• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về thực đơn ăn uống của chó Husky con

phucgf

Mình mới mua một em cho husky 45 ngày về , e rất béo tốt nhưng mà lúc ms về đi vệ sinh phân trông như cháo , sau khi cho ăn ổi em ý đã khá hơn . hiện tại mình đang cho e nó ăn cơm ruốc , thịt băm . mình có thể cho e nó ăn rau và canh như thế nào ? mọi người giúp mình với :D

kid1989

Active Member
Thực đơn như của bạn con chó sẽ không phát triển hết và nguy cơ hạ bàn. Vấn đề thực đơn thức ăn cho cún thì cũng nhiều bài nói rồi. Bạn có thể qua topic này mình tổng hợp khá tổng quát các vấn đề về dinh dưỡng của husky theo kinh nghiệm cá nhân và bài dịch của các tổ chức nước ngoài để tham khảo nhớ:

http://forum.vietpet.com/145626-kien-thuc-tong-hop-ve-dinh-duong-cho-husky.html

Nếu bạn thực hiện theo chuẩn 100% thì con cún của bạn đảm bảo sẽ phát triển đồng đều và cân đối

phucgf

hạ bàn là sao hả bạn :( có phải là do thiếu dinh dưỡng không bạn :-w

kid1989

Active Member
Hạ bàn là do thiếu canxi hoặc không hấp thụ canxi chân bị yếu bạn ạ :D bt con chó sẽ đi = gang và đầu ngón chân nhưng con chó bị hạ bàn nhẹ thì khử chân cong nhìn như gãy nặng thì con chó đi = cả khửu chân nhiều con không đi được

phucgf

bổ sung canxi bằng cách cho ăn xương được không bạn :-ss

Hung9x

Member
Dung ban ngay cu cho be phoi nang it nhat ngay 15phut.con muon cho an xuong thi ban mua co ga cho be(neu la cho cua ban thi ban bam nho ra cho an voi chao).chuc be va ban khoe manh