• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho mình hỏi bé mèo này thuộc giống nào vậy

lucasquang

mình đang muốn nuôi 1 bé mèo như bé này mà ko biết bé nó thuộc giống nào, mọi người giúp mình biết nhá :D

hell0

British longhair cat - Mèo lông dài của Anh. Lớn lên em nó sẽ như vầy

help123

mèo nhà em hồi bé nó giống hệt vậy mới ác
nói chung bé quá cũng khó biết =))

mỗi giống có đặc trưng riêng, nhìn là thấy ngay ALD hơn là 34 (trừ mấy em mới đẻ, chưa mở mắt lại không tịt lắm thì mới khó nhìn 1 tẹo)
lông xoắn hay không thì tùy em, như nhà mình vừa có ALD lông xoắn, mà thẳng cũng có luôn, lúc nhỏ hay lớn cũng không khác nhau mấy về dạng lông đâu

meonho124

Member

mình đang muốn nuôi 1 bé mèo như bé này mà ko biết bé nó thuộc giống nào, mọi người giúp mình biết nhá :D
Ảnh gif này cắt từ 1 đoạn clip trên youtube của 1 bé mèo giống Munchkin - chân ngắn dòng lông dài nhé :D thấy mấy bạn đoán tùm lum mình quăng cho quả tạ vậy 3:-O

Mình xem clip này của bé mèo rồi có thông tin về em nó đấy , các bạn chịu khó tra trên youtube nhé vì xem lâu rồi nên mình cũng không rảnh ngồi search lại :D

Kún¥êu

Member
@ cô mèo nhỏ : vẫn như ngày nào....., kiến thức về các giống mèo của em luôn làm chị bất ngờ và phải học hỏi nhiều thêm từ em.
Ban đầu nhìn bé mèo kiểu như mèo anh, nhưng nhìn đi nhìn lại nếu là mèo anh không ổn chút nào? Đinh tra google nhưng có Mèo nhỏ giải đáp bên dưới rồi ^^!

hathu08

Active Member
sao bọn mèo con đẹp thế nhỉ? em chỉ ước gì nuôi mãi chúng nó không lớn, có nhà nào thuê nuôi mèo con không? em nuôi không công luôn, lớn em trả