• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyên đề: Tranh vẽ chó Rottweiler

VTT72

cám ơn bạn ..bài viết của bạn đem đến cho những người nuôi rott ..một cảnh báo cần thiết về một đặc tính của một loài cho can đảm nhưng rất dữ.....bảo vệ chủ và canh giữ lãnh địa là đặc tính đáng nể ở giống rott..tuy nhiên do cơ thể vạm vỡ và kích thước lớn nên dễ gây tai nạn...

tran huy hoang

Active Member
Theo Bác Phu Dung sưu tập tranh nghệ thuật về Rott.

Mình thấy Anh Chị Em trong TOPIC của dungseven tranh luận nóng quá !!! Mình gởi mấy bức tranh nghê thuật Anh Chị Em xem cho giải nhiệt mừa hè nha !!!

tran huy hoang

Active Member
Cảm ơn Bác Phu Dung đã cho Em được mở rộng tầm mắt,mấy cảnh này nhìn đã thật đấy.

thantai79

Member
nhìn cách huấn luyện chó thật chuyên nghiệp rất cần cho chúng ta học hỏi để thuần tính chúng vì giống này có bộ thần kinh thương nhớ rất đáng sợ

mrzjm

em đồng tình với bác choiganoi về tính cách của giống cho Rot. Nhà em cũng nuôi 1 con Rot đực đã huấn luyện rồi. Phải nói là nó hiền với thành viên trong nhà thật, ai cũng sờ được nó nhưng nó hung dữ lúc nào thì chẳng thể biết được.
có 1 điều là em chưa thấy nó cắn ai bao giờ cả. Khi người lạ vào nhà thì nó chi đi theo và quan sát thôi a.

trantantai

Active Member
Sao không post hình ảnh đẹp của Rot đấy để mọi người yêu rot có thể chiêm ngưởng và so sánh với cục cưng của họ. Một phần để những người mới tập chơi biết được tiêu chuẩn của rot như thế nào đỡ mắc sai lầm nuôi rồi mới biết.
Xin phép được up một ít hình rot mình thấy đẹp, nếu các mod đồng ý thì sẽ up tiếp

BuiVanBa

Anh Kim Cương ơi, em Bá đây, Lâu nay em không thấy anh tham gia diễn đàn nữa nhỉ. Em thay anh chăm sóc NET ERA INCA và 2 cún con thật tốt. Hôm nào anh nhớ chúng thì qua cafe với em nhé.