• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi SG địa điểm hay shop bán alaska đáng tin cậy uy tín và chất lượng....

dinhchuong

Tình hình là mình mún đặt mua 1 em alaska nhưng ko bít chỗ nào đáng tin cậy uy tín và chất lượng ở SG .Theo mình thì bít 2 chỗ.
S&C Dog Shop thì có vẻ uy tín và chất lượng nhưng giá lên tới 18tr/em chắc vì có giấy tờ VKA gì đó.
Mật Pet Family thì nghe nói cô chủ rất tốt và nhiệt tình với ai mua hay ko mua cún ở đó ,giá thì mềm hơn 12-14tr/em
Mong các bạn có KN chỉ giáo thêm.Cám ơn nhìu

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Bọn mình chỉ hoạt động chủ yếu ở khu vực miền bắc nên chắc không thể nói gì được. Bạn nên tìm đến với những chỗ off cún trong sài gòn để hỏi các bạn trong đó xem

dinhchuong

Tks bạn .Mà bạn cho mình hỏi là có bé alaska nâu đỏ nào lai husky ra mắt xanh nhưng vẫn 2 lớp lông ko

kid1989

Active Member
Tks bạn .Mà bạn cho mình hỏi là có bé alaska nâu đỏ nào lai husky ra mắt xanh nhưng vẫn 2 lớp lông ko
Có bạn ạ chuyện đấy là bình thường hoàn toàn có khả năng xảy ra

dinhchuong

Nhưng hỏi chỗ bán thì ngưới ta nòi ko có vì hiếm .Mà bạn có hình nó ko up lên cho mình xem thử ra sao .....Tks

lovely_kiki

Chó lai như bạn nói là có, tuy nhiên cũng phải phân biệt bạn nhé, giữa màu xanh ngọc và xanh dương, nếu mắt xanh ngọc khi chó còn nhỏ( dưới 3th tuổi) thì sau sẽ chuyển màu hổ phách đó là alaska thuần. còn mắt màu xanh dương thì lai chắc rồi. Tránh trường hợp nhiều bạn nhìn thấy alaska còn nhỏ mắt xanh ngọc đã phán ngay "chó lai rồi" đặc biệt ở mấy e alaska nâu đỏ, nói chung chơi gì cũng nên tìm hiểu kĩ càng