• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi một số thông tin về giá mèo lông xù

monkey_ko0l

cả nhà giúp e với. em đang kiếm một em mèo lông xù màu trắng . Địa chỉ tại Hải Dương, em đã đi tìm nhiều nơi nhưng chỉ biết được một nơi có bán mèo xù thuần chủng Nhật là có đảm bảo về sức khỏe các bé. Họ tiêm chủng và cho uống thuốc giun đầy đủ....v.v..
Khi em hỏi giá 1 em thì bà chủ nói 800k/em . mà trước tết có người mách là chỉ từ 500 - 700 /em
cho em hỏi liệu 800k là đắt hay rẻ ạk

Link Map

Member
800k mà bé được đảm bảo sức khỏe thì ok bạn ạh.Chúc bạn sớm tìm được bé yêu:)

Bạn chụp được ảnh của bé thì post lên rồi mọi người sẽ tư vấn cho bạn.
Nước Nga rộng lắm cũng gần cả Anh và gần cả Nhật nên ... đôi khi mèo Nga họ gọi là mèo Anh hay mèo Nhật cho thêm phần "tư bản", dễ lừa. hihi

Uchiha Itachi

cả nhà giúp e với. em đang kiếm một em mèo lông xù màu trắng . Địa chỉ tại Hải Dương, em đã đi tìm nhiều nơi nhưng chỉ biết được một nơi có bán mèo xù thuần chủng Nhật là có đảm bảo về sức khỏe các bé. Họ tiêm chủng và cho uống thuốc giun đầy đủ....v.v..
Khi em hỏi giá 1 em thì bà chủ nói 800k/em . mà trước tết có người mách là chỉ từ 500 - 700 /em
cho em hỏi liệu 800k là đắt hay rẻ ạk
Ở đâu vậy bạn? Mình ở Hải Dương cũng muốn tìm nhưng hổng có được! :((
Đi đến câu cũng bảo đợi mèo mẹ đẻ đã! :((

ruồi bẹp

Active Member
sao lại mèo xù thuần chủng của Nhật nhỉ?????
theo mình được biết thì mèo lông xù trắng tinh ở VN thì đa số là Nga. Nếu được bạn thử chụp ảnh em mèo đó rùi post lên đây mọi người cùng cho ý kiến. Nếu là mèo nga mà 800k là giá cũng ổn đấy bạn.

monkey_ko0l

đây ạ... mình đã tậu về em này.. mình ưng màu trắng hơn nhưng ko có .. nhưng dù sao bé cũng nhanh nhẹn và rất đáng yêu .......:x

suki8x

Member
bạn mua đc em mèo này với giá 800k là khá ổn
mình nghĩ đây là mèo nga lông dài thôi
mèo nhật thì mình chỉ biết mèo đi tất nhưng mà lông nó ngắn mà có lông chân khác màu rất đặc biệt

800 k là quá ổn ạ. Mèo Nga đẹp thế này là ngon rồi. Hà Nội giờ Thì mèo Nga đã tuyệt chủng rồi vì đã bị biến thành mèo Anh lông dài hâhha

suki8x

Member
800 k là quá ổn ạ. Mèo Nga đẹp thế này là ngon rồi. Hà Nội giờ Thì mèo Nga đã tuyệt chủng rồi vì đã bị biến thành mèo Anh lông dài hâhha
thế là sao bạn
ko hiểu lắm:worried:..................

Downcome

Phó nhòm
thế là sao bạn
ko hiểu lắm:worried:..................
Vì để cho nó thêm phần "tây" và "quý tộc" nên (một số) lái mèo quyết định đơn phương đổi quốc tịch cho mèo Nga (lai) thành Anh Lông Dài hoặc thậm chí là 34 thuần chủng. Có trường hợp cắt lông mèo ngắn lại và hét mèo Anh Lôgn ngắn ^^

Bữa hôm đi off mèo ở Hà Nội 22/5. Mình nhìn thấy nhiều mèo trắng quá, hỏi một số bạn đều nói "chủ nó bảo Anh Lông Dài"... Mình không comment thêm.

Nhưng một số bạn có thể vì quá yêu mèo, chấp nhận bỏ một số $ có thể nói là không nhỏ để có được chú mèo mình thích, nhưng các bạn quên không tìm hiểu trước về một số giống mèo và mỗi giống đều có một giá trị nhất định (cả vật chất và tinh thần) vậy nên những gì bỏ ra phải xứng đáng - Hãy là người tiêu dùng thông minh :D:D

P/s: Mềo Anh Lông Dài thuần chủng màu trắng theo mình biết thì CỰC HIẾM. Không có mèo Anh Lông Dài thuần chủng có 2 màu mắt :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Anh DC nói quá chuẩn, nhiều chủ bán mèo vì muốn bán được giá mà luôn gắn mác "mèo anh thuần chủng" cho mèo nhà mình, trong khi khi bản thân họ cũng chả biết mèo anh là thế nào.