• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi mèo của mình có bị làm sao không?

Protossnam

Mình có một mèo cái mới đẻ được 4 con mèo con. Nó bỏ con - không cho con bú, không ăn (đúng ra là ít ăn - nhưng mình không thấy nó ăn thường xuyên), thân nhiệt nóng (có thể sốt), không kêu thành tiếng (kêu nhưng rất nhỏ, hầu như không nghe thấy), hay nằm một chỗ, mắt gỉ nước, mũi cũng rỉ nước, thở không ra. Mèo của mình chưa tiêm vắc-xin chống Dại - mai phường mình mới tổ chức tiêm. Không biết là mèo của mình có bị bệnh Dại hay là làm sao không nữa?

p/s: không thấy nó chảy nước dãi (nhưng chưa chắc là nó có bị bệnh Dại hay bệnh khác hay không :( )

Bé vừa đẻ xong cơ thể vẫn yếu và mệt bạn không nên đưa bé đi tiêm. Bạn thay đổi khẩu phần ăn và bồi dưỡng thêm cho bé xem sao.

Protossnam

Bé vừa đẻ xong cơ thể vẫn yếu và mệt bạn không nên đưa bé đi tiêm. Bạn thay đổi khẩu phần ăn và bồi dưỡng thêm cho bé xem sao.
Hôm nay, các bác sĩ thú ý cũng không tiêm giống như bạn nói, họ bảo nó bị ốm sau khi sinh nhưng mà mình đổi hết sữa đến các thứ khác mà nó chẳng chịu ăn nên mình hơi lo :(

Protossnam

Mình đã tìm ra được triệu chứng: Mèo của mình bị VIÊM PHỔI. Có ai đã từng có mèo bị như thế này chưa? Nếu rồi thì chỉ mình cách chữa ra sao nhé. Mình cảm ơn, mèo của mình yếu lắm rồi. Mong các bạn giúp đỡ!