• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về việc ship puppy.:(

zodiac123

Member
Đơn giản lắm bạn ơi , dịch vụ chuyển phát nhanh ấy , bỏ nó vào cái lông , đem ra trung tâm hay bưu điện , tính theo KG . Vừa nhanh vừa đỡ tốn bạn ạh :)

zodiac123

Member
Để dưới gầm xe ko được đâu bạn ơi, shock chó chết luôn đó. Cho tiền cafe tụi lơ xe hoặc mua thêm 1 vé cho em nó xem sao.
Trước khi đi cho ăn nhẹ thôi, lên xe ị còn bị ngta chửi thêm.%-(
Mình có 1 lồng hàng không lúc trước ship chó ở Thái Lan về nay dư dùng , nếu cần thì call 097.3333.500 ,mình ở q.1 TP.HCM
Đúng đó , àh mà chữ kí của bạn ngộ gê , bộ đang phối cái nó ói vậy luôn àh ?:-o:)):)):)):))

gaxaogung

Đơn giản lắm bạn ơi , dịch vụ chuyển phát nhanh ấy , bỏ nó vào cái lông , đem ra trung tâm hay bưu điện , tính theo KG . Vừa nhanh vừa đỡ tốn bạn ạh :)
Bạn ơi, chuyển bằng đường Bưu điện được hả??:O

thang_Q5

Active Member
Mấy bữa nữa thì mình sẽ đón 1 bé Husky 1,5 tháng tuổi về nhà. Hiện tại mình đang ở HCM, nhưng khoảng nửa tháng nửa là mình về quê ở KG rồi, nên e nó cũng phải về theo mình. Mình đi xe giường nằm của Phương Trang, dzậy mình có thể để e nó dưới gầm xe đc ko? Mình đang thấy lo quá. Sợ e nó mà bị gì chădc mình chết luôn. T_T . Hic.
Cái đó đâu gì khó đâu bạn , Bạn ra bến xe miền tây mua vé và trả tiền baga cho cún là được thôi vì ngoài đó nhiều xe có nhiều xe chịu chở mà :D , bỏ dưới hầm không chết đâu , miễn sao có chỗ thoáng khí là ok thôi . Mình vẫn thường vận chuyển cún bỏ hầm xe có vấn đề gì đâu cún vẩn mạnh khỏe bình thường mà :D . Chỉ cần trong túi có bác hồ là chuyện gì cũng thành công :"> .

kimyo123

Member
Cái đó đâu gì khó đâu bạn , Bạn ra bến xe miền tây mua vé và trả tiền baga cho cún là được thôi vì ngoài đó nhiều xe có nhiều xe chịu chở mà :D , bỏ dưới hầm không chết đâu , miễn sao có chỗ thoáng khí là ok thôi . Mình vẫn thường vận chuyển cún bỏ hầm xe có vấn đề gì đâu cún vẩn mạnh khỏe bình thường mà :D . Chỉ cần trong túi có bác hồ là chuyện gì cũng thành công :"> .
nhét cục son lởm vào hầm xe nó còn chảy luôn đấy bạn =.= cún đi chưa? chó bé hay bị ngã nc, đi xa cẩn thận