• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Clb cho mình hỏi cách chăm sóc lông và vệ sinh tai Husky!

Hiện mình đang nuôi 1 em husky hơn 6 tháng tuổi,mà từ khi nó hơn 4 tháng là đã thấy lông nó rụng rồi,mình có mua lược về chải mà bây giờ lông vẫn rụng nhưng chỉ rụng khi mới tắm xong thôi,mới tắm xong lông nó rụng nhiều lắm...cho nên các men cho mình hỏi sao husky nhà mình thay lông lâu we'?cho mình hỏi cách chải lông chó husky cũng như cách chăm sóc lông cho nó luôn nha,tiện thể anh em nào có link thì cho mình xin để tham khảo.:D
thứ 2 nữa là vệ sinh tai,mỗi lần tắm xong mình lúc nào cũng soi tai cho nó,mà thấy bẩn quá à,nên cho mình hỏi tai husky mà vệ sinh tai nhiều có sao không,có cần phải lấy dụng cụ về sinh tai để lấy bẩn ra không hay chỉ lấy bông soi tai,mình sợ ảnh hưởng tới khả năng nghe của nó.
P/S::x:x

kid1989

Active Member
Lông thì đến 1 năm 2 lần thay có 1 lần thay kinh khủng nhất thì sẽ thay rất nhiều và lâu chắc tầm 2 tháng mới xog nên bác không lo. Chải lông thì bác mua cái lược gì ý mình quên tên 200k thì phải trải cho bớt lông chết đi. Muốn chăm sóc lông tốt thì đẩy mạnh chế độ dinh dưỡng. Bổ sung cho ăn các thức ăn chứa nhiều vitamin D và E lên cho ăn thêm lòng đỏ trứng gà, trứng vịt lộn nữa. Còn vệ sinh tai thì bác cứ dùng khăn xô ấm nhúng hơi ẩm 1 chút rồi vắt khô đi rồi quấn vào đầu ngón tay mà lau cho cún. Lưu ý vắt thật khô không để nước chảy vào tai cún nhớ.

Bimm bim

Member
Lông thì đến 1 năm 2 lần thay có 1 lần thay kinh khủng nhất thì sẽ thay rất nhiều và lâu chắc tầm 2 tháng mới xog nên bác không lo. Chải lông thì bác mua cái lược gì ý mình quên tên 200k thì phải trải cho bớt lông chết đi. Muốn chăm sóc lông tốt thì đẩy mạnh chế độ dinh dưỡng. Bổ sung cho ăn các thức ăn chứa nhiều vitamin D và E lên cho ăn thêm lòng đỏ trứng gà, trứng vịt lộn nữa. Còn vệ sinh tai thì bác cứ dùng khăn xô ấm nhúng hơi ẩm 1 chút rồi vắt khô đi rồi quấn vào đầu ngón tay mà lau cho cún. Lưu ý vắt thật khô không để nước chảy vào tai cún nhớ.
Cái lược ý là Furminator ạ... ngồi chải 1 lúc đủ nhồi ra cái gối nhỏ, còn chải nhiều lúc sẽ nhồi được gối to =))

hihi sory các bác,dạo này máy nhà mình phải mang đi sửa,giờ mới lên được, nên các bạn cho mình hỏi thêm mua cái lược ấy ở đâu, mình cũng mua lược nhưng lược ấy có mấy chục ý,mình xem trên vương quốc vật nuôi thấy không có.mà tìm hiểu thì thấy họ bảo cái lược ấy 450k mà có phải là 200k đâu.:D

hihi sory các bác,dạo này máy nhà mình phải mang đi sửa,giờ mới lên được, nên các bạn cho mình hỏi thêm mua cái lược ấy ở đâu, mình cũng mua lược nhưng lược ấy có mấy chục ý,mình xem trên vương quốc vật nuôi thấy không có.mà tìm hiểu thì thấy họ bảo cái lược ấy 450k mà có phải là 200k đâu.:D
Mua ở shop này nhé. Size L luôn. 400k loại đặc biệt
Kún Miu PetShop

400k à đắt we'.......hik dù sao cũng cảm ơn các bạn hey.
À,cho mình hỏi thêm nếu mua lược cho Husky thì nên mua size mấy và loại đặc biệt 400k ấy thì có khác gì loại thường?

HongMy

Member
vào danh sách thành viên lấy số Linh thú y , nó có bán đấy. Hình như giá là 250k gì gì đấy, mình ko nhớ lắm

CHo mình hỏi loại đặc biệt 400k có khác loại thường 200k không à, thêm nữa là mua cho husky thì dùng SIZE nào đây.......mình sợ mua cái 200k là hàng mau hư,phí quá...ai nói cho mình biết đc kô=((=((

kid1989

Active Member
mình đang dùng cái 250k đây này chả vấn đề gì. Cái 400k hơn 250k là vì có cái nút gỡ lông ở trên. Còn mua size thì nên mua cái size to ý không nên mua size nhỏ