• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chow chow 6 tháng tuổi,đáng yêu lắm!

Bim!!!

ui xinh qua' :) m` thick chow chow lem' :) cho nha` ban mua o dau day' .cho cua ban la` boy hay girl the' :)

k790i

Member
ha ha , mặt con này đúng là ba tàu thiệt , cái mắt nó hí rị . Àh , mà sao quan sát nhiều con chow chow rồi , thấy lưỡi con nào cũng tim tím nhi , có phải đây là đặc tính của loài này ?

smurfy

Member
nó là pé gái,giống chow chow này lưỡi nó là vậy đó. nhưng thât ra mà nói giống chow chow này chưa hẳng la của Trung quốc đâu. theo minh đọc sách và được biết từ xa xưa nó được xuất sứ từ vùnng bắc cực. sau đó Bắc cực đem chúng đến trung quốc để xâm chiếm.(vì giống này rất hung hãng) sau đó đã chiến bại và trở về Bắc cực,để lại giống này...và thủ lãng của Trung Quốc rất thích hình dáng của chúng nên đã giữ lai để thuần chủng hoá chúng trở nên hiền lành hơn như bây giờ(con nào dữ thì giết ăn thit hết rồi)

Davidkhoa

Member
Giống chó Chow Chow nay mình cũng thích lắm, nhìn bụ bẵm làm sao ấy, nhìn như sư tư. Chúc mừng bạn có cún xinh.

k790i

Member
tài liệu hay nhỉ , con này từ Bắc Cực cơ àh , thế mà mình đọc tài liệu về giống chow chow này , có dòng chua thêm một câu " Giống này thịt rất là ngon " . Thế là thôi , không dám nuôi , lỡ thằng nào nghiện thịt chó đi ngang hốt một nồi thì quả là khổ thân em nó .
Quả là bên Trung Quốc người ta hay nuôi giống nay , canh nhà , coi nhà , và cần thì làm một nồi luôn . Lần mình đi Quảng Đông vẫn thấy em này bị nhốt trong chũi hàng thịt . Thật là đáng thương .

smurfy

Member
nó là pé gái,giống chow chow này lưỡi nó là vậy đó. nhưng thât ra mà nói giống chow chow này chưa hẳng la của Trung quốc đâu. theo minh đọc sách và được biết từ xa xưa nó được xuất sứ từ vùnng bắc cực. sau đó Bắc cực đem chúng đến trung quốc để xâm chiếm.(vì giống này rất hung hãng) sau đó đã chiến bại và trở về Bắc cực,để lại giống này...và thủ lãng của Trung Quốc rất thích hình dáng của chúng nên đã giữ lai để thuần chủng hoá chúng trở nên hiền lành hơn như bây giờ(con nào dữ thì giết ăn thit hết rồi)
xin lỗi vì minh đã dich sai xuất sứ của chow chow, chow có từ Mông Cổ và Tây Tạng và nó cũng là họ hàng của giống chó TÂy TẠng...nhưng thật ra ngây cả người TQ cũng ko biêt chínnh sát nó xuất sứ từ đâu và bao giời,vì từ thời của vua Tầng Thuỷ Hoàng đã đốt hết tất cả sách vở và trước khi đó chow đã có từ rất lâu rồi.

ectasy

Member
họ hàng với giống Tây tạng mà sao như châu chấu đá xe vậy. theo mình biết mấy em chow chow này bên trung quốc toàn nuôi lấy thịt và lấy lông. truyền thuyết của bạn nghe cũng hay đó, giống chow chow này hiền lành vì mấy con dữ bị ăn thịt hết rồi.:)) bạn quả thực đọc nhiều tài liệu quý hiếm thật

trung2t3c

Active Member
theo mình biết mấy em chow chow này bên trung quốc toàn nuôi lấy thịt ....
:-bd chính xác, ở TQ rất phổ biến các món làm từ thịt chow chow...nhiều nhất là lẩu chow chow....Cũng chẳng hiểu từ xưa đến giờ tại sao người TQ lại khoái món thịt chó làm từ chow chow trong khi đa phần người VN qua ăn đều nói dùng chow chow làm thịt rất dở....

smurfy

Member
họ hàng với giống Tây tạng mà sao như châu chấu đá xe vậy. theo mình biết mấy em chow chow này bên trung quốc toàn nuôi lấy thịt và lấy lông. truyền thuyết của bạn nghe cũng hay đó, giống chow chow này hiền lành vì mấy con dữ bị ăn thịt hết rồi.:)) bạn quả thực đọc nhiều tài liệu quý hiếm thật
xin lỗi,vì trình độ diễn đạt chữ việt của mình ko được phong phú lắm nên có lẻ làm bạn ko hiểu rõ lắm về những thông tinh mà mình đã nêu trên...nếu bạn nói chow so vói Ngao Tang là châu chấu đá xe là ko đúng. vì chows có thể nặng trung bình từ 20 đến 34kg và cao từ 46 cm đến 56 cm tính đến ngang vai. trong khi đó Ngao Tạng thi nặng từ 34kg đến 70kg và cao từ 61 đến 66cm. so về vóc dáng thì 6 - 10 nhu thế thì tại sao lại gọi là châu chấu đá xe? còn những tài liệu trên là mình đọc ở một trang web nước ngoài..mà môt lần vô tình lướt web.

http://en.wikipedia.org/wiki/Ancient_dog_breeds

ectasy

Member
vậy chắc tôi nông cạn nên khả năng hiểu biết có hạn nhưng nhìn ảnh hình như chó nhà bạn chưa đứng đến cạnh cái tủ lạnh. 6 tháng mà như thế này chắc to lắm nhỉ. bạn có vẻ giỏi tiếng nước ngoài nên lướt web đọc thông tin tốt thật. ngưỡng mộ

smurfy

Member
vậy chắc tôi nông cạn nên khả năng hiểu biết có hạn nhưng nhìn ảnh hình như chó nhà bạn chưa đứng đến cạnh cái tủ lạnh. 6 tháng mà như thế này chắc to lắm nhỉ. bạn có vẻ giỏi tiếng nước ngoài nên lướt web đọc thông tin tốt thật. ngưỡng mộ
chó của mình là pé gái,lúc đó pé vừa 6tháng tuổi chỉ 17kg cao 43cm chưa phát chuyển đầy đủ lắm (pé cũng là một pé gái rất kén ăn có lẻ pé muốn giữ dáng để ko bị quá to béo như các bạn cùng giốn:))) vả lại chows là loài sống ở vùng lạnh...nên khi cho chows sống ở vùng nóng, nhất miền nam VN thì sự phát chuyển cũng sẽ bi ảnh hưởng ít nhiều!Mình nói thật theo kinh nghiệm nuôi chows+hiểu biết về chúng, thì chows ko phải là loài chó nhỏ và hiền lành lắm so vói Ngao Tạng đâu nhé!

dễ thương quá. cho ôm hun thăm thiết em nó tí hen.chutchutchut.ôm hun ké cô chủ lun cái hihih.bạn có bé chowchow dễ thương thật.mình ghen tị đó,hihi.chăm tốt hen.post ảnh lên nhiều nhiềuđể mình thưởng thức với.

smurfy ơi! em bé xinh và đáng yêu quá,hãy yêu bé bằng chính tình thương của mình chứ không vì dòng giống gia phả chi chi cả,cần gì bàn cãi..ráng chăm sóc bé mạnh khỏe,chóng lớn,và thường xuyên gởi hình bé lên cho mọi người xem nhé,chúc mừng vì có được 1 bé ngộ nghĩnh..

ktx1108

Member
:-bd chính xác, ở TQ rất phổ biến các món làm từ thịt chow chow...nhiều nhất là lẩu chow chow....Cũng chẳng hiểu từ xưa đến giờ tại sao người TQ lại khoái món thịt chó làm từ chow chow trong khi đa phần người VN qua ăn đều nói dùng chow chow làm thịt rất dở....
chó đẹp vậy mà thịt thì uổng quá. vậy qua đó mua chắc rẻ lắm nhỉ!

sao bạn kô cho mọi người biết bạn mua bé chow này ở đâu để ACE có cơ hội rước được 1 em tốt về din nữa chứ