia. đến khổ nhở.....
Nikita lập riêng chủ đề hội off Cocker Bách Thảo đê cho tiện theo dõi, cứ họp nhờ bên này thấy ngại quá. Mà tôi thấy không chỉ Cocker mà tất cả các cún đi:))

Kang

@Kang: Bé nhà ấy thế là giỏi rồi. Nhà mình dạo này bận nên chả dạ dỗ dc gì cho nhau. Bé nhà mình là gái. được hơn 5 tháng tuổi rồi. Trong đợt sa lơ đầu tiên mình định cho bé đi luôn. Mình cũng đang tìm thông gia có bé màu lông vàng như nhà bạn. bé nhà bạn có bị triệt sản ko? Nếu không thì cho mình đặt gạch nhé.

cháu nhà em mới đc gần 5 tháng thôi ^^ cũng dự định là cho cháu nó desex nhưng mọi người cứ thương.... bảo là zai mà như thế thì vất... nhưng em vẫn mún cháu nó sạch sẽ và ngoan hiền nên em quyết cho cháu nó nếm mùi đời 1 lần rồi desex ạ ^^

nikita24480

Member
@Kang: Bé nhà ấy thế là giỏi rồi. Nhà mình dạo này bận nên chả dạ dỗ dc gì cho nhau. Bé nhà mình là gái. được hơn 5 tháng tuổi rồi. Trong đợt sa lơ đầu tiên mình định cho bé đi luôn. Mình cũng đang tìm thông gia có bé màu lông vàng như nhà bạn. bé nhà bạn có bị triệt sản ko? Nếu không thì cho mình đặt gạch nhé.

cháu nhà em mới đc gần 5 tháng thôi ^^ cũng dự định là cho cháu nó desex nhưng mọi người cứ thương.... bảo là zai mà như thế thì vất... nhưng em vẫn mún cháu nó sạch sẽ và ngoan hiền nên em quyết cho cháu nó nếm mùi đời 1 lần rồi desex ạ ^^
Thế 2 cháu nhà chúng ta gần bằng tuổi nhau. Gái nhà này 5,5 tháng. Khi nào cho biế mùi đời thì 2 chúng ta gọi nhau. Nhưng có 1 cái phân vân. Đực thì có gì mà không sạch. Mà đã muốn sạch thì nên làm từ bé. Lớn lên làm đau lắm, tội nghiệp.

Kang

Thế 2 cháu nhà chúng ta gần bằng tuổi nhau. Gái nhà này 5,5 tháng. Khi nào cho biế mùi đời thì 2 chúng ta gọi nhau. Nhưng có 1 cái phân vân. Đực thì có gì mà không sạch. Mà đã muốn sạch thì nên làm từ bé. Lớn lên làm đau lắm, tội nghiệp.
ý em là nó hay liếm láp ý ạ nếu cho cháu nó gác kiếm chắc e cũng phải tìm biện pháp ko đau chứ nhìn nó đau cũng tội nghiệp ạ ^^.với lại desex cho cháu nó ngoan ngoãn ạ hì hum nào em rảnh e cho nó ra gặp con gái chị. hì. hẹn nhau mấy lần mà chưa có dịp gặp hihi

vythygiy

Member
ý em là nó hay liếm láp ý ạ nếu cho cháu nó gác kiếm chắc e cũng phải tìm biện pháp ko đau chứ nhìn nó đau cũng tội nghiệp ạ ^^.với lại desex cho cháu nó ngoan ngoãn ạ hì hum nào em rảnh e cho nó ra gặp con gái chị. hì. hẹn nhau mấy lần mà chưa có dịp gặp hihi
Nếu mà desex bạn cho em nó ra thú y, yêu cầu tiêm thuốc tê/mê đầy đủ, tỉnh dậy là mọi chuyện xong hết rồi. Nhưng mà mình nghĩ thà rằng không biết gì cả còn hơn là biết mùi xong rồi bị triệt đường, nghe còn tội hơn í. Bạn cân nhắc kỹ nhé.

Kang

tất nhiên là mình phải làm thế rồi.làm kiểu truyền thống thì chắc chết quá. Tks bạn đã có lời khuyên ^^:x

Kemly

mến chào các bạn cho mình tham gia nhóm cocker spainel hà nội với. mình cũng mới nuôi 1 em cocker spainel mần đen tuyền. em nhà mình rất ngoan nói cái nghe ngay nhưng mỗi cái tai em hôi quá mình phải tắm và lau tai cho em suốt . Em nhà mình mới 3 tháng tuổi thôi, nhiều khi nó như 1 đứa con nít vậy. nhưng mà dễ thương lắm hôm nào mình sẽ up pic em nhà mình chia sẻ với các bạn ạh
Cún nhà em là cocker Mỹ, 3 tháng tuổi mà có 2,5 kg thì có bé ko chị ?

superpet

mình đang muốn nuôi 1 em cocker....ko biết trong hội ai có cún con muốn bán ko ạ??vì mình ko muốn mua ở ngoài cửa hàng..ko yên tâm về nguồn gốc và bệnh tật...rất sợ mua phải cún bệnh về thì tội lắm....

yeninin9

em cũng ng yêu thíc cocker, em đang định nuôi 1 bé nhưng tìm mãi chẳng thấy ai bán cocker cả. Anh chị có thể chỉ giúp em đc k ạ. em thíc cocker tâm ~2thang thôi ạ. em cảm ơn !!

heo1986

em cũng ng yêu thíc cocker, em đang định nuôi 1 bé nhưng tìm mãi chẳng thấy ai bán cocker cả. Anh chị có thể chỉ giúp em đc k ạ. em thíc cocker tâm ~2thang thôi ạ. em cảm ơn !!

Bạn gọi đến số này hỏi xem,hồi trc mình mua 1 bé Cocker rất xinh ở chỗ này,đc cái cún thuần chủng,mạnh khỏe,có điều con nào cũng nghịch như giặc.À mà địa chỉ ở Thụy Khuê Hà Nội nhé: 0989545630 gặp Thủy

yeninin9

Bạn gọi đến số này hỏi xem,hồi trc mình mua 1 bé Cocker rất xinh ở chỗ này,đc cái cún thuần chủng,mạnh khỏe,có điều con nào cũng nghịch như giặc.À mà địa chỉ ở Thụy Khuê Hà Nội nhé: 0989545630 gặp Thủy
bạn cho mình số điện thoại đc k ?? mình muốn hỏi 1 chút về chỗ cô thủy bạn gthieu :p

heo1986

Có gì bạn cứ call nhé,nếu tư vấn đc gì m sẽ cố hết sức : 0977802886,.m là Nam,^^