• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chuồng cho bull

werbinich

Member
Chào bạn
Diện tích nhà bạn thế nào ?
Bạn muốn làm trên chất liệu gì ? Khả năng về kinh tế ?
:D

Thẩm mĩ mỗi người mỗi khác, ai cũng muốn có một chiếc chuồng cho cún cưng, đẹp, chắc chắn, kinh tế..

Mình vừa đặt làm xong một chiếc bằng Inox. Kích thước 81x58x70 cm
Làm xong rồi mới thấy nó hơi bé :(
Mình làm cửa lùa toàn bộ chiều cao của lồng. Khung lồng là ống Inox vuông bản 1,5cm. Nan lồng tròn bán kính khoảng 0,5cm, mỗi nan cách nhau 4 >> 5cm.
Đặt những thanh ngang dưới đáy để đỡ 2 tấm nhựa cho cún nằm thoáng mát. Phía dưới cùng là một cái khay có tai đỡ khi làm vệ sinh rất tiện.

Chất liệu Inox rất tốt, không rỉ, rễ vệ sinh và tính thẩm mĩ rất cao.
Tuy nhiên giá cả có hơi cao, tùy thuộc vào kinh tế mỗi người nhưng giá trị sau này khi chuyển nhượng lại, chuồng Inox chắc chắn cao hơn hẳn so với chuồng sắt :)

mình làm chuồng sắt nhưng chưa biết nên thiết kế như thế nào. 80x 60x 70 được chưa nhỉ. ACE nào có anh post lên hộ mình nhé. Giá cả 1 lồng ntn tầm bao nhiêu????