• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chocolate Cocker Spaniel

emily_vn

Member
Hi mọi người. Có em chocolate cocker, 7 tuần tuổi, con trai khoe anh chị em đây. Mình cũng chưa biết đặt tên là gì, mọi người cho ý kiến nhé.

emily_vn

Member
Sao mình xem vẫn được nhỉ? Bạn thử refresh lại xem có được không? Hình để phân giải cao nên chắc nó load lâu đó. Nếu vẫn ko đc thì để mình giảm dung lượng đi.

Sao mình xem vẫn được nhỉ? Bạn thử refresh lại xem có được không? Hình để phân giải cao nên chắc nó load lâu đó. Nếu vẫn ko đc thì để mình giảm dung lượng đi.
Anh up ảnh lên site khác đi, ImageShack chỉ có thành viên mới xem được thôi. :)

Gemma

Active Member
Bé xinh quá! Mình rất thích chó con màu này. Nhìn cưng quá đi thôi :love struck:Dog Eye Hay gọi là Chocolate luôn, nickname là "Sô" (Sôcôla - theo phiên âm Việt) :D

bé đẹp quá.chúc mừng chủ cún nha...lần đầu được nhìn cocker màu này, mê thiệt.

emily_vn

Member
Sorry I can't type in Vietnamese. Without Vietkey, MOD will del my answer right the time :).
Thanks NKA for your help.
This color is very popular in the U.S., but it's not acepted by England and Spanish, where the dog came from. They only accept black, buff, tri-color so the dog with chocolate color never comes to dog show. I have the registration and certificate of full blood, but that's it...Especially my dog has some white under his chest, he definitely can't go to the dog show because they consider his color is wrong. When he grows up, the color will be lighter, it comes to the light brown, almost dark red. The most expensive color in here is buff color (kind of dark red, nearly like the cow's color), which is very popular in Vietnam. It's hard to find that color in here. I will type my answer again when I come back to my laptop with Vietkey. Thank you all.

yeninin9

em nghe nói cocker màu nâu là lai đúng không anh ??? em cũng đang phân vân không biết nên mua màu nào vì đang thíc cả 2 màu :D

nikita24480

Member
Tớ xem được ảnh mà, emily ơi, em giai xinh quá đi thôi.... Cho tớ nhận làm phi công cho Tira nhà tớ khi em ấy lớn đc không?....hở hở :))

nikita24480

Member
Sorry I can't type in Vietnamese. Without Vietkey, MOD will del my answer right the time :).
Thanks NKA for your help.
This color is very popular in the U.S., but it's not acepted by England and Spanish, where the dog came from. They only accept black, buff, tri-color so the dog with chocolate color never comes to dog show. I have the registration and certificate of full blood, but that's it...Especially my dog has some white under his chest, he definitely can't go to the dog show because they consider his color is wrong. When he grows up, the color will be lighter, it comes to the light brown, almost dark red. The most expensive color in here is buff color (kind of dark red, nearly like the cow's color), which is very popular in Vietnam. It's hard to find that color in here. I will type my answer again when I come back to my laptop with Vietkey. Thank you all.
Dịch giúp bạn Emily nuôn... Cho các bạn khác đọc nhé. Hy vọng là mình dịch đúng ý tác giả.:))

Mình không gõ tiếng Việt được vì mình không có phần mềm Vietkey ở đây. mod chắc sẽ xóa bài của mình mất...
Cám ơn NKA đã giúp mình.
Màu lông này rất phổ biến ở Mỹ nhưng không được chấp nhận ở Anh và Tây Ban nha, nơi xuất xứ của giống chó này. Ở 2 nước này họ chỉ chấp nhận màu đen, màu da bò, tri color (là gì thì tớ ko dịch đc). Thế nên giống chó này sẽ không được tham gia các cuộc thi hoặc trình diễn nếu nó có màu lông socola như bé của mình. Đặc biệt là bé nhà mình lại còn có 1 nhúm lông màu trắng ở ngực nữa chứ, nên nó chắc chắn là sẽ không thể tham gia các cuộc thi dành cho chó được vì màu lông của bé được cho là màu không thuần chủng. Khi bé nhà mình lớn, màu lông của bé sẽ nhạt đi và trở thành màu nâu nhạt, gần như là đỏ xậm. Một thứ mảu đắt giá nhất ở đây là màu da bò ( gần như đỏ xậm, giống như màu da bò) là mầu rất phổ biến ở Việt Nam. Mình khó mà tìm được 1 em chó có màu lông ấy ở đây. Mình sẽ viết lại bài comment này khi mình dùng lại máy tính của mình với phần mềm tiếng Việt Vietkey. Cám ơn các bạn nhé

linhct91

Member
Tớ xem được ảnh mà, emily ơi, em giai xinh quá đi thôi.... Cho tớ nhận làm phi công cho Tira nhà tớ khi em ấy lớn đc không?....hở hở :))
Chị nikita nhanh thế, bé còn chưa đủ tuổi mà đã DẤM trước rồi :x bé Sam nhà em cũng chuẩn bị đến kì đây, nhưng xí gái với đanh đá quá nên chắc ế rồi, có khi phải đợi bé nhà chị emily lớn rồi làm phi công cho cả 2 bé Tira với bé Sam luôn 1 thể 8-> 3:-O