• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về việc ship puppy.:(

gaxaogung

Mấy bữa nữa thì mình sẽ đón 1 bé Husky 1,5 tháng tuổi về nhà. Hiện tại mình đang ở HCM, nhưng khoảng nửa tháng nửa là mình về quê ở KG rồi, nên e nó cũng phải về theo mình. Mình đi xe giường nằm của Phương Trang, dzậy mình có thể để e nó dưới gầm xe đc ko? Mình đang thấy lo quá. Sợ e nó mà bị gì chădc mình chết luôn. T_T . Hic.

GumGum

Member
để nó dưới gầm ? ý bạn chỗ để hành lý của xe 45 chỗ ý à ? vậy không chỉ chết đâu mà còn chín luôn
bạn nên hỏi nhà xe trc khi quyết định

gaxaogung

éc. gì ghe dzậy. Hic.
Mình hỏi nhà xe rồi bạn ơi, ngta hk cho mang động vật lên xe, gửi dưới chỗ để hành lí cũng ko đc, mình tính đem ra bến xe rồi đưa cho
a lơ xe chút tiền ucf để a cho mình gửi.:(.
có ang chị nào có kinh nghiệm ship pet về KG hk? giúp mình với. hic

parapets

Bạn ơi, anh Gumgum nói đúng đó. Nếu mà bạn không thể ngồi trong gầm xe nơi để hành lý thì chó cũng không. Bạn cứ xem nó như người mình đi. Chắc bạn phải hỏi mấy nhà xe ngoài đường Lê Hồng Phong xem họ có nhận chở chó theo không. Trả tiền thêm thành 2,3 vé xe gì đó cho con chó. May ra người ta chịu.

gaxaogung

Để mình ra đó hỏi thử. Hic. Cái lồng hàng không giá tầm bn vậy bạn? ở HCM ở đâu bán? Hi

Nabie

Member
mới 1,5 tháng mà phải vận chuyển rồi sao. Tội nghiệp pé wá vậy, nên cẩn thận 1 tý nhé bạn, tuổi này dễ ốm lắm :(

py103

Member
Có cần mượn lồng ko mình cho mượn nè. K phải lồng hàng ko đâu nhưng để bé vô rất ok. Chỉ sợ lên xe ko có chỗ để lồng thui.

đúng như bạn trên nói đó,đi bằng tàu đi bạn ơi kẻo chết cún tội lắm.......khi đi tàu nhờ người ta đặt bên trên ấy,kẻo người ta đặt trồng lên cái này cái khác thì cún nghẹt thỏ chết giờ, trước khi đi bạn xem cho nó ăn uống đầy đủ,hoặc nghiz cách cho uống thuốc ngủ một giấc tỉnh dậy là về nhà.:D:p

gaxaogung

Ko đc bạn ơi, về KG thì chỉ có đi máy bay hoặc là xe khách thôi ah.
Mà mình thì ko có tiền đi máy bay.:(.
A chị nào có kinh nghiệm ship thú cưng về KG thì chỉ cho mình với

Mango

Member
bạn ship bằng xe khách đi thoải mái nếu quãng đường dưới 3 tiếng xe chạy thì để trong hầm xe cũng đc :-s mình cũng vừa mới ship 1 bé từ hải phòng lên hà nội bằng xe khách có sao đâu quan trọng là đừng cho ăn sát giờ đi quá nhé :d cho uống nước và nhớ để kèm theo 1 ống nước cho bé uống là ok thoai :D :D

gaxaogung

Từ HCM về nhà mình tới 6 tiếng lận. Không biết để dưới hầm xe có sao ko nữa. Mình đang lo. Mà lúc ship thì e nó cũng đc 2 tháng tuổi rồi.

EM_LÀ_PIPPI

Để dưới gầm xe ko được đâu bạn ơi, shock chó chết luôn đó. Cho tiền cafe tụi lơ xe hoặc mua thêm 1 vé cho em nó xem sao.
Trước khi đi cho ăn nhẹ thôi, lên xe ị còn bị ngta chửi thêm.%-(
Mình có 1 lồng hàng không lúc trước ship chó ở Thái Lan về nay dư dùng , nếu cần thì call 097.3333.500 ,mình ở q.1 TP.HCM

Mango

Member
nếu mà 6 tiếng thì đúng là phải như các bạn trên nói :-ss bạn đưa cho phụ xe ít xèng là ok ngay bảo để cho dưới gầm gế là đc mà ^^

cunxinhxinhs

ở gầm xe ô tô khách cũng có điều hòa bạn nhé. Mình đã từng gửi nhiều lần cún về quê bằng xe khách. rất ok.

parapets

Bạn nhớ đông đá vài chai nước suối, đục vài cái lỗ nhỏ, gắn vào trong lồng, để nước nó tan từ từ trong chuyến đi, cho con chó có nước uống.