• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyên đề PQ .Vện!

CENTIMET

Member
Trong thời gian tới Cent sẽ cố gắng hoạt động nhiềuhơn nữa , để sưu tầm những em vện ...góp phần phong phú hơn cho loại chó PQ mình

Stt: 1
Điểm nổi bật và đặt trưng:

Xoáy rất đẹp, hiếm có.
Tai đen trong khi người lại vện đều..

Loai lông:Sợi thưa, hơi dài ( hơn 2cm)
Dáng trung bình : khoảng 50cm==>52cm

Vì xoáy lưng quá ấn tượng nên , chụp ở góc đọ nào Cent cũng muốn khán giả thấy được xoáy lưng, nên hình không chuyên nghiệp cho lắm...
Cám ơn đã xem hình
Centimet ...kính gởi!

Thủydx

Member
Cảm ơn Cent vì chủ đề rất hay, có thể coi vện là một đặc trưng nổi bật mà các loại chó khác không có, theo mình biết, tiêu chuẩn chó Thái có 4 màu, đó là Đỏ lửa, đen, blue và màu kem, chó Nam phia thì chỉ có mà vàng bò thôi.
Mà theo đúc kết dân gian của mình thì màu vện lại rất quý đấy.
Mong mọi người cùng quan tâm chia xẻ.
Thân.

yennhi

Member
Cảm ơn Cent vì chủ đề rất hay, có thể coi vện là một đặc trưng nổi bật mà các loại chó khác không có, theo mình biết, tiêu chuẩn chó Thái có 4 màu, đó là Đỏ lửa, đen, blue và màu kem, chó Nam phia thì chỉ có mà vàng bò thôi.
Mà theo đúc kết dân gian của mình thì màu vện lại rất quý đấy.
Mong mọi người cùng quan tâm chia xẻ.
Thân.
Chó Thái thì em chưa thấy màu vện qua tranh hay ảnh thật nhưng theo được biết và đả thấy qua một bức tranh vẽ thì ngày trước chó Nam Phi cũng có màu này...!

Đúng là màu vện rất tuyệt và khó tìm :-bd ...!

TA_HUA

Member
PQ màu vện nhìn đẹp thật, không hiểu sao trong các màu của chó PQ tôi thích màu vện nhất. Cảm ơn cm, hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng nhiều chú vện hơn nữa.

CENTIMET

Member
stt: 2 ( giống cái)
Điểm nổi bật và đặc trưng:
Dáng và (khung xương) hài hoà. Khuôn mặt gọn gàng , lộ nên nét hoang dã..
Xoáy đẹp..
Lông thưa, dài hơn 2cm

Thủydx

Member
Cent đang dần làm thay đổi quan điểm của một số anh em về màu vện này rồi đấy, con này rất tuyệt, chiều cao, cân nặng thế nào Cent ơi??????

Cám on Bác Cen nhé mình mà có em vện này cho làm vợ Săn Tây ninh (Bác Khiêm TN )gủi tặng từ nhỏ nay đả trên 20 kg rồi (6tháng tuổi) thì tuyệt vời biết bao.em vện này có đắt vậy ko Bác.

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
cả hai con đều đẹp,nhất là em cái ............................................

phutan

Chó PQ Vện.
Xuất xứ: đảo PQ
Nơi nuôi: Chợ Lách, Bến Tre.

TheAnh-3H

Member
em thấy chúng rất tuyệt , vện rất hiém khi bắt gặp được một vài em đep lắm nha , da số là màu lông ko dèu nên ít người nuôi

ngochanh

Lần đầu tiên tôi nhìn thấy 1 chú tuyệt vời như vậy. Tôi cũng đang lùng 1 chú. Bạn nào biết địa chỉ cung cấp, xin chỉ giúp. (ở Huế, Đà nẳng, hoặc sài gòn củng được) cảm ơn

Thật sự em không thích màu vện lắm,nhưng mấy con PQ này trông dáng cũng chẳng thua gì những em màu khác.

tiennh

Member
Cho hỏi thăm mình có chó cái muốn phối giống, vậy chú vện đực này chủ nhân có cho phối không vậy. Nếu cho thì bao nhiêu? ĐT của mình 0903912910. Tiến. Cám ơn.

Từ khi đọc bài của Cent tôi tự nhiên thấy thích vện ghê. Nhìn E nó ngầu ngầu mà hoang dã nữa, đã thiệt. Chắc phải sưu tầm 1 E thôi. Cảm ơn Cent đã có những bài viết hay.

amatuer

@centimet. Nếu như có 2 em vện như nhau mà một em có móng chân màu đen và một em có móng chân màu trắng thì nên chọn em nào cent ơi. Với mình thì vẫn thíc móng chân màu đen.

catsamac

Member
Nhiều bạn thích vện nhưng nếu các bạn để ý thì đây là một màu lông không thuần. Hiếm có con nào giống con nào dù cùng một đàn!