• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuột và Ốc

bizonzon

Active Member
Chuột ơi, Ốc ơi!
Chị tiếc biết bao những ngày tháng đã qua. Ngày đó, cả nhà mình là một gia đình thật ấm áp. Chị vẫn hằng cầu mong thời gian đừng trôi nữa, đừng để chị xa các em, đừng để các em phải xa nhau. Nhưng đến hôm nay, những ngày bình yên đó dường như đã trôi quá xa mất rồi, chị không có cách gì để lấy lại được nữa. Xin lỗi em, xin lỗi các em của chị. Vì chị mà các em khổ. Chị phải làm gì bây giờ?
Gía mà chị có thể đón các em về, để cả nhà mình lại quây quần bên nhau. Thiếu 2 đứa, gia đình nhỏ bé của riêng chị giờ thật trống trải.
Gia đình nhỏ bé chị từng có: bố Meo béo tuy chỉ là bố nuôi, nhưng chăm con hết lòng, mẹ Nhẹo rất đảm đang, và 2 đứa nhóc thật xinh xắn

tanka

nhìn anh chàng Meo béo tình cảm quá! Chúc gia đình mèo và chủ nhân luôn hạnh phúc:x

Bizonzon ơi, tình hình 2 bé giờ đã có ai đón chưa? Đừng buồn quá nhé, có lẽ thời điểm này hơi nhạy cảm nên khó tìm chủ mới cho các bé, cố gắng một chút mọi chuyện sẽ ổn cả thôi.

ngudaymuon

Active Member
Chị thích thằng Meo thế, lông nó đẹp kinh khủng, cái màu vàng nhàn nhạt. Tuy là công công nhưng nhìn Meo chăm Nhẹo và hai đứa trẻ con mà ghen tỵ quá, cứ như là một ông bố đảm đang vậy. Yêu Meo quá ( xin lỗi ỐC và Chuột nhé :D )

:)), đến hôm nay thì chị bizonzon có thể cười toe toét rồi nhé, đúng là trong cái rủi cũng có cái may, người ta nói quả là ko sai nhỉ. Tình hình nhớ kể lại quá trình Ốc & Chuột đến với chủ mới đi.

tenchil

Member
Em chưa bao giờ gặp một gia đình mèo tình cảm thế này đâu nhé ^^

bizonzon

Active Member
Giao thừa, tự nhiên nhớ 2 đứa quá!
Số 2 đứa lận đận thật nhiều, nhưng rồi cuối cùng may mắn cũng đến. Thật may vì chị quen được mẹ Liễu, chị Mi, nên Chuột Ốc của chị mới được hạnh phúc. Cháu cám ơn cô nhiều lắm, em cám ơn chị nhiều. Chưa bao giờ em cảm nhận được thứ tình cảm của người dưng mà lại ấm áp như thế!
Chuột ơi, Ốc ơi, chị sẽ cố không nhớ 2 đứa nhiều nữa, cố không nhắc nhiều, để 2 em yên tâm sống ở nhà mới. Mong 2 em mãi được thế này. Năm mới rồi, phải ngoan nhé, đừng phụ lòng mọi người lo cho em. Chị yêu 2 đứa nhiều lắm!

ngudaymuon

Active Member
Giao thừa, tự nhiên nhớ 2 đứa quá!
Số 2 đứa lận đận thật nhiều, nhưng rồi cuối cùng may mắn cũng đến. Thật may vì chị quen được mẹ Liễu, chị Mi, nên Chuột Ốc của chị mới được hạnh phúc. Cháu cám ơn cô nhiều lắm, em cám ơn chị nhiều. Chưa bao giờ em cảm nhận được thứ tình cảm của người dưng mà lại ấm áp như thế!
Chuột ơi, Ốc ơi, chị sẽ cố không nhớ 2 đứa nhiều nữa, cố không nhắc nhiều, để 2 em yên tâm sống ở nhà mới. Mong 2 em mãi được thế này. Năm mới rồi, phải ngoan nhé, đừng phụ lòng mọi người lo cho em. Chị yêu 2 đứa nhiều lắm!
E giống chị :) Cho c mho topic của em để cảm ơn cô và Mi vì những gì mẹ con cô đã giúp đỡ cháu và các thành viên trong Hội mèo hà Nội. :)
Có những điều mà đôi khi mình làm thì mình thấy thật bình thường nhưng nó lại sưởi ấm trái tim của nhiều người khác. Sự ấm áp, quan tâm và tình cảm của mẹ con cô dành cho tụi nhỏ đã làm tụi cháu thấy vững tâm hơn nhiều. Năm mới rồi, chúc cô và gia đình mạnh khỏe, Mi cuối năm nay sẽ có thêm một bé mèo xinh đẹp ngoan ngoãn để góp vào hội mèo con của Hà Nội mình nhé.
Tiện đây năm mới cho mình gửi lời chúc sức khỏe tới tất cả những thành viên thân thương của Hội yêu mèo. Chúc cả nhà năm mới may mắn và nhiều sức khỏe. Chúc các bé yêu năm mới ngoan ngoãn, hay ăn chóng lớn, đừng ốm đau để ba mẹ và các a chị phải lo lắng.
HAPPY NEW YEAR :):love struck: