• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyện buồn vui nhà mèo nhỏ

meonho124

Member
Nhà mèo nhỏ vừa mất mèo , đó là em Beo , buồn lắm

Vì không trông được Beo về hè chơi mèo nhỏ phải gửi em đi hơn 1 tuần , nhà cô rộng có cả mèo cả chó , Beo lại đang mang thai nữa , được mấy hôm thì bé con cô mở của chuồng để cho Beo ăn đã mang nó ra nựng nịu một chút , mèo nhỏ không trách em vì cậu bé quý mèo lắm , nhưng Beo vốn là mèo ta ít thấy người nên nhát như cáy , nó làm quạu lên và xổng mất , vì nhà cô có chó nên Beo càng sợ nó đã chạy rất xa , mà nó lại chưa quen nhà có thể sẽ quên mất đường về nhà , Meo nhỏ đã đợi chờ và vẫn hi vọng cho đến hôm nay đã sang tuần thứ 2 mong Beo sớm về , nhưng hôm nay thì đã biết ... Beo không thể về nữa ...Mèo nhỏ buồn quá tâm sự với chị gái , thế là bé Bơ lại một mình rồi , mấy hôm nay nó có vẻ ăn ít hơn vì vắng vẻ không có mèo nào chơi cùng, trông nó lủi thủi tội lắm , tưởng rằng sẽ có chị Beo về nhưng ... dạo trước thì có bé Bống nhà chị Ruồi còn tranh ăn với nó làm nó cũng khoái chí ăn nhiều hơn .

Sáng nay mắt mèo nhỏ tự nhiên cổi cục lẹo to đau quá , cứ chảy nước mắt hoài , báo trước có chuyện gì đó . Trời mưa tầm tã , trưa thì có tin vui ơi là vui , Chị gái mèo nhỏ tặng mèo nhỏ một em mèo xinh xắn là mèo cái , con bé này 2 tháng rưỡi trông kháu khỉnh đáng yêu , mỗi tội mèo nhỏ sờ vào người em nó thấy hơi còi . Còi như mèo nhỏ vậy ấy :)) , mèo nhỏ gọi em nó là Bí vì người em dài như quả Bí .Lông ngắn và bông .

Bơ chào đón em bằng một màn khè khẹt , Bơ 3 tháng lớn hơn em một chút , nhưng em cũng đã lớn và đanh đá hơn em Bống hồi trước nên em phản ứng ngay lại với Bơ bằng một màn kêu rú to hơn cả Bơ , Bơ chột dạ lủi xuống ,

thế mà sau đó 30 phút 2 chị em ngủ gần nhau hiền lành .​

Thế là Bí đã mang lại cho mèo nhỏ thêm một niềm vui mới , trở thành niềm tự hào thứ 2 của gia đình mèo nhà mèo nhỏ , vui quá , cả nhà xem cô bé Bí nhà mèo nhỏ là mèo gì nhé .

Xinh lắm ý

Bơ cũng xinh lắm , dạo này mập ú ụ càng ngày càng thiếu nữ lắm cơ

Hai niềm tự hào của mèo nhỏ :love struck:

yêu lắm lắm

thuan81

Active Member
gia đình Mèo Nhỏ nhìn hạnh phúc quá!chúc hai bé mau lớn và ngày càng xinh nha!:love struck:

meonho124

Member
cảm ơn anh Thuận nhé , mèo nhỏ em đang phấn đấu để có đàn mèo đông đúc đáng yêu như anh cơ , nhưng mà chắc là chỉ mơ ước thôi :((

thuan81

Active Member
cảm ơn anh Thuận nhé , mèo nhỏ em đang phấn đấu để có đàn mèo đông đúc đáng yêu như anh cơ , nhưng mà chắc là chỉ mơ ước thôi :((
không đâu em !năm sau em sẽ có một đàn baby xinh xắn và chạy lon ton như cục bông đó em!khi đó em sẽ rất vất vả vì sẽ lên chức tổng quản mama đó hì hì

fat.L.T

Member
bé xinh quá hình như cũng là mèo anh đúng không chị sau nay cho làm vợ thằng bin thối nhà em hết nhớ =))

Linhrin

Member
xinh quá :(( đáng yêu quá :(( ... Eck cũng muốn có 1 em Bí :( ...hỏi chị mèo nhỏ mua em ý ở đâu đi :( Eck cũng muốn đón 1 em :(

meonho124

Member
bé Bơ nhà meonho chạc tuổi Kem nhà tớ đấy, mà Bơ là bé gái à meonho? :">
Ừ bé Bơ nhà tớ là Gái Anh lông dài 3 tháng đó :blusshing: yêu lắm ý
bé xinh quá hình như cũng là mèo anh đúng không chị sau nay cho làm vợ thằng bin thối nhà em hết nhớ =))

:love struck: Tất nhiên rồi em , nhưng mà chị chỉ sợ chúng nó là anh em thôi ý vì hình như Bin yêu nhà em cũng bắt ở nhà bà Hảo phải không , Bơ nhà chị cũng bắt ở đó mà :blusshing:
Kem và Bơ hợp hơn Bin và Bơ, meonho nhỉ :love struck:
:blusshing: Hợp hết ý ấy ạ , hôm nào cho Bơ làm quen với Kem nhà ấy nhé , quen với cả 2 anh Kem ở forum luôn :blusshing:

xinh quá :(( đáng yêu quá :(( ... Eck cũng muốn có 1 em Bí :( ...hỏi chị mèo nhỏ mua em ý ở đâu đi :( Eck cũng muốn đón 1 em :(
May mắn thế nào chị lại được tặng em Bí , :love struck:. cảm ơn em người đầu tiên khen Bí :blusshing:

không đâu em !năm sau em sẽ có một đàn baby xinh xắn và chạy lon ton như cục bông đó em!khi đó em sẽ rất vất vả vì sẽ lên chức tổng quản mama đó hì hì
Em cũng mong ước vậy đó anh ạ :blusshing: sẽ bận rộn lắm nhưng sẽ rất vui vì có 1 đám Bông để hôn hít , ôi yêu lắm ý :blusshing:

ngudaymuon

Active Member
Bé Bơ xinh quá, càng lớn càng ra dáng thiếu nữ rồi. Ối anh đau tim đấy em ạ. :)

ruồi bẹp

Active Member
ơ ơ Bơ là vợ Kem nhá, Kem xí òi nhá Bơ đanh đá nhưng mà Kem vẫn chịu hết, Kem hiền mà :))

Hôm nào qua ôm em Bí tí nhỉ, tiện thể ôm về nhà Ruồi luôn :))

meonho124

Member
:blusshing:Cảm ơn chị NDM :blusshing:

:)) Eo ơi chị Ruồi ôm Bí về thì Bơ chơi với ai .
Hôm nay đi gặp anh Kem và em Bống về nhà Bơ tuy có mệt vì khè quá nhiều =)) nhưng may ở chỗ về nhà vẫn nhớ Bí có vẻ hợp cạ với Bí lắm đi về là Bơ về tâm sự tỉ tê kể ngay về anh Kem đẹp giai nhưng nhát quá thấy Bơ khè mà không dám lao vào :)) ( con gái chúng mình là vậy phải giải vờ kiêu chứ nhưng trong lòng hồ hởi lắm rồi :blusshing: ) - Bí gật gù -" Chí phải !" Xong Bơ quay ra đuổi bắt với Bí ngay :dancing:
Rồi hai chị emnhà nó lại lăn quay ra ngủ :))

Sheryl

Active Member
ơ ơ Bơ là vợ Kem nhá, Kem xí òi nhá Bơ đanh đá nhưng mà Kem vẫn chịu hết, Kem hiền mà :))

Hôm nào qua ôm em Bí tí nhỉ, tiện thể ôm về nhà Ruồi luôn :))
Thằng Ren đang phản đối ầm lên đây này :((. Nó bảo là ứ chịu đâu ứ chịu đâu, Bơ là vợ con chứ, mẹ phải nghĩ cách gì đi đây này :D.

meonho124

Member
:)) trời thế này để Bơ là của cả 2 vậy , cả 2 anh đều đẹp giai cao to ... nhưng như vậy thì hơi bị giống đa ... phu quá :((

ruồi bẹp

Active Member
Kem là chồng cả còn Ren là "thứ phu" -_-
Ruồi Bẹp xí chỗ, xép gạch với Bơ rồi :))

Sheryl

Active Member
Kem là chồng cả còn Ren là "thứ phu" -_-
Ruồi Bẹp xí chỗ, xép gạch với Bơ rồi :))
Ren bảo là thằng Kem phận làm em, lại có Bống rồi. Con đặt Bơ từ ngày thằng Kem còn có ý định thành công công cơ mà :((.

ruồi bẹp

Active Member
Ren bảo là thằng Kem phận làm em, lại có Bống rồi. Con đặt Bơ từ ngày thằng Kem còn có ý định thành công công cơ mà :((.
thằng Kem nó lại nói là Bống còn lâu mới lớn trong khi Bơ sàn sàn tuổi em với lại anh Ren phải nhường em nhỏ chứ ;;)

hoalinh

Member
Đọc mà không hiểu hết Kem đến Bống ..Bơ....Ren ......hihihihii làm hoa hết cả mắt .

Em Bí của nhà mình bán đấy :"> Ờ con Bí này chậm lớn nhất đàn đấy bạn ạ :D Nhưng nó xinh nhất đàn của nhà mình đẻ ra đấy. Đuôi to dã man =) Hình như là quá khổ so với người nên chắc thịt vào hết đuôi rồi :D Chúc bạn nuôi em này béo to chóng lớn :p

:blusshing: Hợp hết ý ấy ạ , hôm nào cho Bơ làm quen với Kem nhà ấy nhé , quen với cả 2 anh Kem ở forum luôn :blusshing:
Ôi được lời như cởi tấm lòng thích thế:blusshing:
Vậy hôm nào phải cho nghịch tử nhà mình sang dạm ngõ "gái Anh" thôi;;)
ấy cũng ở HN đúng ko? tốt quá rồi tốt quá rồi :blusshing: