• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB Công Việt, Trĩ, Gà Rừng

dungseven

Member
Đúng đó bạn à học phí nuôi công có khi còn cao hơn nuôi chó ý ( mình đã trả đủ cho cả 2 rồi mình biết mà).
bạn nói rất đúng,ai nuôi rồi mới biết,khổ hơn nuôi chó nhiều,khó hơn nuôi chó nhiều,mình tâm sự thật nói thật cho những anh em nào định nuôi công hic hic,đam mê không giới hạn mà,ko phải cứ nuôi công nuôi trĩ mới là người đam mê,ko có chiêm ngưỡng cũng là đam mê mà phải ko?

Loch2009

Member
MỜI ANH EM CHIÊM NGƯỠNG ĐÀN CÔNG NHÀ MÌNH:waiting:

CÔNG CHÚA 12 NĂM TUỔI:chicken::day dreaming::

công con:-bd:thingking::-bd

Toàn là động vật hoang dã, thậm chí có loại trong danh mục Nhóm động vật nguy cấp. Bác có giấy phép nuôi các em nó không?. không có là vi phạm pháp luật rồi!.

dungseven

Member
Toàn là động vật hoang dã, thậm chí có loại trong danh mục Nhóm động vật nguy cấp. Bác có giấy phép nuôi các em nó không?. không có là vi phạm pháp luật rồi!.
hic hic thanks bác?đã nhắc nhở em được ông chú thân làm giám đốc công viên thủ lệ cấp cho giấy phép hành nghề (trai nuôi dưỡng,bảo trì, bảo tu, duy trì, phát triển giống công thuần việt)nên tất cả cứ gọi là ok/=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)):-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Loch2009

Member
hic hic thanks bác?đã nhắc nhở em được ông chú thân làm giám đốc công viên thủ lệ cấp cho giấy phép hành nghề (trai nuôi dưỡng,bảo trì, bảo tu, duy trì, phát triển giống công thuần việt)nên tất cả cứ gọi là ok/=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)):-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
Giám đốc công viên Thủ Lệ, giám đốc vườn thú làm chi có quyền cấp giấy phép nuôi nhốt động vật hoang dã. Họ chạy đôn chạy đáo để xin giấy phép cho mấy con thú mua lậu ngoài thị trường kia kìa. Nếu thế thì bác mua phải giấy tờ giả rồi, khổ thân bác !!!^:)^:(:)(:)((

my_lucky

Active Member
why....????

Giám đốc công viên Thủ Lệ, giám đốc vườn thú làm chi có quyền cấp giấy phép nuôi nhốt động vật hoang dã. Họ chạy đôn chạy đáo để xin giấy phép cho mấy con thú mua lậu ngoài thị trường kia kìa. Nếu thế thì bác mua phải giấy tờ giả rồi, khổ thân bác !!!^:)^:(:)(:)((
Sao mình đọc mấy bài của bạn cũng đều thấy những lời lẽ có chủ ý chê bai như vậy nhỉ??? Xin hỏi bạn vào topic này để ngắm công,trĩ,gà rừng hay vào đây để dạo qua chê bai vài câu???
Nếu như nhà bạn Dũng mà vi phạm pháp luật thì tôi nghĩ chắc không tồn tại được khu trại chăn nuôi đó từ đời ông Nội bạn Dũng để đến giờ bạn Dũng được thừa hưởng đâu bạn à.
Quan trọng nhất hiện giờ là nhà bạn Dũng đang góp phần giúp cho những giống chim quý đó phát triển thêm chứ nhà bạn Dũng đâu có đi bắt trộm trong rừng rồi mang bán cho các nhà hàng làm thịt đâu mà bạn chê trách???
Thân???:-bd

hungho.l23456

Sao mình đọc mấy bài của bạn cũng đều thấy những lời lẽ có chủ ý chê bai như vậy nhỉ??? Xin hỏi bạn vào topic này để ngắm công,trĩ,gà rừng hay vào đây để dạo qua chê bai vài câu???
Nếu như nhà bạn Dũng mà vi phạm pháp luật thì tôi nghĩ chắc không tồn tại được khu trại chăn nuôi đó từ đời ông Nội bạn Dũng để đến giờ bạn Dũng được thừa hưởng đâu bạn à.
Quan trọng nhất hiện giờ là nhà bạn Dũng đang góp phần giúp cho những giống chim quý đó phát triển thêm chứ nhà bạn Dũng đâu có đi bắt trộm trong rừng rồi mang bán cho các nhà hàng làm thịt đâu mà bạn chê trách???
Thân???:-bd
cảm ơn bạn rất nhiều nói chuyện với những người hiểu biét ít thì nói vui cho có nói mà thôi bạn ạ:-bd:-bd,một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác

Nhat Huy

Đúng là anh dungseven có 1 đàn trĩ đẹp quá. nhưng anh dungseven ơi em thấy trong sách mô tả thì trĩ của anh họ bảo đó là Gà lôi anh xem lại có đúng vậy không hay là em hiểu sai vậy. anh có thể cho em địa chỉ để đến xem được không anh. cảm ơn anh

truonggianghtv6

Đúng là anh dungseven có 1 đàn trĩ đẹp quá. nhưng anh dungseven ơi em thấy trong sách mô tả thì trĩ của anh họ bảo đó là Gà lôi anh xem lại có đúng vậy không hay là em hiểu sai vậy. anh có thể cho em địa chỉ để đến xem được không anh. cảm ơn anh

Con chim trắng của bạn Dũng là con gà Lôi trắng, con xanh là gà Lôi lam đuôi trắng bạn à.

hungho.l23456

chào bạn,đây là đàn công..của ông nội để lại nên cũng không dành lắm chỉ biết ông chăm nó từ bé thôi bạn ạ

hungho.l23456

Con chim trắng của bạn Dũng là con gà Lôi trắng, con xanh là gà Lôi lam đuôi trắng bạn à.
do không có điều kiện nuôi và chăm sóc được,chủ nhật vừa rồi,dungseven đã chuyển tất cả chim công gà lôi...gà rừng về lạng sơn cho một người bạn cũ rất thân của ông nội nuôi rồi,vì sợ ko nuôi được,nhỡ bị làm sao ông ở nơi 9 sưối sẽ mắng sẽ trách,nên đành phải làm vậy,một vài hôm nữa dungseven lên lạng sơn sẽ cập nhật những hình anh mới nhật về nơi ở phong cảnh của lũ chim và môi trường mới của chúng cho các bạn xem,hiện giờ dungseven đang đi công tác.thanks các bạn

Nhat Huy

Cảm ơn anh. Đúng là cũng tiếc nhỉ. không biết lúc nào thì mới được xem, em cũng muốn có 01 đôi gà lôi, không biết anh dungseven có nhân giống được không nếu được thì nhớ nhượng lại cho em 01 đôi nhé. Cảm ơn anh

my_lucky

Active Member
Rất mong bạn Dũng và hungho.l23456 mang kiến thức về công, trĩ và gà lôi ra truyền đạt lại để những anh em quan tâm về các giống này thêm kiến thức để hiểu biết, thêm tý nào hay tý nấy các bác ạ.Thân!

pong_hp123

đàn công trĩ nhà anh Dũng đẹp quá,thật tuyệt vời.em rất thích nuôi nhưng không biết mua ở đâu,anh Dũng cho em hỏi tí được không ạ,giá 1đôi công nhỏ anh Dũng mua bao nhiêu tièn,đôi trĩ thì bao nhiêu ạ,em chỉ muốn hỏi anh Dũng để biết giá tiền thôi,anh Dũng đừng giấu nhé,cảm ơn anh Dũng...!

misha

Member
Bạn Dungseven này sướng thật, thử hỏi trên đời còn có ai được như bạn vậy nhỉ, cứ như là vua chúa ngày xưa ấy, nhà bạn có nhiều loại chim quý thật. Chắc là bạn ỡ Thái Nguyên, còn mình thì ở TP.HCM. mình thích chim trĩ lắm, nhưng điều kiện thí chưa có. nhìn mất tấm hình thì thiệt là đã con mắt. Chúc bạn nhiều sức khỏe để chăm lo cho các thú cưng của mình nhé

C_kul

Member
Trang trại của bạn đúng với niềm đam mê của tôi đấy, thật vui được biết bạn trên Vpet, khi nào rảnh xin được ghé thăm trang trại của bạn nhé..

dungseven

Member
hiiii chào tất cả các ba s,các bác không đọc ko đọc kỹ rồi,vì em đi làm suốt ngày,đi công tác triền miên nên ko co thời gian chăm được đành phải chuyển hết lên lạng sơn cho một người bạn chăm sóc,khi nào mình lên mình up ảnh mới cho các bạn nhe,hic hic kinh nghiệm có gì đâu,nếu mình giúp được mình xin giúp nhiệt tình cho tất cả anh em chơi chim,công việt.cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm/mọi ý kiến đong góp....?các bạn cứ nói nhé,chúng mình cùng chia sẻ kinh nghiệm mà

bolong

Anh ơi nhìn trang trại của anh mà mê qua,đủ các loại đẹp quá. Anh cho em hỏi nuôi Công với nuôi trĩ có khó ko anh? ko biết đến bao giò em sở hữu đươc cái trang trại như thế,đó chỉ là trong giớc mơ. Em chúc anh có những chú công non va trĩ non mạnh khoẻ và hay ăn tróng lớn nhé.

dungseven

Member
Anh ơi nhìn trang trại của anh mà mê qua,đủ các loại đẹp quá. Anh cho em hỏi nuôi Công với nuôi trĩ có khó ko anh? ko biết đến bao giò em sở hữu đươc cái trang trại như thế,đó chỉ là trong giớc mơ. Em chúc anh có những chú công non va trĩ non mạnh khoẻ và hay ăn tróng lớn nhé.
hic hic sở hữu một chú như vậy không khó lắm đâu quan trọng co thời gian chăm sóc không mà thôi?hic hic hic nuôi công rễ hơn nuôi yến mà hiii.thanks

my_lucky

Active Member
xin hỏi chút.............???

hic hic sở hữu một chú như vậy không khó lắm đâu quan trọng co thời gian chăm sóc không mà thôi?hic hic hic nuôi công rễ hơn nuôi yến mà hiii.thanks
xin hỏi Dũng chút, mình nhớ có bài viết của bạn bạn đã từng nói là nuôi công và trĩ khó lắm mà sao đến bài viết này bạn lại nói là nuôi công dễ hơn nuôi Yến :rolling eyes: ??? Mong bạn chỉ giáo và nhân tiện có thể viết một bài về cách chăm sóc cũng như cách chọn công và trĩ giống được không vậy??? Thân!