• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chuyến đi châu âu của anh CHÍNH và anh DŨNG

kenny001

Member
Nghe rất hay và bổ ích ước gì có thêm hình minh hoạ thì càng tuyệt vời hơn nữa, chờ đợi thêm bài viết tiếp theo của Bác Dung ND và bác Chinh Alaska

hahabibi

Member
chú DUNG-NT cho cháu hỏi là hiện nhà cháu đang nuôi 2GSD 1 cái 3tuổi và 1đực 8tháng,hiện cháu cho ăn như cách của chú chúng ăn dữ lắm ko thèm cho ăn ngon nữa nhưng chứ cách ngày là cháu cho ăn mổi em vài cái đầu gà,thế thì lượng thức ăn khô cho ăn đối với chó lớn và chó nhỏ mỗi ngày là bao nhiêu gam???cháu có nghe qua là chó lớn ngày ăn nửa kg nhưng cháu cho ăn mới chừng chén thì nó đã ngán ko thèm ăn nữa rồi.!!!!!!!!!!!

DUNG-ND

Member
chú DUNG-NT cho cháu hỏi là hiện nhà cháu đang nuôi 2GSD 1 cái 3tuổi và 1đực 8tháng,hiện cháu cho ăn như cách của chú chúng ăn dữ lắm ko thèm cho ăn ngon nữa nhưng chứ cách ngày là cháu cho ăn mổi em vài cái đầu gà,thế thì lượng thức ăn khô cho ăn đối với chó lớn và chó nhỏ mỗi ngày là bao nhiêu gam???cháu có nghe qua là chó lớn ngày ăn nửa kg nhưng cháu cho ăn mới chừng chén thì nó đã ngán ko thèm ăn nữa rồi.!!!!!!!!!!!
Chào bạn , tại Châu Âu chó ngoài 2 năm tuổi một ngày ăn 600g nuôi bình thường .Nếu đang học , chuẩn bị thi , chó cái phối giống , sắp đẻ ...chế độ , thức ăn khác
Chó con tuỳ theo tháng tuổi , bạn xem trên bao thức ăn có chỉ dẩn
Ở Châu Âu khí hậu quanh năm mát , lạnh . Thích hợp nuôi GSD , chó phát triển rất tốt , có sân cỏ vận động , chạy nhảy phát triển cơ thể , ngực , đùi ,mông nở đẹp , chó khoẻ năng động . Khí hậu mát nên không tiêu hao năng lượng nhiều , thức ăn cho vừa đủ không cho ăn quá no . cần chất lượng hơn số lượng . Những GSD ở Châu âu bạn thường sẽ thấy bụng hơi ốm , có con rờ còn thấy xương sườn . Nhưng ngực , chân trước, sau nở to , nhờ vận động nhiều . Những người nuôi chuyên nghiệp người ta có những dụng cụ và bài tập phát triển cơ ( kéo xe , chạy dốc ...)
Về chó con người nuôi không cho để mập , nhìn thấy vừa nhưng lanh lẹ ,có sân để chạy chơi vận động . Chó con khung xương còn yếu nếu ăn nhiều , nằm , ít vận động sẽ phát triển không tốt và dể bệnh . Để GSD phát triển tốt chúng ta phải có thời gian cho nó vận động . Có sân chơi chạy nhảy , hay dắt bộ đi chơi... tuỳ thuộc vào điều kiện chúng ta , lúc đó bạn sẻ thấy GSD sẽ khoẻ đẹp và ít bệnh
Thân chào

qua những bài viết của anh Dũng học hỏi thêm được những cái hay của nước ngoài thật cảm ơn anh hi vọng sẽ có thêm nhiều bài hay khác cho anh em GSD thưởng thức :D :)