• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker HÀ THÀNH

miumiu4891

:X cocker iu lắm lắm mồm hay gặm but mà khôn ,
mỗi tội e cọcker lai nhà t ng lạ vào nhà cũng vẫy đuôi mừng , chạy lại vẫy đuôi mới chết =)), khổ quá , mua trên hoàng hoa thám , trộm vía đến h e nó vẫn khỏe mạnh ăn uống tốt

Hic hic. Tony nhà mình thì sủa ầm ĩ suốt ngày. Cứ nhìn thấy ai lạ là cũng sủa rồi nhảy chồm chồm lên định vồ lấy người ta. Mặc dù mình cũng không biết là nó sủa vì canh giữ nhà hay nó sủa vì nó thích quá nữa. haha. Mấy tuần trước vừa chụp ảnh nhưng hôm nay mới up lên cho mọi người xem được. Hihi

Bạn miu miu mua ở Hoàng Hoa Thám àh? Mình mua ở trên Hồng Mai đấy. Trộm vía lúc đầu về hơi ốm chút. Nhưng h khỏe re rồi. Hihi. Chúc mừng bạn nha!

Hi!

Chào các bạn,mình chưa bao giờ nuôi chó cocker nhưng từ lâu cũng có ý định nuôi 1 con mà ko biết ở đâu mà mua.Mua ở ngoài cửa hàng thì sợ ko được bao nhiêu ngày thì... tội nghiệp lắm.Kiếm trên diễn đàn thì ít người bán quá.Thêm 1 điều nữa là ko biết giá cả bao nhiêu? :D .Các bạn giúp mình được ko?Mình muốn mua 1 em màu vàng + giá cả.Tiếc 1 cái là mình ở Sài Gòn chứ ko o Hà Nội :(( ...

aries2005

hix e cũng là 1 người mới tập nuôi thú , e có 1 chú cocker vàng nhưng bắt ở ngoài hàng về giờ đang viêm phổi và đi ngoài , e cho nó đi tiêm mấy hôm nay rồi mà chưa thấy chuyển biến j cả , hic thương nó quá cơ .. ảnh e nó đây này >:<

Em này trông giống e Gigi nhà mình ghê, be bé, còi còi, Mình mới tha về đc mấy ngày, trộm vía ko sao. Tối rất ngoan, ko sủa bậy nhưng cứ lúc nào có ng đi qua là kêu ầm ĩ đòi chơi. Cũng thêm cái tội ị đái lung tung nữa, hik hik. Mình đang tính mua đệm cho e ngủ riêng rồi dậy e toalet vào khay nhưng hình như có vẻ khó nhỉ? hik, ko lẽ cứ cho e trong chuồng suốt, tội nghiệp ghê.

Mọi người có thả ko hay là cũng phải xích và nuôi trong chuồng?

@ Manchester : bạn ơi, triệu chứng viêm phổi là gì vậy? trông em nó khỏe mạnh đấy chứ, hik, mình chưa có kinh nghiệm, bạn chia sẻ nha. Tks

duysunguyen

Member
mình ở tận sông nước miền tây ! hihihi !! mình cũng xin show vài tấm về bé của mình nó tên BOLT giống MALE. gần 9thang rồi.

hi. cám ơn bạn. mình cũng có photobucket rồi nhưng mà ngại dùng quá. Hì. Bolt nhà bạn nhiều lông ghê nhỉ? Được mấy tuổi rồi bạn? Nhìn cái bờm như của ngao tây tạng ấy :p

aries2005

bạn nhà mình là Gigi, tên đầy đủ là Princess Gigi, nghịch thôi rồi, mới về với mình đc 2 tuần. Yêu lắm mỗi tội tè và ị bậy, chưa kể thích nằm ngủ trên bát ăn cơm :( nên bẩn hết cả người.

Mình muốn hỏi các bạn chia sẻ kinh nghiệm về chăm sóc dinh dưỡng cho bạn này. Dnay chán ăn hạt rồi, mua hộp về thì cũng chỉ ăn hết nửa bát trộn cơm, thấy bạn ko hăng say ăn như hồi đầu nên mình hơi lo lo. Và cả phương thức chống chỉ định tè ị bậy nữa, hik hik.

Tks các bạn

Bình thuong thì nghịch thôi rồi,như thế này :

Đến lúc bế "bà" í lên thì mặt bà í nghệt ra thế này, rất lừa đảo luôn

Phan Bich Hanh

Hi hi. Jim nhà mình cũng rất to mồm. Cơ mà có cái tài tình là nó sủa người lạ và người nhà với 2 giọng khác nhau =)) Nếu có người lạ thì nó sẽ sủa tiếng rất đanh và rõ ràng. Còn nếu nó muốn gọi người nhà thì nó sẽ sủa vs cái giọng ư ử rất chi là đáng thương :)) Nhiều khi mình đang ở trên tầng chỉ cần nghe tiếng nó sủa là biết ai đến :D

Phan Bich Hanh

Lâu rồi mới vào, thấy hội cocker HN cũng xôm ra phết :X :D Ah tiện thể, có lịch off rồi đó, mọi người vào đăng kí cho vui nhé :D

Available

Mình mới nuôi 1 E cocker khoảng 2 tháng tuổi,mấy hôm nay E ý hok hiểu sao người cứ run run như kiểu bị lạnh ,mình hok biết E ý bị làm sao bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết với nhé mình rất mong tin từ các bạn.:praying:

Mình mới nuôi 1 E cocker khoảng 2 tháng tuổi,mấy hôm nay E ý hok hiểu sao người cứ run run như kiểu bị lạnh ,mình hok biết E ý bị làm sao bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết với nhé mình rất mong tin từ các bạn.:praying:
Bạn có để em í nằm ngoài đất hay nền nhà không? Có thể là do em í bị lạnh bụng đó bạn. Chó nhỏ thì nên để em í nằm ở chỗ có lót vải hoặc bìa. Không cho bụng tiếp xúc với đất nhiều bạn nhé!

Available

Bạn có để em í nằm ngoài đất hay nền nhà không? Có thể là do em í bị lạnh bụng đó bạn. Chó nhỏ thì nên để em í nằm ở chỗ có lót vải hoặc bìa. Không cho bụng tiếp xúc với đất nhiều bạn nhé!
Cám ơn bạn đã trả lời,mình cho E ý nằm ở ổ nhưng E ý hok chịu mà cứ ra đất nằm mình chẳng biết làm sao nữa.

trang_tuti

Hi, cho em nhập hội với các bác nào :D
Nhà em có 1 cũng nuôi 1 chú cocker, hồi mới mua về em ý cứ dặt dà dặt dẹo, ho, 2 mắt đỏ hoe, em cho em ý đi khám thì phát hiện em ý bị care phải ở bệnh viện 1 tháng liền, nhìn thương ơi là thương :)
Bây giờ em ý 2tuổi rưỡi rồi, khỏe như voi, nghịch như giặc ý, có cái gì hay hay là em ý lôi ra cắn hết, mua áo với đồ chơi cho em ý chưa đầy mấy tiếng mà đã rách tươm :))

Đây là hồi e ý 3 tháng tuổi :x

Bây giờ em ý thế này này :p

Bạn may mắn thật đấy. Bệnh đó nghe nói nếu mắc phải thì khó lòng mà chữa được. Chúc mừng bạn nha! Hihi.
To Avaiable: Vậy nếu có lồng thì tốt bạn ạ. Tại bây giờ cũng đang mùa hè nên nó mới ra ngoài nằm đất. Nhà mình may có cái chuồng của con phốc nên lúc mới về mình nhốt luôn vào. Bạn cố gắng tìm cách nhé. Không là nó dễ bị cảm lạnh lắm đó.

calypso9095

Cho mình tham gia với :D Mình cũng vừa nuôi 1 em cocker.
Mình vừa nuôi em ý được vài ngày :D ( từ hôm t5 tuần này ) nên mình thực sự cảm thấy hơi áp lực vì em bon ( tên bé là bon :X ) cứ đi bậy ra nhà, làm bố mẹ mình rất bực và cứ quát em :(. Mình đang cố gắng huấn luyện em nhưng cảm thấy khó quá :((
Theo cảm nhận của mình thì cocker là 1 loài chó thân thiện và không thuộc giống chó dữ ( mình thấy người lạ người quen ai nó cũng sà vào :( không biết như thế thì tốt không nữa ) . Mình nghe bạn mình bảo giống Tây Ban Nha khá đỏng đảnh và khó nuôi, không biết có thật không :-?
Bạn nào có kinh nghiệm nuôi cocker thì tư vấn cho mình với nhé

rhinky

Member
Cho mình tham gia với :D Mình cũng vừa nuôi 1 em cocker.
Mình vừa nuôi em ý được vài ngày :D ( từ hôm t5 tuần này ) nên mình thực sự cảm thấy hơi áp lực vì em bon ( tên bé là bon :X ) cứ đi bậy ra nhà, làm bố mẹ mình rất bực và cứ quát em :(. Mình đang cố gắng huấn luyện em nhưng cảm thấy khó quá :((
Theo cảm nhận của mình thì cocker là 1 loài chó thân thiện và không thuộc giống chó dữ ( mình thấy người lạ người quen ai nó cũng sà vào :( không biết như thế thì tốt không nữa ) . Mình nghe bạn mình bảo giống Tây Ban Nha khá đỏng đảnh và khó nuôi, không biết có thật không :-?
Bạn nào có kinh nghiệm nuôi cocker thì tư vấn cho mình với nhé
tùy con nha bạn,có những con cocker cũng dữ lắm đó,như con Na nhà mình chẳng hạn,dự chằn ăn trăng quấn luôn,người lạ đừng hòng đụng dc vào người nó.ko có sủa nhao nhao như những cocker khác,cứ nằm im đó,động tĩnh gì mới sủa,vào nhà là cắn.
đa phần thì mình thấy cocker đen nó trầm tính và dữ hơn cocker vàng.