• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

I cha,mình lập topic này để các bạn yêu và nuôi cocker ở Hà Nội và quanh quanh... giao lưu nhé. Mình thấy có vẻ ít người nuôi cocker (chê hôi, lắm lônh, lắm mồm, khó bảo...) nhưng vẫn rất nhìêu bạn yêu cocker mà muốn mua cocker khó quá, toàn phải ra hàng mua (mà cún ở hàng hay bị bệnh dễ die lắm) nên mộct mục đích nữa là để cho ra lò cocker ở hànội cho các bạn nhất là chị em dễ tìm cho mình một cocker yêu.
Rất mong các bạn ủng hộ, giao lưu. thanks
TB: mình cũng ko rõ đã có ai lập topic cocker chưa, có gì các bạn góp y nha:)

hangzin

Dịch giả Vietpet
Nếu mình không nhầm thì đây là Jolie mà, đúng không ạ?
Em thấy Cocker bản chất là rất thân thiện đáng yêu. Tất nhiên sẽ có những cá thể tính cách rất khó chịu, hay sủa, hay cắn vặt. Con cún nào mà như thế này thì ai cũng không ưa rồi. Cho nên khi lựa chọn phải kỹ càng. Người còn có người xấu người tốt nữa là cún. Còn hôi thì chó nào ở Việt Nam cũng hôi thôi. Khí hậu nóng ẩm thế này cơ mà!
À, nếu không nuôi Cocker có được tham gia hội này không ạ? Em rất mến con Jolie đấy ;)

OK ZIN ah, mà hum trước anh thấy hình như e có ôm một bé cocker mà. Anh đang liên lạc với mọi người nuôi cocker ở hà nội mà chưa có ai pm lại.
A cung chả có nhiều kiến thức và kinh nghiệm (mới tập nuôi mà) nên muốn giao lưu với tất cả mọi người... Nhưng có chê thì chê từ từ thôi ko tự ái đấy:D
Jolie nhà anh thi nghịch như quỷ sứ rồi, lúc nào nó lắm mồm quá anh cho Ronni ra xử lý cắn đứt... nó liền ah:))

hangzin

Dịch giả Vietpet
Bé cocker đấy là em mượn chơi thôi :p Nhà em ở tập thể nên chỉ nuôi được mèo (vì mèo sạch hơn chó mà), sau này độc lập với mẫu hậu phụ hoàng và có thực lực về tài chính (em không thích xin tiền bố mẹ để chi cho những sở thích cá nhân) thì mới tính đến nuôi chó. Nhưng mà hiện giờ dù không nuôi chó, em vẫn mong được gia nhập các hội yêu cún nè. Chỉ sợ mọi người không cho ý chứ :p
Jolie hay sủa ý hả anh? Nhưng mà dù sao nó thân thiện dễ thương là thích rồi. Hôm trước anh cho nó đi off cún với cả off mèo ý, em gọi phát là nó chạy ra, quấn quấn chân rồi hít hít ngửi ngửi, quẫy cái đuôi cụt lủn...trông đến là yêu. Em hơi bị quý Jolie đấy! :D
Em thấy cũng khá nhiều người nuôi Cocker mà anh. Đi một số nhà kinh doanh chó mèo, em thấy họ luôn luôn có sẵn mấy con Cocker cơ. Chắc mấy hôm nay các thành viên đang bận nên chưa kịp đọc topic. Anh cứ chờ xem nhé!
Mà em có chê đâu :D, em nói thật mà. Người cũng có người xấu người tốt nữa là chó. Vì vậy chọn chó cũng như là "chọn bạn mà chơi" ý mà. Hi hi! Anh chọn Jolie là quá tốt rồi, nó rất dễ thương và ngoan ngoãn. Hơi nhí nhố nữa! Chắc chủ nó yêu nó lắm đây :)

Đây là Kelly nhà mình... nó chỉ sủa khi có người lạ vào nhà... cắn khi có người lạ sờ vào... còn nếu chỉ có một mình với chủ thì rất ngoan và quấn chủ... đi đâu nó cũng đi theo...

Đây là Kelly nhà mình... nó chỉ sủa khi có người lạ vào nhà... cắn khi có người lạ sờ vào... còn nếu chỉ có một mình với chủ thì rất ngoan và quấn chủ... đi đâu nó cũng đi theo...
Hi, conf jolie nhà e thì nó chưa biết gì mấy. Lâu ko chơi với nó là nó kêu ầm lên hi hi hoặc cho nó đi chơi cùng mà có việc gì ko ở canh nó là nó lại kêu
Khổ qua:(( cả con rot cũng vậy cứ quấn lấy mình
Hi vọng tầm 7-8 tháng nó biết biết sẽ nhàn hơnDog Eye

bama_boy

Member
:D !!! Cocker nhìn dễ thương quá , nếu lông mà dài hơn thì đẹp lắm đấy !!!

hahaha Kelly cũng là girl :)) mình cũng đang đi tìm bạn trai cho bé đấy... nhà ai có cocker đực thì giới thiệu nào :)) Lông của Jolie dài bằng Kelly chưa?

hahaha Kelly cũng là girl :)) mình cũng đang đi tìm bạn trai cho bé đấy... nhà ai có cocker đực thì giới thiệu nào :)) Lông của Jolie dài bằng Kelly chưa?
Úi chà, sao lắm girl thế ko biết. Quả này chàng nào mà ở hà nội đắt sô đây, thế giới đảo lụn mất rùi:))

Jokie lông ngắn lắm chỉ được cái ăn khoẻ thôi, đang có kế hoạch tiêu mỡ cho nó ko sau này ế thì chết:-@

Dễ thương hông bà con

Ơ Jolie mầu vàng lửa cơ mà sao lại thành trắng- vàng kem thế nằy?... mới nhuộm lông à? :))

Ơ Jolie mầu vàng lửa cơ mà sao lại thành trắng- vàng kem thế nằy?... mới nhuộm lông à? :))
Hì, em này là ở bên UK cơ, mình thấy đẹp và lạ quá. các hàng ở hànội chỉ có màu vàng thui, hum nọ cửa hàng ở phố Hồng mai nhà mình có 1 em màu đen nhưng ko đẹp mà đàn đó nhìn tên nào cũng lừ đừ (sợ toàn bị ốm, bắt về chắc die mất)

Có lẽ Jolie và Kelly nếu lấy chồng mầu đen thì babies sẽ mầu đen và vàng lửa như rottweiler :D
Không biết có ai có cocker đực mầu đen không nhỉ?

Có lẽ Jolie và Kelly nếu lấy chồng mầu đen thì babies sẽ mầu đen và vàng lửa như rottweiler :D
Không biết có ai có cocker đực mầu đen không nhỉ?

Hình như ở Bảo Sinh đang có ai gửi 1 cocker màu đen cũng lớn rồi, để rảnh xuống xem nó còn đó và boy hay girl nhé:love struck:

duythai

Member
Bim nhà mình là đàn ông chính hiệu này >>nhưng còn bé quá mới gần 4 tháng tuổi thôi
Hic mình ko biết gì nhiều cứ thắc mắc sao chó cảnh mà nghịch quá vậy >>>mà cứ ôm ấp là gặm tay gặm chân đau lắm í :((
Nhưng yêu lắm ý vì cứ tròn ủng ủng vì ăn tham :)
Mình cũng muốn tham khảo làm thế nào để em ý bớt hôi>>> Mình rất hay phải tắm nhưng cứ tắm xong lại nghịch như quỷ là bẩn ngay >>>đã thế còn ko biết nghe lời nữa chứ :((
Nhưng dù thế nào thì mình vẫn yêu Bim lắm >>>đi làm về muộn là nhớ ko chịu được >>>chỉ thương em ý ở nhà buồn thôi
Được cái em Bim của mình thì ai cũng mừng quẫy tít cái đuôi cụt nhìn chít cười ý >>>>em ý ko chung thuỷ =))
Mong em Bim nhanh lớn còn đi hỏi vợ nữa chứ >>>mình cũng thích lấy vợ cho em Bim để nuôi con của Bim nữa :D:D:D:D>>.mình sẽ nuôi cả mấy thế hệ lun
AI muốn làm thông gia thì ới mình nhá :love struck::love struck::love struck:

Bim cứ lớn nhanh lên mà còn kén vợ :)) có lẽ phải nửa năm nữa... đành đợi vậy :D
Kinh chưa, mới tý tuổi đầu đã đc mẹ chọn cọc để buộc rồi đấy, he he, Jolie nhà mình cũng ko vừa đâu nhé cũng đặt gạch luôn.

Mà lông BIM hôi là chuyện thường nhất là tuổi này đang hiếu động hay nghịch mà. Bản thân ko hôi nhưng do nghịch bẩn nhất là nước thì mới hôi. Khoảng 1năm trở đi nó biết biết rồi thì ko lo khoan hôi nữa đâu.
Jolie nhà mình cũng tắm suốt, 2 ngày một lần, ra bãi cỏ thì bò lăn lê còn trời mưa này cũng chả ngán; đang vật nhau với ronni (rot) dưới sân dưới trời mưa kìa. mà chả ốm đâu, phải cho nó dãi dầu một tý mới khoẻ chứ giữ gìn quá là nó hay ốm vặt lắm. bản thân nó là giống chó săn nên hiếu động và khoẻ mạnh nên cần để nó rèn luyện cho quen chứ ko đến mùa đông của mình là dễ bị cảm lắm
Chúc BIM và KELLY luôn khoẻ:-bd

Mà các bạn cho cocker ăn gì đấy, nhà mình thì nó ăn theo rot nên toàn ăn cổ gà (nên mới bị chê là quá béo và sập chân), mình đang phải hạn chế nó ăn; nhìn tội nghiệp lắm: lúc cho ăn, nó ăn xong phần nó rồi cứ nhìn phần ăn của Ronni mà thương quá nhưng đành vậy không sau lại bị chê xấu thì tụi nghiệp