• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về nơi mua chó

BaChumHp

Mình đã từng nuôi 2 bé alaska nhưng chỉ đc một thời gian lại bán hết, lý do bán cũng thực sự đơn giản là vì mình chưa thực sự ưng ý với cún mình đã từng nuôi.

Mình có biết 1 số thương lái, buôn ở VN mình thường sang bên TQ nhập chó về bán và kênh giá chênh lệch lên rất cao. Mình cũng muốn sang bên đó tự mình kiếm 1 con Alaska thật ưng ý đem về nuôi nhưng lại ko biết mua ở vùng nào bên đó

Ai đã từng qua đó và biết chỉ mình nhé cảm ơn

mo@ngu

Member
hì, đây cũng là vấn đề mà em đang muốn hỏi :"> có người hỏi dùm r thật tiện, ai biết giúp đỡ vs ạ ;)

tom992010

Member
Cần tìm chủ cho hachi nhà mình

Do nhà chật và hay phải đi công tác xa lên muốn tìm chủ cho em Hachi nhà mình

quanlh86

Member
Hỏi thế chẳng ai chỉ cho bạn đâu. vì chỉ cho bạn thì bạn đánh chó về bán cạnh tranh với các lái chó. cái nè tự tìm hiểu thôi

halinh2012

Member
chả hiểu sao rất dị ứng bọn Tung Của :)). Quan điểm : Thà k nuôi chó còn hơn làm giầu bọn 3 tầu =))

Chun

Nói thật nhé,tại sao các bạn lại muốn mua chó TQ về chứ,Tớ ở Lào Cai đây nhưng tớ chả dám mua cún TQ về các bé bệnh tội các bé,Phải hiểu rằng rất nhiều bạn đã mua phải chó bệnh nên khi về nuôi cún bị ốm và chết,dù cho có chạy chữa đủ kiểu.Khi chứng kiến cảnh đó các bạn ấy sẽ thấy đau lòng thế nào nhé.
Bán chó thì người bán phải có lương tâm,chỉ nên nhập những nguồn tin tưởng và phải có trách nhiệm.
Lời khuyên của tôi là các bạn lên mua cún mà đk đẻ tại VN hoặc các cún đã lớn để đảm bảo sức khỏe.Không nên vội vã chờ đợi 1 vài tháng cũng đk nhưng bù lại ta có 1 bé cún khỏe mạnh làm bạn.
:)|:)|

tom992010

Member
Tìm chủ mới cho bé alaska đây

Do phải đi ct xa thường xuyên vs nhà chật lên mún tìm cho em nó 1 chỗ ở mới ai có nhu cầu pm mình.LH: Quân 0905.268.886