• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker 2 tháng tuổi

Mình vừa bắt em nó về nhà xong, bi h thì em nó ngủ mất rồi...
Tranh thủ up ảnh
Cháu mình vừa đặt tên nó là Bi, giới tính đực, mua của 1 thành viên clb spaniel này, nick bạn í là linhct91

Updateeeee

Update ảnh em Bi
Nhà có em Mic fox cái sống rất nhường nhịn em Bi

Đến h thì mối quan hệ càng tốt đẹp >:D<>:D<

linhct91

Member
Bé này ăn khỏe, nghịch khỏe nhất đàn đấy :D Bạn bắt em ý về xong, mấy em kia hôm sau cũng về hết nhà mới, nhà mình buồn hẳn. Bi h nhớ các em ý quá, đợi đến ngày tiêm nhắc lại mũi vaccine, qua chơi với bé cưng vậy :)

ella_forever

Em bé này iu quá đi, nhìn cái mặt ghét thế :x Lớn lên chắc nó nghịch phải biết:) Mua em mới về mà sống hòa thuận được vs e ở nhà là mừng rùi :)

Bé này ăn khỏe, nghịch khỏe nhất đàn đấy :D Bạn bắt em ý về xong, mấy em kia hôm sau cũng về hết nhà mới, nhà mình buồn hẳn. Bi h nhớ các em ý quá, đợi đến ngày tiêm nhắc lại mũi vaccine, qua chơi với bé cưng vậy :)
Uh, công nhận nó ăn khỏe thật, toàn phải kìm :)) nghịch cũng khỏe
Lúc em fox Mic ăn là phải cho ra góc khác k toàn ăn tranh em Mic lại nhường :)
28 bạn qua hả? :D

Em bé này iu quá đi, nhìn cái mặt ghét thế :x Lớn lên chắc nó nghịch phải biết:) Mua em mới về mà sống hòa thuận được vs e ở nhà là mừng rùi :)
H nó cũng nghịch lắm rồi :))
Đang tập đi wc trong nhà wc như e fox Mic mà chưa đc :(

linhct91

Member
Hôm qua đến chơi với bé, thấy lớn nhanh và yêu quá :) Bé này được ở nhà bạn này là sướng nhất rồi :)

mình cũng mới bắt 1 pé đen ở bên nhà linhct91 :). Pé ăn cũng khỏe nghịch ngợm lắm, chỉ có điều là pé hãy dỗi hờn kinh khủng ý :). Pé cái mà nên là có tính đó cũng đúng thui

linhct91

Member
mình cũng mới bắt 1 pé đen ở bên nhà linhct91 :). Pé ăn cũng khỏe nghịch ngợm lắm, chỉ có điều là pé hãy dỗi hờn kinh khủng ý :). Pé cái mà nên là có tính đó cũng đúng thui
Up ảnh đi bạn ơi, thỉnh thoảng bạn vào up ảnh cho mình theo dõi xem bé thế nào nhé :)

Đấy mình ra Đê La Thành đấy. Hum đấy ngay sau hôm bạn tới nhà mình, 1 lô áo len luôn :D mà hướng dẫn mình vệ sinh tai vs, nó tắm xong k chịu sấy, lau mãi cũng ẩm ẩm đc thôi, hum nào nắng thì tắm...nhưng tắm xong tai rõ luôn như kiểu vảy gầu í, hôi toàn từ tai mà ra thôi. Vệ sinh hằng ngày mà k sao hết đc cái vảy gầu đấy.

linhct91

Member
Đấy mình ra Đê La Thành đấy. Hum đấy ngay sau hôm bạn tới nhà mình, 1 lô áo len luôn :D mà hướng dẫn mình vệ sinh tai vs, nó tắm xong k chịu sấy, lau mãi cũng ẩm ẩm đc thôi, hum nào nắng thì tắm...nhưng tắm xong tai rõ luôn như kiểu vảy gầu í, hôi toàn từ tai mà ra thôi. Vệ sinh hằng ngày mà k sao hết đc cái vảy gầu đấy.
Bạn dùng sữa tắm gì tắm cho nó vậy? Bạn ra hiệu thuốc mua gói NIZORAL ý, tắm 1 - 2 lần là hết gàu ngay. Còn vệ sinh tai thì bạn cứ lấy bông ngoáy tai ý, cứ ngoáy như bình thường, lúc đầu nó dẫy dụa nó ko cho đâu ngoáy đâu, nhưng bạn cứ giữ chặt nó vào , ngoáy 1 - 2 lần cho nó quen, ko nó càng lớn càng khó vệ sinh tai đấy bạn à. Còn sấy thì bạn cứ giữ chặt nó vào, có thể nó sợ nghe tiếng máy sấy nên nó sợ đấy, bạn cứ mạnh tay giữ chặt nó vào để mình làm, sau 1 - 2 lần nó quen thì sẽ dễ dàng thôi bạn à.

Bạn dùng sữa tắm gì tắm cho nó vậy? Bạn ra hiệu thuốc mua gói NIZORAL ý, tắm 1 - 2 lần là hết gàu ngay. Còn vệ sinh tai thì bạn cứ lấy bông ngoáy tai ý, cứ ngoáy như bình thường, lúc đầu nó dẫy dụa nó ko cho đâu ngoáy đâu, nhưng bạn cứ giữ chặt nó vào , ngoáy 1 - 2 lần cho nó quen, ko nó càng lớn càng khó vệ sinh tai đấy bạn à. Còn sấy thì bạn cứ giữ chặt nó vào, có thể nó sợ nghe tiếng máy sấy nên nó sợ đấy, bạn cứ mạnh tay giữ chặt nó vào để mình làm, sau 1 - 2 lần nó quen thì sẽ dễ dàng thôi bạn à.
b ơi tình hình là mình có bắt 1 pé màu đen ( cái ) chỗ b ý, nhưng htai thì pé đang cứ ị đái tùm lum ra :(( đã đc 1 tuần về nhà mình rồi mà dạy mãi k đc b giúp m với đc k :-ss:-ss:-ss