• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyện tấu hài của GSDdalatvietnam.com

Status
Không mở trả lời sau này.

hungdl

Chuyện có thật 100% !

Thưa các bạn trên diễn đàn

Lâu nay, mình sinh hoạt trên các diễn đàn của người yêu chó đã quen,các diễn đàn này rất hay và dân chủ, có khen, có chê đúng theo tiêu chí của một forum (nơi các thành viên gặp gỡ và trao đổi).
Mấy bữa này tình cờ phát hiện thêm trang GSDdalatvietnam.com chuyên về Becger mới vào coi. Khi vào trang web này đã bắt đầu thấy ngờ ngợ vì các bài viết toàn bộ theo cái kiểu bầy đàn, do 1 người dẫn dắt. tại đây mình để ý có 1 nick là LongDalat (Sau này mới biết là chủ trại chó) mở miệng ra là trên mây trên gió, toàn giọng dạy đời, không biết kiến thức trình độ tới đâu mà mở miệng ra là toàn đẳng cấp thế giới, đẳng cấp quốc tế. Gã Long này đưa ra giới thiệu mấy con chó thì số còn lại bu theo khen lấy khen để, tuyệt nhiên không ai dám chê (giống như truyện ngụ ngôn Hoàng đế cởi truồng) :)). Tới đây thì mình bắt đầu nghi ngờ rồi bèn góp ý 1 bài trên Forum về chuyện mẹ hát con khen hay, viết xong thấy bài ok thì tắt máy.
Đến tối mở máy ra, vô cùng ngạc nhiên vì bài đã bị xóa, nick đăng nhập báo không được đăng nhập :D, đúng là cách ứng xử của ... :D Pótay.com
Đến đây đã hiểu ra vấn đề của GSDdalatvietnam.com thực chất là trang web bán chó của Long Đà Lạt chứ không phải là Forum của các thành viên GSD Đà Lạt Việt nam. Cái đẳng cấp quốc tế lập tức thành "cuốc vườn" Cụ thể ai viết bài khen chó của Long Đà lạt thì bài còn không thì ... :D :D :D

Vài lời sự thật để anh chị em chia sẻ .​

vanglai213

Active Member
Bạn không thích diễn đàn đó thì out bạn à .Không nhất thiết phải viết bài nói xấu họ, điều này không hay và tránh tranh luận không cần thiết .Mình chỉ có đôi điều . Chúc vui vẻ

cái gì thì mọi người cũng lên nhìn từ 2 phía và nghe bằng 2 tai thì mới thấy hết được... Còn chuyện tấu hài của bạn mình không hiểu lam nhưng mà mình thấy anh Longdalat có nhưng chú GSd tuyệt vời trong mắt tôi... không chê điểm gì.

hungdl

cái gì thì mọi người cũng lên nhìn từ 2 phía và nghe bằng 2 tai thì mới thấy hết được... Còn chuyện tấu hài của bạn mình không hiểu lam nhưng mà mình thấy anh Longdalat có nhưng chú GSd tuyệt vời trong mắt tôi... không chê điểm gì.
:D :D :D :D :D :D
Hy vọng bạn hiểu những gì bạn đang nói. Bạn chắc chắn đã đọc những bài viết trên đó. Bạn thấy nó được nhìn từ mấy phía ? :D và bạn đang ở phía nào ? :D

QUOC-DN

Chuyện có thật 100% !

Thưa các bạn trên diễn đàn

Lâu nay, mình sinh hoạt trên các diễn đàn của người yêu chó đã quen,các diễn đàn này rất hay và dân chủ, có khen, có chê đúng theo tiêu chí của một forum (nơi các thành viên gặp gỡ và trao đổi).
Mấy bữa này tình cờ phát hiện thêm trang GSDdalatvietnam.com chuyên về Becger mới vào coi. Khi vào trang web này đã bắt đầu thấy ngờ ngợ vì các bài viết toàn bộ theo cái kiểu bầy đàn, do 1 người dẫn dắt. tại đây mình để ý có 1 nick là LongDalat (Sau này mới biết là chủ trại chó) mở miệng ra là trên mây trên gió, toàn giọng dạy đời, không biết kiến thức trình độ tới đâu mà mở miệng ra là toàn đẳng cấp thế giới, đẳng cấp quốc tế. Gã Long này đưa ra giới thiệu mấy con chó thì số còn lại bu theo khen lấy khen để, tuyệt nhiên không ai dám chê (giống như truyện ngụ ngôn Hoàng đế cởi truồng) :)). Tới đây thì mình bắt đầu nghi ngờ rồi bèn góp ý 1 bài trên Forum về chuyện mẹ hát con khen hay, viết xong thấy bài ok thì tắt máy.
Đến tối mở máy ra, vô cùng ngạc nhiên vì bài đã bị xóa, nick đăng nhập báo không được đăng nhập :D, đúng là cách ứng xử của ... :D Pótay.com
Đến đây đã hiểu ra vấn đề của GSDdalatvietnam.com thực chất là trang web bán chó của Long Đà Lạt chứ không phải là Forum của các thành viên GSD Đà Lạt Việt nam. Cái đẳng cấp quốc tế lập tức thành "cuốc vườn" Cụ thể ai viết bài khen chó của Long Đà lạt thì bài còn không thì ... :D :D :D

Vài lời sự thật để anh chị em chia sẻ .​
Đúng như bạn đã viết có lần tôi vào diễn đàn của trang Web GSDdalatvietnam.com xem tôi thấy trang web này toàn nói về chó của Longdalat không biết trại của ông LongDalat có bao nhiêu con chó được gọi là giống mà chó của ông Longdalat sanh ra toàn là đẳng cấp cả, và những thành viên của câu lạc bộ đó cũng hùa nhau nịnh hót hồng để được ân huệ của chủ trại bán cho giá rẽ không có một lời lẽ náo trung thực, thẳng thắn và đấy là đường Link một trong những bài trên diễn dàn GSDDALATVIETNAM xin các ACE cho ý kiến
http://www.gsddalatvietnam.com/forum/viewtopic.php?f=14&t=1526&start=20

duc_LD

Về phần con GSD của anh LongDL thì tôi ko cần phải nói vì trại của anh đã khẳng định được tên tuổi .Câu chuyện của bạn nếu là sự thực thì ban quản trị của diễn đàn gsddalatvietnam cũng cần công tâm hơn , diễn đàn là nơi để anh em tranh luận dẫu có sai thì nên chỉ bảo ,có xóa bài thì cũng nên có lý do .Bác chủ toppic có phản ánh cũng nên đúng người đúng việc .Tôi nghĩ chắc người như anh LongDL ko làm trò đó đâu .Bác nói trang GSDdalatvietnam là nơi bán chó của anh long theo tôi là ko có căn cứ .Trong trang web cũng rất nhiều bài hướng dẫn cách chăm sóc GSD rất bổ ích.

hungdl

Về phần con GSD của anh LongDL thì tôi ko cần phải nói vì trại của anh đã khẳng định được tên tuổi .Câu chuyện của bạn nếu là sự thực thì ban quản trị của diễn đàn gsddalatvietnam cũng cần công tâm hơn , diễn đàn là nơi để anh em tranh luận dẫu có sai thì nên chỉ bảo ,có xóa bài thì cũng nên có lý do .Bác chủ toppic có phản ánh cũng nên đúng người đúng việc .Tôi nghĩ chắc người như anh LongDL ko làm trò đó đâu .Bác nói trang GSDdalatvietnam là nơi bán chó của anh long theo tôi là ko có căn cứ .Trong trang web cũng rất nhiều bài hướng dẫn cách chăm sóc GSD rất bổ ích.
Thân gửi các bạn:
chuyện bán mua chó gì đó của Longdalat mình thực chẳng quan tâm. Vấn đề là cách ứng xử trên diễn đàn mới là quan trọng. Việc xóa 1 bài viết góp ý xây dựng diễn đàn thì mục đích của nó để làm gì ???.
Sau khi vụ việc của mình xảy ra, mình đã tìm hiểu và phát hiện không chỉ riêng mình, nhiều anh em khác khi tham gia gsddalatvietnam.com mà có ý kiến trái với Gã LongDalat thì bị quây hội đồng nên chẳng còn ai muốn có ý kiến nữa (Bạn có thể xem Link của bài viết trên để chứng thực) xin nói thêm là hầu như tất cả các bài viết trên GSDdalatvietnam.com đều có dạng như vậy.
Cuối cùng xin kết 1 câu : "Với cách hành xử như vậy thì trại chó này cũng mãi vẫn chỉ là Hoàng đế cởi truồng mà thôi"

duckhoi

Member
Thân gửi các bạn:
chuyện bán mua chó gì đó của Longdalat mình thực chẳng quan tâm. Vấn đề là cách ứng xử trên diễn đàn mới là quan trọng. Việc xóa 1 bài viết góp ý xây dựng diễn đàn thì mục đích của nó để làm gì ???.
Sau khi vụ việc của mình xảy ra, mình đã tìm hiểu và phát hiện không chỉ riêng mình, nhiều anh em khác khi tham gia gsddalatvietnam.com mà có ý kiến trái với Gã LongDalat thì bị quây hội đồng nên chẳng còn ai muốn có ý kiến nữa (Bạn có thể xem Link của bài viết trên để chứng thực) xin nói thêm là hầu như tất cả các bài viết trên GSDdalatvietnam.com đều có dạng như vậy.
Cuối cùng xin kết 1 câu : "Với cách hành xử như vậy thì trại chó này cũng mãi vẫn chỉ là Hoàng đế cởi truồng mà thôi"
chỉ là 1 thằng điên cắn sủa lung tung.............=))=))=))=))

hungdl

chỉ là 1 thằng điên cắn sủa lung tung.............=))=))=))=))
Các bạn hãy đọc câu trích dẫn trên và sẽ biết ngay tác giả chính xác là 1 vật nuôi trung thành của LDL :D

Nào còn nữa thì xin cứ tiếp tục đi, cho mọi người cùng rõ bản chất :D:D
Xin mời tiếp tục nào! :D

haiauphonoi

Member
Các bạn hãy đọc câu trích dẫn trên và sẽ biết ngay tác giả chính xác là 1 vật nuôi trung thành của LDL :D

Nào còn nữa thì xin cứ tiếp tục đi, cho mọi người cùng rõ bản chất :D:D
Xin mời tiếp tục nào! :D

Bạn à bạn viết bài này tính phê và' tự phê rất cao như theo suy nghĩ cá nhân mình nhé,bạn viết cũng hơi quá bạn ạ ,Bạn có thể đóng góp ý kiến với ban quản lý GSD dalat về các xóa bài viết ...chứ đừng nên viết những từ ngữ như ''Gã''nghe không hay..mình ở ngoài Bắc như được biết anh Long DL cũng là một người rất tâm huyết với em gsd đó bạn ạ.;;);;);;).. hãy công tâm để nhìn sự việc bạn ạ>:D<>:D<>:D<

Tony_Nghia

Member
Cứ ví dụ trang web đó là tung hứng và để L DL mua bán chó đi chăng nữa thì sao??? Chẳng ảnh hưởng đến bố con thằng nào. xóa bài thì cạch mặt wweb đó là xog.
Ông chủ topic rỗi việc à.
Các cụ nói không sai. Nhàn cư vi bất thiện

HuyDN

Member
Em đã tiếp xúc với anh Longdl.Anh là một người rất kĩ và khó tánh...Đà Lạt là thiên đường nuôi gsd thì họ cũng từ hào chứ anh.Còn chuyện xóa bài thì em chịu,có thể hiểu nhầm :D

hungdl

Em đã tiếp xúc với anh Longdl.Anh là một người rất kĩ và khó tánh...Đà Lạt là thiên đường nuôi gsd thì họ cũng từ hào chứ anh.Còn chuyện xóa bài thì em chịu,có thể hiểu nhầm :D
Việc xóa bài góp ý có tính xây dựng (dù là trái chiều trên 1 diễn đàn) là chuyện không thể chấp nhận, nó cản trở sự phát triển cũng như làm thui chột đam mê của những người nuôi GSD. Ngoài ra chính từ chuyện này có thể hiểu trang web GSDDALATVIETNAM.COM được sử dụng với mục đích gì.

Cá nhân tôi đưa ra Topic này để các bạn trên diễn đàn hiểu thêm bản chất thực, cũng như động cơ của những con người đang điều hành diễn đàn GSDDALATVIETNAM.COM qua đó cũng cảnh báo rằng những động cơ xấu xa dù che đậy kỹ càng bằng vô số lời nói hào nhoáng rồi cũng sẽ lộ ra cho nên tốt nhất hãy hành xử cho đúng mực.

GA_DONG_TAO

Active Member
Bác Hungld... Theo em nghĩ thì chuyện lập ra trang web cũng vừa để giới thiệu chó, vừa để là nơi anh em thích chó của longdalat góp tiếng nói và cũng là nơi xúc tiến việc kinh doanh... Nói thẳng ra là vậy!
Tuy nhiên, việc bác bị bank nick ở đó ko liên quan gì đến VP cả, trong mục tài trợ có mục của longdalat, bác vào đó có ý kiến sẽ hay hơn. Hay bác lại sợ bị oánh hội đồng hiihhihi. Bác cứ mạnh dạn vào đó bày tỏ... Còn diễn đàn nào chào đón bác thì bác vào, ko hợp bác cứ out, nói thẳng nói thật nhiều lúc bị chửu lắm bác ah.

Bác Hungld... Theo em nghĩ thì chuyện lập ra trang web cũng vừa để giới thiệu chó, vừa để là nơi anh em thích chó của longdalat góp tiếng nói và cũng là nơi xúc tiến việc kinh doanh... Nói thẳng ra là vậy!
Tuy nhiên, việc bác bị bank nick ở đó ko liên quan gì đến VP cả, trong mục tài trợ có mục của longdalat, bác vào đó có ý kiến sẽ hay hơn. Hay bác lại sợ bị oánh hội đồng hiihhihi. Bác cứ mạnh dạn vào đó bày tỏ... Còn diễn đàn nào chào đón bác thì bác vào, ko hợp bác cứ out, nói thẳng nói thật nhiều lúc bị chửu lắm bác ah.
Em thấy bác GA DONG TAO nói đúng đó bác chủ thớt ạ,em biết bác chủ thớt cũng là người đam mê nuôi GSD như em,muốn tất cả mọi người luôn kết nối niềm đam mê với nhau,không phân biệt thành viên của diễn đàn nào,cũng như không phân biệt quốc gia nào.Bác cảm thấy không phục về cách xử lý của forumlongdalat,bác viết bài ở đây để anh em nói tiếng công bằng cho bác đúng không?Thì đấy anh em đã hiểu phần nào rồi,vậy bác nên trực tiếp vào mục của longdalat ý kiến như bác GA DONG TAO phân tích.

Theo đường link mà hungdl cung cấp, tôi thấy topic đó còn nguyên và kg có bài post nào cũng hungdl tham gia tranh luận. Nick NGUOI.VN & nick hungdl cũng kg bị banned, kg hiểu hungdl la làng vì chuyện gì?! Nếu tranh luận mang tính xây dựng về con GSD và cách điều hành forum gsd Dalat một cách thẳng thắn và tôn trọng lẫn nhau, tôi kg nghĩ rằng anh Longdalat lại 'bịt miệng' hungdl hoặc bất kỳ ai khác.

hungdl cũng tự nhận "mình sinh hoạt trên các diễn đàn của người yêu chó đã quen", vậy sao kg dùng nick có thâm niên để post bài mà phải tạo nick mới (nick hungdl này mới tạo cuối tháng 9/2011)... chỉ riêng việc này cũng đáng cân nhắc hungdl có đáng mặt hảo hán hay kg. Cộng đồng ảo chứng kiến nhiều trường hợp clone nick mới vào 'cắn sủa' lung tung đã nhiều, và thông thường toàn bọn bất lương hoặc vô liêm sỉ mới làm những hành động bất minh này.

Nick NGUOI.VN có bài viết mang tính khích bác bên kia kg hề bị banned nick, nhưng kg thấy có phản hồi gì... và có IP xuất phát từ Châu âu, có lẽ là một tay 'lái chó' chuyên đi phá phách những trại chó từ chối mua chó do hắn cung cấp. Thật đáng buồn khi có nhiều người tự cho rằng 'cái gì cũng biết' nhưng lại kg biết thế nào là 'tự trọng'! Hy vọng NGUOI.VN và hungdl kg phải thuộc cùng 01 người :))

hungdl

Có phản hồi thế này gửi riêng Flyer_newbie:

Trước hết ..._newbie lợi dụng trang web GSDdalatvietnam.com (xin miễn gọi là diễn đàn GSD Đà Lạt - Vì nó không xứng được gọi như vậy ) để làm gì, buôn gì, bán gì với mục đích gì tôi và nhiều thành viên GSD dalat đã rõ, nhưng tôi không quan tâm vì tôi không bán chó cũng không bán thức ăn Royan Canin, phụ kiện cho ai cả :)) .
Tôi có vài ý thế này:
Thứ nhất: Việc nick hungdl của tôi không đăng nhập được vào GSDdalatvietnam.com đã hơn 1 tuần nay, bản thân tôi đã thử đăng nhập vài lần (Sau khi tôi viết bài phải ánh tình trạng mẹ hát con khen) ở GSD đà lạt và đến bây giờ Admin mới của GSDdalatvietnam.com lại thông báo là nick vẫn hoạt động bình thường (việc che đây này thật ngu xuẩn và tấu hài !!)
Thứ hai: Forum Vietpet.com là 1 trang web sạch để mọi thành viên bình luận, trao đổi kinh nghiệm nuôi chó chứ không phải là góc vườn của Longdl mà bạn vào đây la lối, rồi sủa bày tỏ sự trung thành với chủ nha.
Thứ 3: Muốn vỗ ngực xưng tên làm anh hùng, hảo hán trên mạng à ? :D chỉ nhiêu đó thôi thì 1 người đọc bình thường cũng đủ ngộ ra Flyer_newbie thuộc loại người nào rồi.
Thứ 4: Hãy lấy quyền Admin phục hồi lại bài viết của tôi (Hungdl) trên gsddalatvietnam.com xem tôi đã viết cái gì, mục đích tốt hay xấu, có tính đóng góp hay chọc phá để những anh em Vietpet.com cùng bình luận (nếu không làm được việc ấy thì cứ đứng góc vườn mà sủa)

Chào.

Việc nick hungdl của tôi không đăng nhập được vào GSDdalatvietnam.com đã hơn 1 tuần nay, bản thân tôi đã thử đăng nhập vài lần
Nick hungdl đăng ký ngày 30/09, tới bữa nay 07/10 mới đúng 01 tuần, đọc đoạn trích dẫn phía trên quá khôi hài và trẻ con, riêng chuyện này cũng đủ đánh giá hungdl ăn nói bố láo bố lếu thế nào :)) :)) :))

Thôi nếu hungdl thích sủa thì cứ sủa, mình qua Hội bồ câu chơi cho nó lành. Period.

hungdl

Thôi lượn đi cho nước nó trong flyer_newbie ạ :D, anh em GSD đà lạt vẫn còn nhiều người tỉnh táo để phân biệt đâu là đúng, đâu là sai, đâu là mượn danh lợi dụng admin mới ạ.
Chúc lên đường bình an.

Xin trích nguyên 1 bài góp ý của thành viên GSD Đà Lạt (bài này may mắn chưa bị xóa) :D

Nguồn của nó đây: (anh em vào xem thì tự biết ngay thôi):

http://gsddalatvietnam.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=1661

Chào cả nhà. Dạo này bận quá và cũng có vài lý do nên tớ định là sang năm mới quay lại 4rum của mình. Nhưng hôm qua ĐT bị Đại Ca la cho 1 trận vì lười lên 4rum, lại hăm xóa Nick nữa nên hoảng quá tái xuất sớm.....he...he.... .
Thực ra, tuy không đăng nhập nhưng tớ vẫn đều đặn lên 4rum với tư cách là khách ngày 1-2 lần. Như các bạn biết đó, Mình chưa nuôi GSD nên nếu cứ tiếp tục viết bài thì chẳng qua cũng chỉ là ăn tục nói phét thôi....nên định là khi nào thực sự nuôi thì mới viết tiếp....Nhưng nếu vì lý do này mà xóa nick vĩnh viễn thì ....... chắc là phải xem lại.....
Tuy không phản đối nhưng cũng thấy ...kỳ ...kỳ ...nên có vài góp ý với Admin mới.
- Trước hết, chúng ta nên xem lại mục đích A Long mở diễn đàn này thực sự là ý nào trong các ý dưới đây :
1- Mở diễn đàn để quảng cáo bán chó ?
không cần thiết, vì không cần mở Ảnh cũng đâu có đủ chó con để bán đâu ?
2 - Mở diễn đàn để nhiều người biết thêm về GSD ?
Cũng chẳng cần thiết vì ở VN diễn đàn về chó nhiều quá rồi.
3 - Mở diễn đàn để tạo nên 1 sân chơi mới cho mọi người với tiêu chí : ngay thẳng, chất lượng và hòa đồng ?

Chắc là cái này rồi. Mà nếu đã là 1 sân chơi thì chẳng lẽ có mỗi 1 chuyện con chó nói đi nói lại khôgn thấy chán sao ? Rất hoan nghên những bài viết mang tính học thuật cao, bên cạnh đó những bài về hoa lá cành cũng rất quan trong, nó cho chúng ta hiểu thêm về thế giới xung quanh, hiểu thêm về những khía cạnh khác của các thành viên, đưa chúng ta lại gần nhau hơn.
Một diễn đàn, mà theo tôi đánh giá là đậm chất kỹ thuật nhất hiện nay đó lá DIV, nhưng ở đó họ vẫn hăng hái trao đổi về võ thuật, về âm nhạc, ....có sao đâu ? Chẳng mất đi tính kỹ thuật của họ...
Đừng nghĩ là Tớ lạc đề....Đã là một sân chơi thì cũng như 1 bức tranh muôn màu, có màu tối, màu sáng, có bài hay, bài dở, có người giỏi người tệ, có người thích nói nhưng cũng có người chỉ thích nghe...nói tóm lại diễn đàn là nơi đại chúng, nếu luật quá gắt thì sẽ bị quần chúng xa rời. Nếu diễn đàn này lập ra chỉ để mấy anh em tâm huyết chơi với nhau thì phải thay đổi cả điều kiện đăng ký thành viên, phải lọc thật kỹ, rồi thời gian thử thách, rồi người bảo lãnh thì mới cho kết nạp (giống như kết nạp Đảng vậy)....nếu vậy thì rồi chúng ta sẽ đi về đâu?
90 ngày không đăng nhập sẽ bị xóa nick vĩnh viễn ?
Tôi có xem danh sách, có tên Greenvethanoi. Như chúng ta đã biết, Bác sĩ Hoàng Ngọc Báu là 1 câu đại thụ của Vietpet, với hơn 6000 bài viết về lĩnh vực thú y. Việc đăng ký nick ở đây là thể hiện sự ủng hộ đối với chúng ta. Đa số các bài viết về thú y mà các thành viên của GSDDalat trích dẫn từ Vietpet là công lao của Greenvethanoi. Đó có phải là sự đóng góp gián tiếp không ? nhưng nếu lấy luật 90 ngày ra xóa nick Greenvethanoi ...... thì chắc phải ........suy nghĩ lại.
Giả sử tôi là 1 thành viên, nhưng do công việc nên không lên gặp anh em 1 thời gian, hôm nay rảnh rỗi, thấy nhớ anh em nên lên 4 rum thăm....hỡi ôi....nick bị xóa rồi.....Người này có nên tự ái không, có cảm thấy bị xúc phạm không ? tại sao phải dùng từ dọn dẹp forum ? chẳng lẽ họ là rác sao ?
Vietpet có hơn 40000 thành viên, nhưng chỉ có vài ngàn thành viên đã từng viết bài, số còn lại nick vẫn được giữ nguyên (chẳng chiếm bao nhiêu bộ nhớ). Đó phải chăng là biểu hiện tôn trọng tối thiểu vì mọi người đã có công bỏ ra 1 phút đăng ký ?.
Vài lời góp ý chân thành, vẫn mong GSDDalat ngày càng phát triển.

—————
Trong thực có hư, trong hư có thực....
Là thực hay hư là do cảm nhận của mỗi người....
Cũnh như thiện, ác là còn tùy cơ duyên.

Status
Không mở trả lời sau này.