• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Clip vui về chó

lovebibo

Member
haha.mắc cười quá. em nào là lem.em nào lá luôc vậy bạn. Nhìn mặt đứa xin ăn mắc cười quá.

SHINBE

Member
Cũng vui nhỉ ,đám chó nhà mình không có tên nào nhiều lời như Luốc nhà bạn ,mon men lại gần con khác gầm gừ là quay đi luôn không thèm :D .Nhắc vụ xin ăn chỉ nhớ hôm mình cầm cái kẹo lạc, thằng to con nhất trong đám chạy ra nhìn mình bằng cặp mắt rất biểu cảm với khuôn mặt không thể dễ thương hơn ,nhắc lại bây giờ vẫn thấy buồn cười ,nó làm thằng "đầu đàn" là mình phải bẻ cho 3 con mỗi con một mẩu. Cuối cùng là cái kẹo lạc 4 đứa ăn chung :D .

yeucho89

Member
Đau cả bụng.Con Luốc Không cho ăn sủa như kiểu trình bày với giải thích,tội nghiệp gần chết.Sao bạn không phát cho 2 đứa mỗi đứa một cục xương.Mình cũng có 2 nhóc nhưng lúc nào cũng công bằng hết.

ohcuey

Member
Đau cả bụng.Con Luốc Không cho ăn sủa như kiểu trình bày với giải thích,tội nghiệp gần chết.Sao bạn không phát cho 2 đứa mỗi đứa một cục xương.Mình cũng có 2 nhóc nhưng lúc nào cũng công bằng hết.
Trước đó lúc mình ăn cơm tụi nó ngồi chực ăn, mình đã phát cho mỗi con 1 cục rồi đó chứ. 2 đứa gặm đã rồi đến khi thấy mình bưng thau thức ăn lên (mình thường cho nó ăn ở 1 chỗ cố định khác) thì 2 đứa chạy theo. Con Luốc chạy đi không thèm tha cục xương theo. Con Lem ngậm cục xương của nó chạy, chạy ngang chỗ cục xương con Luốc bỏ lại thấy cục đó bự hơn, thế là nhả cục nhỏ của nó ra, lấy cục to của người ta tha đi. Sau khi ăn cơm xong nó mới đem ra gặm tiếp. Con kia lúc đó mới đến xin. =))

mewmeo

Member
2 cái đứa này yêu không chịu được, y hệt bọn ở nhà tớ, đau cả ruột quả thuyết minh :)):)):))

trinh

Member
tếu quá, thích nhất khúc "gặm đỡ giẻ lau" với khúc cuối^^

mà thấy hơi lạ là tại sao cô chủ đứng kế bên mà không lại xin nhỉ???:D

ohcuey

Member
tếu quá, thích nhất khúc "gặm đỡ giẻ lau" với khúc cuối^^

mà thấy hơi lạ là tại sao cô chủ đứng kế bên mà không lại xin nhỉ???:D
Vì mình đâu có cầm thức ăn gì ở đó :). Với lại những chuyện như thế mình thường không can thiệp, để tự nó giải quyết với nhau. Khi cho ăn thì cho công bằng, sau đó con nào không biết giữ thức ăn thì tự chịu thôi. Nếu cứ bênh 1 con thì con kia sẽ cảm thấy mình không công bằng. Trong đàn chó lúc nào cũng phải phân thứ bậc rõ ràng, nếu không sẽ cắn nhau suốt ngày. Mình cũng thuận theo tự nhiên như vậy.

Thường là con vện bị ăn hiếp, vì con Phú Quốc đực dữ hơn, và cũng vì con Vện khảnh ăn, có đồ ăn mà chê tới chê lui không chịu ăn, đến khi bị người ta cướp rồi mới ngồi "khóc lóc", "chửi". Nhưng để con vện không bị đói thì mình dùng cách "ngăn chặn từ xa", cột con Phú Quốc lại trước khi ăn và để tô con vện xa ra, hoặc nhốt riêng 2 con trước khi cho ăn.

Mặc dù còn vện lớn hơn 2 tháng rưỡi, nhưng nó vẫn thua con kia, vì thứ nhất nó là chó cái, thứ 2 chân nó bị tật, lại suy dinh dưỡng nhỏ con từ nhỏ nên đánh không lại (thông qua những trò vật lộn bọn nó tự nhận ra chứ không phải căn nhau thật), thứ 3 nữa vì con Phú Quốc đực kia thuộc loại "2 râu" dữ như cọp. Từ lúc mới đem về nhà, mới 1 tháng rưỡi, đứng chưa tới bụng con kia mà nó đã giành ăn rồi, chẳng sợ gì cả. Bây giờ thì to xác hơn cả con vện rồi.

trinh

Member
Vì mình đâu có cầm thức ăn gì ở đó :). Với lại những chuyện như thế mình thường không can thiệp, để tự nó giải quyết với nhau. Khi cho ăn thì cho công bằng, sau đó con nào không biết giữ thức ăn thì tự chịu thôi. Nếu cứ bênh 1 con thì con kia sẽ cảm thấy mình không công bằng. Trong đàn chó lúc nào cũng phải phân thứ bậc rõ ràng, nếu không sẽ cắn nhau suốt ngày. Mình cũng thuận theo tự nhiên như vậy.

Thường là con vện bị ăn hiếp, vì con Phú Quốc đực dữ hơn, và cũng vì con Vện khảnh ăn, có đồ ăn mà chê tới chê lui không chịu ăn, đến khi bị người ta cướp rồi mới ngồi "khóc lóc", "chửi". Nhưng để con vện không bị đói thì mình dùng cách "ngăn chặn từ xa", cột con Phú Quốc lại trước khi ăn và để tô con vện xa ra, hoặc nhốt riêng 2 con trước khi cho ăn.

Mặc dù còn vện lớn hơn 2 tháng rưỡi, nhưng nó vẫn thua con kia, vì thứ nhất nó là chó cái, thứ 2 chân nó bị tật, lại suy dinh dưỡng nhỏ con từ nhỏ nên đánh không lại (thông qua những trò vật lộn bọn nó tự nhận ra chứ không phải căn nhau thật), thứ 3 nữa vì con Phú Quốc đực kia thuộc loại "2 râu" dữ như cọp. Từ lúc mới đem về nhà, mới 1 tháng rưỡi, đứng chưa tới bụng con kia mà nó đã giành ăn rồi, chẳng sợ gì cả. Bây giờ thì to xác hơn cả con vện rồi.
bạn nói cũng đúng, không biết giữ thì tự chịu^^
chân bé Luốc bị tật áh??? mình không thấy ta??? nhưng nó biết thân biết phận vì yếu kém hơn cũng tốt, hồi đó mình nuôi 2 anh em (đực hết), ngang tài ngang sức nên chẳng đứa nào nhường đứa nào nên phải cho đi 1 thằng áh:(, buồn mấy ngày:worried:

nhìn chó của bạn nhớ tụi nó quá, thằng mình nuôi còn lại đi gần 10 năm rồi :)