• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuồng 2 tác dụng

Chiếc chuồng này được thiết kế để vận chuyển chó và nuôi chó con đã tách đàn.

Chuồng có 3 cửa, 1 cửa phía trên và 2 cửa ở 2 đầu. Khi vận chuyển chó nhỏ, chỉ cần mở cửa phí trên của chuồng rồi cho chó nhỏ vào và đậy nắp lại. Nếu vận chuyển chó trung bình và chó lớn, chỉ cần mở 1 cửa phía sau rồi đưa chó vào, lúc này chó chỉ nằm ngoan ngoãn và đóng cửa chuồng lại, khi đến địa điểm cần thả nó ta, chỉ cần mở phía trước chó tự khắc chui ra.
Dài x Rộng x Cao = 90 x 40 x 40.

TaiVenh

Active Member
Bác cho xin luôn thông số về cân nặng nữa ạ, để anh em còn tính xem nhờ mấy ông cùng khênh.

Có cả giá thành tương đối nữa thì là tuyệt nhất.

Cám ơn bác HTY nhiều. Dạo này bác có nhiều bài thiết thực cho em quá. Hẹn bác cuối tuần này anh em mình qua thăm khám cho Beo nhé.

Bác cho xin luôn thông số về cân nặng nữa ạ, để anh em còn tính xem nhờ mấy ông cùng khênh.

Có cả giá thành tương đối nữa thì là tuyệt nhất.

Cám ơn bác HTY nhiều. Dạo này bác có nhiều bài thiết thực cho em quá. Hẹn bác cuối tuần này anh em mình qua thăm khám cho Beo nhé.
Cám ơn Đ/C, về cân nặng của chuồng này là 12 kg = INOX. Giá thành 105,000đ/1kg INOX thành phẩm + 150,000đ sàn nhựa.
Nhất trí như bản kẽm về vụ thăm Beo và Cọp.

KimCuong

Active Member
Lại xin phép được trả lời thay bác Hùng Tình Yêu luôn, vì đợt vừa rồi chính Zorro được em đưa đi du ngoạn trên chiếc chuồng này.

Cân nặng của Zorro thì trong tầm khoảng 45 -:- 50kg. Số lượng người bê thì chỉ cần em cũng ông ho dong duong là bê lên bê xuống vô tư. Chiếc chuồng được thiết kế rất hợp lý, đặc biệt là rất thích hợp với chó to như Rott và GSD mà chỉ cần vận chuyển bằng xe máy rất ngon lành.

Cả quãng đường đi tầm hơn 10km nhưng Zorro nằm rất im và rất thoải mái, khi về cũng vậy đến nhà rất khoẻ khoắn đúng như vừa đi dạo chơi về.

Lại lần nữa nhân tiện cảm ơn anh Hùng đã giúp đỡ em nhiều nhé! ;)

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chào bác,
Bác cho em hỏi thêm là 1 miếng nhựa lót sàn size 40x60 (cm) giá khoảng bao nhiêu ạ ? ở HCM em tìm mãi không thấy chỗ bán. Hiện em đang nuôi em Lab trong "nữa chuồng nữa sân" . Chuồng có size 1m2 x 1m2 (có mái che = tôn lạnh,cửa ra vào luôn mở) đặt trong góc sân (dc rào lại bằng các thanh gỗ) khoảng rộng của sân nhốt em nó là 5metx4met . Nền sân là xi-măng, đáy chuồng là những thanh inox nằm cách nhau 5cm. Em sợ để nền sân và đáy chuồng như vậy em nó sẽ gặp vấn đề trong việc di chuyển. Các bác hỏi là em nuôi như vậy có được không ? có phải nhất thiết lót sàn nhựa ko ạ ? Xin cám ơn

Chào bác,
Bác cho em hỏi thêm là 1 miếng nhựa lót sàn size 40x60 (cm) giá khoảng bao nhiêu ạ ? ở HCM em tìm mãi không thấy chỗ bán. Hiện em đang nuôi em Lab trong "nữa chuồng nữa sân" . Chuồng có size 1m2 x 1m2 (cửa ra vào luôn mở) đặt trong góc sân (dc rào lại bằng các thanh inox - khoảng rộng của sân là 5metx4met . Nền sân xi-măng. Em sợ để nền sân như vậy em nó sẽ gặp vấn đề trong việc di chuyển. Các bác hỏi là em nuôi như vậy dc ko ? có phải nhất thiết lót sàn nhựa ko ạ ? Xin cám ơn
Cám ơn bạn Kelvin Vu em gái của 8x Collection.
Về tấm nhựa có 3 cỡ 40 x 40, 40 x 60, 40 x 57. C TY nhựa Nhật Tiến nằm trên đường Lũy Bán Bích TP HCM, nếu chuồng của bạn có kích thước 1,2m x 1,2m vậy là bạn phải dùng tới 6 tấm loại 40 x 60, giá của tấm nhựa khoảng 83,000đ/1tấm. Thân

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cám ơn bạn Kelvin Vu em gái của 8x Collection.
Về tấm nhựa có 3 cỡ 40 x 40, 40 x 60, 40 x 57. C TY nhựa Nhật Tiến nằm trên đường Lũy Bán Bích TP HCM, nếu chuồng của bạn có kích thước 1,2m x 1,2m vậy là bạn phải dùng tới 6 tấm loại 40 x 60, giá của tấm nhựa khoảng 83,000đ/1tấm. Thân
Dạ vâng, anh cho hỏi thêm là em có phải lót sàn nhựa cho nền sân xi-măng không ạ ? em sợ để xi-măng vậy sẽ ảnh hưởng em nó.
Note: Em là con trai mà sao a cứ bảo là em gái của 8x nhỉ :D
Là boy đấy ạ. (original 100%) =))=))=))

Chào bác,
Bác cho em hỏi thêm là 1 miếng nhựa lót sàn size 40x60 (cm) giá khoảng bao nhiêu ạ ? ở HCM em tìm mãi không thấy chỗ bán. Hiện em đang nuôi em Lab trong "nữa chuồng nữa sân" . Chuồng có size 1m2 x 1m2 (có mái che = tôn lạnh,cửa ra vào luôn mở) đặt trong góc sân (dc rào lại bằng các thanh gỗ) khoảng rộng của sân nhốt em nó là 5metx4met . Nền sân là xi-măng, đáy chuồng là những thanh inox nằm cách nhau 5cm. Em sợ để nền sân và đáy chuồng như vậy em nó sẽ gặp vấn đề trong việc di chuyển. Các bác hỏi là em nuôi như vậy có được không ? có phải nhất thiết lót sàn nhựa ko ạ ? Xin cám ơn
Dạ vâng, anh cho hỏi thêm là em có phải lót sàn nhựa cho nền sân xi-măng không ạ ? em sợ để xi-măng vậy sẽ ảnh hưởng em nó.
Note: Em là con trai mà sao a cứ bảo là em gái của 8x nhỉ :D
Là boy đấy ạ. (original 100%) =))=))=))
Chuồng mới cần sàn nhựa còn sân xi măng thì khỏi, sân xi măng không ảnh hưởng gì miễn là khâu vệ sinh chuồng trại được luôn luôn sạch là OK em trai của 8x Collection à.

TaiVenh

Active Member
Cân nặng của Zorro thì trong tầm khoảng 45 -:- 50kg. Số lượng người bê thì chỉ cần em cũng ông ho dong duong là bê lên bê xuống vô tư. Chiếc chuồng được thiết kế rất hợp lý, đặc biệt là rất thích hợp với chó to như Rott và GSD mà chỉ cần vận chuyển bằng xe máy rất ngon lành.

Cả quãng đường đi tầm hơn 10km nhưng Zorro nằm rất im và rất thoải mái, khi về cũng vậy đến nhà rất khoẻ khoắn đúng như vừa đi dạo chơi về.
Ồ, nếu vậy thì chắc dịp tới, em sẽ mượn bác HTY lồng này để đưa Beo lên gặp Gấu. Từ đây lên trại vài chục km, cho cô nàng nằm trong lồng này thì quá yên tâm rồi. :-bd

Cám ơn bác HTY nhiều. Dạo này bác có nhiều bài thiết thực cho em quá.

Cái này là xuất phát từ nhu cầu thực tế Đ/C ơi, thi thoảng cho em nó đi giao lưu với bạn gái, gọi Taxi nhiều khi họ sợ bẩn không cho đi, nếu chạy bộ đến nhà bạn gái thì nó còn sức đâu mà giao lưu nữa, lúc đó mệt bở hơi tai và tóa đom đóm mắt rồi. Nên mới phải nghĩ và thiết kế cái chuồng này đấy.

TaiVenh

Active Member
Cám ơn bác HTY nhiều. Dạo này bác có nhiều bài thiết thực cho em quá.

Cái này là xuất phát từ nhu cầu thực tế Đ/C ơi, thi thoảng cho em nó đi giao lưu với bạn gái, gọi Taxi nhiều khi họ sợ bẩn không cho đi, nếu chạy bộ đến nhà bạn gái thì nó còn sức đâu mà giao lưu nữa, lúc đó mệt bở hơi tai và tóa đom đóm mắt rồi. Nên mới phải nghĩ và thiết kế cái chuồng này đấy.
Chính xác. Cái này bác đèo sau xe máy thì vô tư luồn lách, chả lo tắc đường hay bị mấy chú taxi ỏe họe. Đúng phương châm Cơ động tác chiến :-bd

trangphuong

Active Member
Cũng là rot cân nặng lại cồng kềnh, em nuôi labrador có 32kg vậy cu cậu ngồi xe ga là vừa, nuôi chó to như các bác mới phải ngồi truồng thôi.
Nhưng cũng là một công hai việc như bác Hùng nói vừa vận chuyển vừa gột cún, chúc các bác có thật nhiều rot đẹp & chất lượng để pan rot ngoài HN có nhiều cơ hội sở hữu rot Vip.

nhưng bác HTY cho em hỏi là mua chuồng này ở đâu?em rất cần 1 cái để vận chuyển LAB.em cám ơn
Cám ơn bạn đã quan tâm.

Chuồng này là do mình tự thiết kế rồi nhờ thợ làm INOX họ làm bạn à. Nếu bạn cần, bạn ra mấy tiệm làm đồ INOX nhờ họ làm cho. Thân

my_lucky

Active Member
Nếu bác nào cảm thấy giá thành inox có cao quá thì chúng ta lấy thiết kế này nhưng làm bằng vật liệu sắt cũng được mà, chỉ sợ làm bằng sắt thì cân nặng cũng nhỉnh hơn thôi....

werbinich

Member
Cám ơn bạn đã quan tâm.

Chuồng này là do mình tự thiết kế rồi nhờ thợ làm INOX họ làm bạn à. Nếu bạn cần, bạn ra mấy tiệm làm đồ INOX nhờ họ làm cho. Thân
Em cũng đang định đi đặt một chiếc cho cún mà đi hỏi mấy hàng họ phát giá cao quá toàn từ 2tr. Mà kích thước cho cún nhà em cũng chỉ bằng cái của anh thôi.

Nếu được anh có thể cho em địa chỉ nơi anh đặt chiếc chuồng inox được không ạ?

Em cảm ơn nhiều :)