• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB Cocker Tàn Rồi Sao???

lethanhno1

Em ở TP HCM vừa có được 1 bé cocker. Nhưng vào forum nhìn thấy ngày tháng post bài thật là nản quá. toàn cách nhau mấy tháng thế kia.Không lẻ CLB Cocker SG đã đi tong ???Mong CLB Cocker SG sẻ trở nên sôi nổi trong tương lai.

lethanhno1

:D
bạn up hình cho mọi người xem đi,cocker của bạn mấy tháng rồi?
Hi bạn. Topic về cún của mình đã post từ lâu rồi ^^. Thanks Bạn. mấy ngày mà chỉ có duy nhất 1 người quan tâm đến CLB Cocker SG này sao ?

tinydemon

CLB Cocker là thấy ít họat động nhất trong các hội .... chán nhỉ! biết khi nào mới tổ chức được buổi offline cho vui như bên các hội khác ? Buồn :(

lethanhno1

CLB Cocker là thấy ít họat động nhất trong các hội .... chán nhỉ! biết khi nào mới tổ chức được buổi offline cho vui như bên các hội khác ? Buồn :(
Buồn thiệt. Bây h đề nghị điểm danh thành viên CLB Cocker nào !!
Em tên Thành ở HCM Q10 Xin báo danh.

rhinky

Member
SaiGon cocker Club (SCC) ngày xưa đông vui nhộn nhịp lắm,không thua gì các club khác,nhưng vì nhiều lý do tế nhị ở DĐ mà rơi rụng từ từ.

lovebibo

Member
Mình cũng muốn góp phần xôm tụ lắm.nhưng mình ở xa quá.không làm gì được,chỉ biết up hình chia vui.
Các bạn trong CLB cocker ơi...góp phần xôm tụ đi.
Em cocker nhà mình tự nhiên mấy hôm nay không nhảy tưng tưng khi mẹ về,thường thì em hay ra ngoài trước nhà,nằm trên ghế ngắm đường xá,bây giờ thì không. Vẫn ăn,vẫn chơi đồ chơi nhưng không lí lắc như trước,không biết em có bị gì không. Nhiều buổi tối,em hay sủa vào bếp 1 mình,nhưng không có ai trong bếp. Em cocker nhà mình là con gái,đã phẩu thuật cắt bỏ tử cung rồi,vậy chắc không "có" hàng tháng như những em chó gái khác phải không các bạn. Các bạn cho mình xin ích ý kiến.

Cám ơn các bạn.

lethanhno1

Mình cũng muốn góp phần xôm tụ lắm.nhưng mình ở xa quá.không làm gì được,chỉ biết up hình chia vui.
Các bạn trong CLB cocker ơi...góp phần xôm tụ đi.
Em cocker nhà mình tự nhiên mấy hôm nay không nhảy tưng tưng khi mẹ về,thường thì em hay ra ngoài trước nhà,nằm trên ghế ngắm đường xá,bây giờ thì không. Vẫn ăn,vẫn chơi đồ chơi nhưng không lí lắc như trước,không biết em có bị gì không. Nhiều buổi tối,em hay sủa vào bếp 1 mình,nhưng không có ai trong bếp. Em cocker nhà mình là con gái,đã phẩu thuật cắt bỏ tử cung rồi,vậy chắc không "có" hàng tháng như những em chó gái khác phải không các bạn. Các bạn cho mình xin ích ý kiến.

Cám ơn các bạn.
Đúng rồi bạn. em chó Nhật nhà mình củng thế. lớn rồi thì ít quạy. hay vào bếp kím chuột. chắc em nhà bạn rình chuột đó mà.

lovebibo

Member
Đúng rồi bạn. em chó Nhật nhà mình củng thế. lớn rồi thì ít quạy. hay vào bếp kím chuột. chắc em nhà bạn rình chuột đó mà.
Bạn ơi,em nhà mình là cocker mới có 3 tuổi thôi.Còn em chó Nhật thì không có gì để nói.khỏe như 1 con voi, hehehe, mình nghĩ em cocker nhà mình do hơi bị mập, nên không nhảy lên ghế nổi.:worried:

shany_h

Member
Hix mình thấy ở HN người ta nuôi cocker nhiều lắm,em nào cũng xinh xắn dễ thương, ở HCM thì có vẻ ít hơn nên topic ít người ghé. Mình cũng mới nuôi 1 em cocker màu đen 2 tháng tuổi, bé ngủ suốt à, và có vẻ không năng động cho lắm. Hi vọng bé sẽ mau lớn để mình up hình lên làm quen với các bạn

shany_h

Member
Mình thấy ngoài HN người ta nuôi cocker nhiều lắm, còn ở HCM thì hình như ít người nuôi hơn, nên topic vắng hoe à. Mình cũng mới rước 1 em cocker đen 2 tháng tuổi về, nhưng bé ngủ suốt thôi, có vẻ ít năng động, đợi khi nào bé lớn mình sẽ up hình làm quen nha

rhinky

Member
lầm to đó bạn,trong SG nuôi cocker nhiều hơn và nhiều lắm...
tại vì ít ai tham gia và đăng bài nên mới thấy vậy.

kt1171

Mình cũng tính là cuối tháng 6 mua 1 bé về nuôi, tại tháng 6 mới về lại vn
Mấy bé của mọi nhìn iu quá....có thể nào cho mình biết 1 bé cocker cỡ 3 tháng thì bao lớn và nặng bao nhiu ko? tính mua đồ trước cho bé bên này mà ko biết fải mua size nào >.<

thanks mọi người : D

pinpin8x

minh ten Phuc o Q10 , minh cung co 1 em 4 thang tuoi ma ko biet cho nao giao luu , anh chi em co ai to chuc off t thi lien he cho minh : 0908029049 PHUC , nho bao truoc cho minh 1 ngay de ma tam rua cho em no dep Trai hihi:x

pinpin8x

hic sao ko ai dung ra to chuc 1 buoi giao luu tai HCM ve hoi cocker di , de anh chi em con gap mat thao luan va huong dan truyen dat tat ca moi thu ve cocker , mong sao co nguoi dung ra to chuc hang tuan gap go la vui

truongkeo

Member
ở HN mình cũng thấy ít ngưoi nuôi cocker lắm , không hiểu sao luôn :-?? mà cocker đâu có thua loài nào về độ cute lẫn thông minh nhỉ